• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trọn bộ pm C2ZMaker, ROMPatcherPlus và file c2z.rmp chất lượng!

Status
Không mở trả lời sau này.

tienquoc87

C2ZMaker và Phương pháp tạo file c2z.rmp chất lượng ổn định!!!

C2ZMaker + Pips và Các phương pháp tạo file c2z.rmp cho tất cả dòng máy!!!

C2ZMaker v1.1 + Pips v1.03

Một chương trình tạo ra file c2z.rmp ngay trên điện thoại.

C2ZMaker là phần mềm tạo ra file c2z.rmp rất nhanh chóng để dùng ngay.
Chất lượng của c2z này hầu như không ổn định, nó xung đột với các chương trình ứng dụng khác, gây ra tình trạng đứng máy, rớt nguồn...

c2z này các bạn nên dùng tạm thời, khi có điều kiện hãy dùng phương pháp tạo file c2z khác chất lượng ổn định hơn.

Link Download:

Pips + C2ZMaker(VI)

Phương pháp tạo file c2z.rmp trên PC.

Chất lượng của phương pháp này có thể ổn định hơn khi bạn tạo c2z trên ĐT.​

Thực hiện trên PC:

Giải nén toàn bộ file c2z.zip (đích kèm ở dưới) vào một thư mục nào đó trên PC.

Dùng X-plore vào ổ Z:\sys\bin\ chép file EFSrv.dll của máy bạn vào thư mục mà bạn vừa giải nén c2z.zgp trên PC.
(ổ Z: là ổ ROM của máy, bạn nên dùng chức năng Find (Tìm kiếm) của X-plore cho nhanh).
Mỗi một máy thì có một nội dung trong file EFSrv.dll khác nhau, nên kô thể dùng chung được.

●»Chạy file c2z.exe ---> 1 file c2z.rmp sẽ được tạo ra cùng một thư mục, đó là file patch c2z.rmp dùng riêng cho ĐT của bạn.

Link Download:

File c2z.zip

Phương pháp tạo file c2z.rmp trực tuyến từ trang wed CODeRUs Palace

Với cách tạo ra file c2z đơn giản từ trang CODeRUs, ai cũng có thể làm được dù bạn đang online trên PC hay ĐT.
Chất lượng của phương pháp tạo c2z này có thể nói là tốt nhất, chất lượng ổn định đến thời điểm hiện tại bây giờ.

●» Bạn nhấn VÀO ĐÂY để tạo ra file c2z trực tuyến.

●» Bạn nhấn vào ô 'Choose efsrv.dll file for making patch (may be in zip-archive):' để Up file EFSrv.dll của máy bạn lên.

●» Sau đó nhấn vào nút 'Make patch' file c2z.rmp của bạn sẽ được tạo ra, bạn click vào c2z của mình vừa tạo ra để tải về!

P/s: Nếu có ứng dụng nào liên quan đến hoặc dùng đến file c2z.rmp, mọi người hãy lấy đường link ở đây cho tiện, để mọi người có thể tự tạo ra c2z cho mình dùng, ổn định hơn!

Last edited by a moderator:

duylinh27884

Moderator
bác có nói làm cho những pm khác ko chạy như ttpod,smartmovie,ola..trước đây mình có tạo ra đc file c2z.rmp này rồi nhưng chỉ vô hiệu hóa đc bluetooth,vậy làm cách nào cho những pm trên ko chạy nữa vậy bác.

tienquoc87

bác có nói làm cho những pm khác ko chạy như ttpod,smartmovie,ola..trước đây mình có tạo ra đc file c2z.rmp này rồi nhưng chỉ vô hiệu hóa đc bluetooth,vậy làm cách nào cho những pm trên ko chạy nữa vậy bác.

Ý của bạn là cho những pm trên chạy được hay kô chạy vậy?
Bạn nên tạo file trên pc, chạy rất ổn định, ít ảnh hưởng đến những pm khác. Bạn có thể đối chiếu với file c2z.rmp được tạo trên ĐT.

tienquoc87

thì mìh tạo trên pc mà.làm cho những pm đó ko chạy ấy.

Có rất nhiều file c2z mà!
Mình đã lọc ra file c2z này chạy rất ổn định, bạn test lại xem, rùi kiểm chứng luôn nha. Kích cỡ file sẽ khác hẳn file bạn tạo ra lần trước, rùi xem file c2z này có ảnh hưởng đến những ứng dụng kô rùi cho ý kiến nha bạn.
Thank!☺

duylinh27884

Moderator
Có rất nhiều file c2z mà!
Mình đã lọc ra file c2z này chạy rất ổn định, bạn test lại xem, rùi kiểm chứng luôn nha. Kích cỡ file sẽ khác hẳn file bạn tạo ra lần trước, rùi xem file c2z này có ảnh hưởng đến những ứng dụng kô rùi cho ý kiến nha bạn.
Thank!☺

Cái c2z mình đag dùng thì ko đụng pm,chỉ có điều khi kết nối cáp usb với pc mà c2z đang apply thì máy hay bị khởi động,để thử cái của bác xem.

pekuon

Trong quá trình sử dụng thì file c2z.rmp được tạo ra trên ĐT, nó có thể làm cho những ứng khác kô thể chạy đc như: TTPop, SmartMovie, Ola....(tùy theo máy) nên các bác bớt chút thời gian để tạo file c2z.rmp
Mình không hiểu câu này lắm,bạn giải thích rõ hơn cho mình được không?
Còn mình tự tạo file c2z thì có tác dụng gì, sorry cái này mình gà lắm :))

nguyentanbinh

Well-Known Member
Mình không hiểu câu này lắm,bạn giải thích rõ hơn cho mình được không?
Còn mình tự tạo file c2z thì có tác dụng gì, sorry cái này mình gà lắm :))

- C2Z ở đây có tác dụng là làm cho hệ thống Z: tức là trên Rom có thể nhận dạng theo C: tức là hệ thống của máy.

datvietdatviet

Mình dùng c2z.rmp để chạy theme effec hay bị lôi nghe nhạc mặc định .ko pít pm bác giới thiệu có khắc phục đc khôg

tienquoc87

Mình dùng c2z.rmp để chạy theme effec hay bị lôi nghe nhạc mặc định .ko pít pm bác giới thiệu có khắc phục đc khôg

Test rùi cho ý kiến bạn nha!
Xem c2z này có ổn định kô để nhìu mem khác biết ma dùng...☺

datvietdatviet

Test rùi cho ý kiến bạn nha!
Xem c2z này có ổn định kô để nhìu mem khác biết ma dùng...☺

khôg dùng đc.nó lên dấu nhân khi aply.mình ko thấy c2zMAKER đâu mà thấy mỗi file rompatcher và c2z.rmp khi giải nén

tienquoc87

khôg dùng đc.nó lên dấu nhân khi aply.mình ko thấy c2zMAKER đâu mà thấy mỗi file rompatcher và c2z.rmp khi giải nén

Đã kiểm tra link, vẫn bình thường mà! Bạn thử lại xem...☺
Lưu ý:
Bạn phải chép tất cả file trong c2z.zip ra thư mục trên pc nha...! Bạn thử lại đi sẽ có c2z.rmp chất lượng ổn định.
Thank!!!

datvietdatviet

Đã kiểm tra link, vẫn bình thường mà! Bạn thử lại xem...☺
Lưu ý:
Bạn phải chép tất cả file trong c2z.zip ra thư mục trên pc nha...! Bạn thử lại đi sẽ có c2z.rmp chất lượng ổn định.
Thank!!!

mình thì làm gì có pc :D

tienquoc87

mình thì làm gì có pc :D

Thì bạn dùng tạm pm C2ZMaker đi!
Nhớ cài đúng cho phone của bạn nha, nếu kô bít thì cài đại cái đầu tiên đi, kô đc thì các thứ 2 là ok!
Bạn nên tạo file c2z trên pc dùng cho ổn định bạn nha!

wimax16vnn

Báo cáo là đã tạo c2z trên PC nhưng cũng ko ổn định như bác chủ thớt quảng cáo j cả
vẫn gây lỗi các apps khác , ví như lúc trước xài c2z khác thì bị lỗi Real, SmartMV , giờ tạo cái c2z này thì 2 cái đó ko lỗi nữa, mà "lây" sang lỗi các apps khác như videocuts, ebuddy... chưa thử hết coi mấy cái apps khác có lỗi ko nữa

tienquoc87

Giờ sao còn ai sài cái đó hả b? Mất thời gian lắm. m sài RPDomainPlus v2.03 thôi.

Cái này bạn nên hỏi mọi người nha!
Đa số anh hack máy bằng HelloXO2 thì đã có sẵn RomPtach+ rùi, cài thêm RPDomilus chi cho nó khắc, với lại mình sài thằng này kô chạy đc trên máy cũa mình.
Đâu phải RomPtach+ chỉ xài mỗi c2z thôi đâu, đăng còn nhiều ứng dụng khác chắc do mọi người chưa đc mở rộng tầm mắt! ☺hihi

tienquoc87

Báo cáo là đã tạo c2z trên PC nhưng cũng ko ổn định như bác chủ thớt quảng cáo j cả
vẫn gây lỗi các apps khác , ví như lúc trước xài c2z khác thì bị lỗi Real, SmartMV , giờ tạo cái c2z này thì 2 cái đó ko lỗi nữa, mà "lây" sang lỗi các apps khác như videocuts, ebuddy... chưa thử hết coi mấy cái apps khác có lỗi ko nữa

Sao kỳ dậy ta?
Mình xài có ảnh hưởng gì đâu...
Nhờ mọi người kiểm chứng thêm nha!
Thank....

Status
Không mở trả lời sau này.