• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

Nguyen_Minh

Ồ thế thì ko phải òi :D Em rất chăm chỉ dọn RAM .Thôi kệ chấp nhận luôn !

Anh dùng SWP đúng ko. Thế thì phải End all task chứ. Dọn ram thì chỉ giải phóng ram thôi. End all task mới đóng mọi tác vụ chứ.

Posted via Mobile Device

dzain

các bạn chỉ giúp mình với, không hiểu sao thời gian gần đây khi nghe nhạc thì con p990 của mình lúc phát được, lúc không phát được âm thanh, mà những bài hát đấy, lúc hồi trước mình vẫn nghe bình thường,bài hát vẫn chạy mà không có tiếng. MÌnh nghe bằng media player của máy! thanks!

alphabet

Anh dùng SWP đúng ko. Thế thì phải End all task chứ. Dọn ram thì chỉ giải phóng ram thôi. End all task mới đóng mọi tác vụ chứ.

Posted via Mobile Device
Ặc SWP là cái j vậy :( Mình mới dùng đâu có biết.Mình mở TaskManager ra và tắt hết các thứ trong Tab Open.Vậy là xong rồi chứ :-?

Nguyen_Minh

Ặc SWP là cái j vậy :( Mình mới dùng đâu có biết.Mình mở TaskManager ra và tắt hết các thứ trong Tab Open.Vậy là xong rồi chứ :-?

SMP là SwissManagerPro đó. Giải phóng =SMP còn giả phóng đc ram. Cái Task manager chỉ đóng các Ứng dụng vào thôi anh ạ. Còn vấn đề iphone lock của anh em ko bik. Vì em dùng cái đấy thấy bất tiện thế nào ấy.

coxx

Hi,mình đang xài W960, bữa nọ install cái Vietmap xong giờ gỡ ra rùi mà không hiểu sao mỗi lần rétart là hiện file thông báo install vietmap, bực quá mà không biết file gốc ở chỗ nào để xóa.Bro nào biết chỉ mình với. Thanks nhiều nha

Nguyen_Minh

Hi,mình đang xài W960, bữa nọ install cái Vietmap xong giờ gỡ ra rùi mà không hiểu sao mỗi lần rétart là hiện file thông báo install vietmap, bực quá mà không biết file gốc ở chỗ nào để xóa.Bro nào biết chỉ mình với. Thanks nhiều nha

Anh vào D:/private/10202dce xóa hết file sis trong đó đi là ok

nguyenduy2112

Mình dùng app iphonelock, nhưng hiểu sao có tin nhắn đến thì máy hiện icon tin nhắn ở màn hình iphonelock, nhưng chẳng thấy nó đổ chuông hay nháy đèn báo có tin nhắn. Chỉ khi chạm vào màn hình thì mới biết có tin nhắn thôi. Mình đã xóa và cài lại iphonelock nhưng vẫn vậy (mình có cài lại chuông cho tin nhắn nhưng vẫn không đổ chuông khi iphonelock hoạt động).
bác nào biết khắc phục trường hợp trên thì chỉ giúp mình với.
Mình dùng p990i

Nguyen_Minh

Mình dùng app iphonelock, nhưng hiểu sao có tin nhắn đến thì máy hiện icon tin nhắn ở màn hình iphonelock, nhưng chẳng thấy nó đổ chuông hay nháy đèn báo có tin nhắn. Chỉ khi chạm vào màn hình thì mới biết có tin nhắn thôi. Mình đã xóa và cài lại iphonelock nhưng vẫn vậy (mình có cài lại chuông cho tin nhắn nhưng vẫn không đổ chuông khi iphonelock hoạt động).
bác nào biết khắc phục trường hợp trên thì chỉ giúp mình với.
Mình dùng p990i

Anh thử xóa iphone lock đi xem nó có báo chuộg và nháy đèn ko

Posted via Mobile Device

nguyenduy2112

Anh thử xóa iphone lock đi xem nó có báo chuộg và nháy đèn ko

Posted via Mobile Device

Nếu không dùng iphonelock thì đổ chuông tin nhắn bình thường. Cứ kích hoạt iphonelock thì không có nhưng có cuộc gọi đến thì đổ chuông bình thường mới lạ chứ:-? . Xóa đi rùi cài lại nhiều lần ruồi mà tình trạng vẫn thế :-/

Nguyen_Minh

Nếu không dùng iphonelock thì đổ chuông tin nhắn bình thường. Cứ kích hoạt iphonelock thì không có nhưng có cuộc gọi đến thì đổ chuông bình thường mới lạ chứ:-? . Xóa đi rùi cài lại nhiều lần ruồi mà tình trạng vẫn thế :-/

Hay đó là do phần mềm này nó thế? Về iphone lock thì em ko rõ, anh phải hỏi các chuyên gia về phần mềm này cơ

nguyenduy2112

vậy là đành phải chấp nhận dùng iphonelock thì tin nhắn không cần quan tâm đến. tại vì gỡ mất tiêu cái flip rồi nên mới dùng dến app này thôi. kệ nó vậy ^^.

Nguyen_Minh

Máy em có một vầbdê là đã cài gprs. Nhưng cứ để máy 1 đến 2 tiếng thì máy tự báo gprs detached. Mới 1 tháng nay thôi. Phải flight mode rồi phone on thì lại atached. Xong lại như trên. Thế là sao ạ?
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Máy em có một vầbdê là đã cài gprs. Nhưng cứ để máy 1 đến 2 tiếng thì máy tự báo gprs detached. Mới 1 tháng nay thôi. Phải flight mode rồi phone on thì lại atached. Xong lại như trên. Thế là sao ạ?
Posted via Mobile Device
em vào Control Panel/Connections/ Internet Accounts bấm More chọn Options, dòng Dial-up time out chọn Never, dòng Preferred mode chọn Automatic, save lại thử xem có giải quyết dc vấn đề không?

Nguyen_Minh

em vào Control Panel/Connections/ Internet Accounts bấm More chọn Options, dòng Dial-up time out chọn Never, dòng Preferred mode chọn Automatic, save lại thử xem có giải quyết dc vấn đề không?

Ok. Em đã thử. Bây giờ chờ kết quả thui :d
Posted via Mobile Device

Anh ơi, vẫn detached. Làm sao bây giờ hả anh?

nguyendoanto

Anh ơi, vẫn detached. Làm sao bây giờ hả anh?

hard reset máy đi. trước mình cũng bị như vậy đó. nhưng bạn cài lại hack và mod từ đầu chứ đừng dùng soft nija backup nha

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

hard reset máy đi. trước mình cũng bị như vậy đó. nhưng bạn cài lại hack và mod từ đầu chứ đừng dùng soft nija backup nha

Posted via Mobile Device

Trứoc khi hard reset cũng bị, mà bây giờ vẫn bị :(:)(:)((