• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trải nghiệm 3G trên iPhone

Germaniteen

Gợi ý :
url

tinh_la_gi

Administrator
Chỉ còn vài ngày Mobi sẽ chính thức ra mắt 3G mong là sẽ không bị chê nhiều như Vina - Chán nhất mình "gần thành phố mà xa thị xã" cứ xem như khu "tự tri" chẳng bên nào lo - muốn dùng 3G thì hoặc lên hoặc xuống ! :(

blackcatdn

Chỉ còn vài ngày Mobi sẽ chính thức ra mắt 3G mong là sẽ không bị chê nhiều như Vina - Chán nhất mình "gần thành phố mà xa thị xã" cứ xem như khu "tự tri" chẳng bên nào lo - muốn dùng 3G thì hoặc lên hoặc xuống ! :(

hèn chi mà mấy ngày nay thấy icon của 3G hiện ra liên tục. Hi vọng ra nhah nhah cho anh em xài chơi :D

dungeasy

mình vào mạng 3g của mobi rồi , nhưng vào sẩi thì không lướt web được , cần cài thông số gì ko ta

HuynhThanh

Vẫn xài chung với cấu hình GPRS luôn bạn à! Mới test 3G của Viettel hồi tối(miễn phí hết tháng 12 này;;)), công nhận tốc độ kinh thiệt, không thua gì gói ADSL tầm trung!:D

trananhtommy

Mình ở Hạ Long, Quảng Ninh, thấy quảng cáo rầm rộ là Quảng Ninh có dịch vụ 3G của Vinaphone rồi. Hôm nọ nghe hướng dẫn mình làm 1 tin nhắn đăng kí có nội dung : M10 ON gửi 888 sau đó mở SBS, bật 3G lên mà chẳng thấy biểu tượng 3G đâu, chỉ thấy mỗi chữ E. Mở safari thì chạy chậm rì... kiểm tra lại setting thì hình như nó tự cài đặt để truy cập bằng GPRS thì phải, lạ quá... không biết do hệ thống, mạng, hay máy đây...?

Mình dùng 3GS, FW 3.1.12 huhu...!

HuynhThanh

Mình ở Hạ Long, Quảng Ninh, thấy quảng cáo rầm rộ là Quảng Ninh có dịch vụ 3G của Vinaphone rồi. Hôm nọ nghe hướng dẫn mình làm 1 tin nhắn đăng kí có nội dung : M10 ON gửi 888 sau đó mở SBS, bật 3G lên mà chẳng thấy biểu tượng 3G đâu, chỉ thấy mỗi chữ E. Mở safari thì chạy chậm rì... kiểm tra lại setting thì hình như nó tự cài đặt để truy cập bằng GPRS thì phải, lạ quá... không biết do hệ thống, mạng, hay máy đây...?

Mình dùng 3GS, FW 3.1.12 huhu...!

Có nghĩa là nơi bạn ở 3G vẫn chưa thật sự ổn định! Mình làm phát 1 dính ngay!:D

trananhtommy

Có nghĩa là nơi bạn ở 3G vẫn chưa thật sự ổn định! Mình làm phát 1 dính ngay!:D

Có nghĩa về nguyên tắc, đồng chi IP 3GS của mình chỉ cần soạn tin nhắn như trên, bật 3G lên và không cần setting thêm bất cứ cái gì là có thể dùng 3G nếu mạng ngon đúng không bạn?

Sáng nay, mình check lại thì nó báo "không có sóng"..

Chứng tỏ bọn Vinaphone chỉ quảng cáo là chính ...

Làm mình cứ loay hoay... FK.

Zenki

Super V.I.P
Có nghĩa về nguyên tắc, đồng chi IP 3GS của mình chỉ cần soạn tin nhắn như trên, bật 3G lên và không cần setting thêm bất cứ cái gì là có thể dùng 3G nếu mạng ngon đúng không bạn?

Hiện tại sóng 3G vẫn chưa phủ sóng tốt nên bạn thông cảm, chỉ ở những khu vực trung tâm thì mới có sóng mạnh mà thôi. Nếu đã có sóng thì cứ soạn tin đăng ký gửi về tổng đài là đã có thể sử dụng được rồi. Không biết Vina có phải Setup như Mobi không thì mình không rõ!

HaiBanh

Chưa thấy cái mạng 3G nào chuối như của mobifone, hình như nó chỉ dành riêng cho các máy S60 v3 của nokia hay sao ấy, đăng ký thì khó khăn, chia ra 4gói cước nhưng hình như iphone chỉ xài dc gói mobile internet, gói xem tivi thì phải có Realone player nhưng các máy S40 với IP thì pótay:(..dc cái sóng tốt

HuynhThanh

Không phải cài đặt gì thêm đâu bạn à! Vì khi kích hoạt 3G, thì vẫn xài chung với cấu hình GPRS mà!

Zenki

Super V.I.P
Chưa thấy cái mạng 3G nào chuối như của mobifone, hình như nó chỉ dành riêng cho các máy S60 v3 của nokia hay sao ấy, đăng ký thì khó khăn, chia ra 4gói cước nhưng hình như iphone chỉ xài dc gói mobile internet, gói xem tivi thì phải có Realone player nhưng các máy S40 với IP thì pótay:(..dc cái sóng tốt
Đó là do iPhone chuối chứ đâu phải do mạng 3G của Mobi =))

HuynhThanh

Mình ko xài mobifone nhưng thấy có vài đồng chí vẫn xem tivi bình thường mà ko cần cài thêm chương trình hỗ trợ nào cả bạn à! Bạn xem bài này nhé!