• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trọn bộ pm C2ZMaker, ROMPatcherPlus và file c2z.rmp chất lượng!

Status
Không mở trả lời sau này.

0938399557

Mình đã làm trên PC xem có đc kô mà cũng kô đc thì pótay...
Bạn kiểm tra lại cái những patch c2z.rmp mình up lần đầu cho bạn ý., chắc do bạn chưa tắt patch của bạn nên kô aplly đc...
Bạn tắt hết pacht đi, khởi động lại máy xem sao?

ừ đúng là aplly được nhưng chỉ được 1 file c2z thứ nhất bạn up lên trong c2z n96 fw30.030 còn
file thứ 2 thì ko ap được(tất cả những file bạn up lên # đều ko ap được) khi khởi động lại máy thì tình trạng vẫn bị như file c2z cũ của mình.

t8ax

hình như tạo file c2z nào cũng bị đụng với TTPod.. có cách nào khắc phục hôk chủ topic :(

mình thì dùng RomPatcher 2.03 Plus của bác luôn.. lâu lâu bị văng TTPod là đổi ngôn ngữ máy nó lại bình thường.. rồi đc ít thời gian nó lại bị lại :(

tienquoc87

hình như tạo file c2z nào cũng bị đụng với TTPod.. có cách nào khắc phục hôk chủ topic :(

mình thì dùng RomPatcher 2.03 Plus của bác luôn.. lâu lâu bị văng TTPod là đổi ngôn ngữ máy nó lại bình thường.. rồi đc ít thời gian nó lại bị lại :(

Thì đưa cái file EFSrv.dll của bạn lên, chủ topic tạo cho xem có vấn đề gì kô?
hehe..huha☺

dracula_bg

Thì đưa cái file EFSrv.dll của bạn lên, chủ topic tạo cho xem có vấn đề gì kô?
hehe..huha☺

mình tạo theo cách của chủ top khởi động ngủm củ tỏi luôn, không lên đc. tạo giúp mình cái c2z cho e71 với

tienquoc87

không đc rồi bạn ơi, hic hic khởi động xong là nó đơ luôn. phải tháo pin tháo thẻ ra rồi bật máy lại mới đc.

Bạn thử lại xem nha...▼
http://gocviet84.byethost24.com/?id=42

Tắt hết các patch rùi thử một mình c2z xem sao?
Chứ mọi người và tớ xài vẩn ổn mà....cậu xem có patch hay ứng dụng cậu đang dùng làm nó kô khởi động đc như mấy bạn đang cài theme effect full kô đúng cách đó....☺
Cậu có thể thử R.patcher tớ mod xem!

dracula_bg

Bạn thử lại xem nha...▼
http://gocviet84.byethost24.com/?id=42

Tắt hết các patch rùi thử một mình c2z xem sao?
Chứ mọi người và tớ xài vẩn ổn mà....cậu xem có patch hay ứng dụng cậu đang dùng làm nó kô khởi động đc như mấy bạn đang cài theme effect full kô đúng cách đó....☺
Cậu có thể thử R.patcher tớ mod xem!

đúng roài mình đang dùn theme effects, vậy chạy c2z này thì không thể dùng theme effect đc hử bạn ơi?

tienquoc87

đúng roài mình đang dùn theme effects, vậy chạy c2z này thì không thể dùng theme effect đc hử bạn ơi?

Được chứ!
Nhưng bạn có cài theme effect đúng quy kô đã!
Bạn dùng nó để chạy những ứng dụng xem sao....nếu bình thường là theme effect có vấn đề và ngược lại.

Lúc kích hoạt mà kô xảy ra vấn đề gì là tốt rùi, nếu khởi động máy để dùng những ứng dụng khác mà có hiện tượng thì vấn đề là ở ứng dụng.

c2z thường chỉ phát sinh lỗi trong khi đang dùng những chương trình ứng dụng như làm đơ máy ...chẳng hạn.

dracula_bg

Được chứ!
Nhưng bạn có cài theme effect đúng quy kô đã!
Bạn dùng nó để chạy những ứng dụng xem sao....nếu bình thường là theme effect có vấn đề và ngược lại.

Lúc kích hoạt mà kô xảy ra vấn đề gì là tốt rùi, nếu khởi động máy để dùng những ứng dụng khác mà có hiện tượng thì vấn đề là ở ứng dụng.

c2z thường chỉ phát sinh lỗi trong khi đang dùng những chương trình ứng dụng như làm đơ máy ...chẳng hạn.

theme effect thì mình chỉ cài cái themeeffect.sis và cho file patcher vào chạy patcher thôi chứ không cai thêm gì cả. bác có cái hướng dẫn nào ngon thì gửi mình với, máy mình E71.

à mà có khi nào là lỗi da phần mềm rompatcher không nhỉ? vì mình cài bản RDP auto chạy mà.

tienquoc87

theme effect thì mình chỉ cài cái themeeffect.sis và cho file patcher vào chạy patcher thôi chứ không cai thêm gì cả. bác có cái hướng dẫn nào ngon thì gửi mình với, máy mình E71.

à mà có khi nào là lỗi da phần mềm rompatcher không nhỉ? vì mình cài bản RDP auto chạy mà.

Bạn phải xem c2z có dùng đc cho máy bạn kô? Bạn phải apply thử. Nếu kích vào c2z mà nó kô retset máy là dùng đc.
Bạn dùng c2z chạy những ứng dụng khác xem sao như thay đổi Menu Cirle, symbols... có đc kô? Thì mới đánh giá c2z của bạn đc chứ!
Còn về TheneEffect.sis tớ thấy có topic làm riêng cho dòng E, cậu tìm mà tham khảo, forum mình hình như chưa ai post.

tienquoc87

Lúc nào rảnh rỗi giúp mình 1 cái c2z nữa nhé tienquoc87
cảm ơn
EFSrv.dll

Mình tranh thủ tạo cho mọi người thôi!
Trên đời này chẳng có gì là hoàn thiện cả!
Dùng thấy tốt hoặc kô tốt cũng phải hồi âm lên chứ... để tớ còn biết phương pháp tạo c2z này có chất lượng hơn cách tạo khác kô?
Lần trước vẩn chưa thấy hồi âm, huy vọng lần này có ý kiến nha!
»
c2z for N73

hungmanh84

Cái c2z trước chạy rất ổn định không bị lỗi ola & Ttpod .
cái c2z này mình xin dùm thằng bạn.vài hôm nữa mới thử được.
Cảm ơn

dracula_bg

Bạn phải xem c2z có dùng đc cho máy bạn kô? Bạn phải apply thử. Nếu kích vào c2z mà nó kô retset máy là dùng đc.
Bạn dùng c2z chạy những ứng dụng khác xem sao như thay đổi Menu Cirle, symbols... có đc kô? Thì mới đánh giá c2z của bạn đc chứ!
Còn về TheneEffect.sis tớ thấy có topic làm riêng cho dòng E, cậu tìm mà tham khảo, forum mình hình như chưa ai post.

hic hic làm phiền bạn tienquoc lần nữa vậy. mình chấp nhận không để nó auto trong patcher nữa, dùng bt nhưng mà app patcher thì không vào để xem ảnh trong mặc định của máy đc

tienquoc87

hic hic làm phiền bạn tienquoc lần nữa vậy. mình chấp nhận không để nó auto trong patcher nữa, dùng bt nhưng mà app patcher thì không vào để xem ảnh trong mặc định của máy đc

Bạn dùng ROMPatcher ver mấy?
Nếu đang dùng ver củ thì cài ver mới hơn thử xem!

tienquoc87

Sau một thời gian thử nghiệm, nhận thấy cách tạo c2z online này dùng rất ổn định nên mình đã bổ sung thêm cho mọi người tham khảo!

Topic này em thấy ROMPatcherPlus v2.02 kô cần thiết nữa, em đã loại bỏ cho nó gọn nên nhờ Mod đổi lại tiêu đề dùm em là 'C2ZMaker và Phương pháp tạo file c2z.rmp chất lượng ổn định!!!' hay tên gì đó cũng đc.
Cảm ơn nhiều!!!

Status
Không mở trả lời sau này.