• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD v3.2.1 Việt Hóa_SymPViet

Status
Không mở trả lời sau này.

hung66000

Chắc bản mà bạn đang xài là bản VH của anh Dungchay rồi nên mới khác đó. Bạn thử gở bản hiện tại và cài bản ở #1 xem có giống hok khắc biết àh :-?

K phải đâu M cài bản ở #1 cũng bị giống như bản của bạn cupidbaby có dòng chữ DDEATHMETAL :-??:-??:-??

kp_enter

K phải đâu M cài bản ở #1 cũng bị giống như bản của bạn cupidbaby có dòng chữ DDEATHMETAL :-??:-??:-??

Đúng đấy mình down từ #1 của rinhvh mà!Chắc rinhvh up nhầm file rùi!:-??:-??:-??

quan trọng gì đâu mấy bạn :| Cái đó chỉ là splash hoặc skin thôi mà. Còn đâu thì đều suất phát từ cùng 1 bản gốc tiếng TQ thui mà. Có lẽ bản này rinhvh dịch từ bản của tiếng anh của bạn dungchay. Còn hình ảnh chỉ là để minh họa thôi mà. Các bạn sử dụng thấy ok ko bị lỗi là đc mà :)

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Không chỉ khác font đâu các bạn!Ở hình đầu tiên(hình trắng ý) của mình có chữ DDEATHMETAL còn của rinhvh đâu có đâu?Dòng cuối cũng khác không chỉ font đâu(cái ô vuông vì không hỗ trợ font tiếng trung thì mình hiểu rồi:D).Nên mình mới thắc mắc hay là bản của mình là bản khác:-??

Muốn ko có chữ đó thì 2 anh em xem bài này nhé: http://pdaviet.net/showpost.php?p=632720&postcount=110

rinhvh

Đúng đấy mình down từ #1 của rinhvh mà!Chắc rinhvh up nhầm file rùi!:-??:-??:-??

Cái hình mình post là hình từ phiên bản đầu tiên VH từ bản gốc Chinese. Còn file hiện giờ là bản mình fix từ phiên bản English của DDEATHMETAL nên cũng không khác gì đâu!!giống nhau cả thui!!:|

cupidbaby

Cho mình hỏi thêm một câu nha: Các bạn việt hóa là chỉ việt hóa phần ngôn ngữ thôi phải không?Thế sao mình down bản tiếng anh về dung lượng chỉ có 1.07 mb còn bản tiếng việt lại là 1.14mb?(cùng là bản 3.2.1)

tiny1990

Cho mình hỏi thêm một câu nha: Các bạn việt hóa là chỉ việt hóa phần ngôn ngữ thôi phải không?Thế sao mình down bản tiếng anh về dung lượng chỉ có 1.07 mb còn bản tiếng việt lại là 1.14mb?(cùng là bản 3.2.1)

bản tiếng việt có thêm giao diện nên nặng hơn.

Kojiro

Super V.I.P

bản tiếng việt có thêm giao diện nên nặng hơn.

Chưa kể ngôn ngữ sao khi dịch sẽ nặng hơn chút ít :)

ht6868

cách làm lời cho bài hát chạy trong ttpop như nào nhỉ các bác. em chịu ko bít tìm ở đâu. em kiếm được lời trên nhạc vui mà kô bít cách cho vào. trước khi cho vào có phải làm gì ko? chỉ giùm em với

MinhThang

Manager
cách làm lời cho bài hát chạy trong ttpop như nào nhỉ các bác. em chịu ko bít tìm ở đâu. em kiếm được lời trên nhạc vui mà kô bít cách cho vào. trước khi cho vào có phải làm gì ko? chỉ giùm em với

Bạn chép theo đường dẫn C hay E tùy theo bạn cài TTPod ở đâu/TTPod/Lyrics.

ht6868

thanks bác MinhThang nha . ngâm cứu 1 lúc thấy có bài viết hd tìm lời bài hát nếu ko có thì tự làm. mỗi tội lúc khớp nhạc thì hơi khoai:p

prettyboy247

jup em

mấy anh cho e hỏi.e dùng máy n73,máy em đã hak,e cài chương trinh việt hóa TTPod nhưng sao không dùng được bản tiếng việt,em giải nén được bản tiếng việt nhưng khi vào biểu tượng TTPod trong menu thì không vào chương trình được,còn cài bản tiếng anh thì lại dùng được như binh thường,như vậy là bị sao vậy.liệu máy n73 của em có cài được TTPod bản tiếng việt không hay chỉ dùng được tiếng anh,vì em cài các phần mềm việt hóa khác thì được nhưng TTpod tiếng việt thì không dùng được.hay e phải làm gì,phải dùng bản TTPod nào thì chạy được tiếng việt :-?

tuancoild

mấy anh cho e hỏi.e dùng máy n73,máy em đã hak,e cài chương trinh việt hóa TTPod nhưng sao không dùng được bản tiếng việt,em giải nén được bản tiếng việt nhưng khi vào biểu tượng TTPod trong menu thì không vào chương trình được,còn cài bản tiếng anh thì lại dùng được như binh thường,như vậy là bị sao vậy.liệu máy n73 của em có cài được TTPod bản tiếng việt không hay chỉ dùng được tiếng anh,vì em cài các phần mềm việt hóa khác thì được nhưng TTpod tiếng việt thì không dùng được.hay e phải làm gì,phải dùng bản TTPod nào thì chạy được tiếng việt :-?

bạn cài bản này xem sao http://pdaviet.net/showthread.php?t=51657 nhớ cài thêm Path 4 run TTpod ha

Kojiro

Super V.I.P

N73 cài bản trên ra tiếng Việt bình thường mà bạn :-? Vẫn đang dùng, cài vào 1 cái là xong, nghe nhạc phà phà mà. Nếu cài xong nhấn vào lỗi thì khởi động lại máy xem sao.

troly

Well-Known Member

Nếu kô được chơi thủ công đi bạn, cứ cài pm bằng ngôn ngữ nào cũng được miễn chạy đc, sau đó chép đè file TTPod.rsc đã việt hoá vào nơi ổ cài pm, vẫn dùng TV vô tư.

prettyboy247

e có cóp file .rsc như a nói khi cài bản tiếng anh.nhưng cũng không mở ra được khi đang chạy bản tiếng anh mà cóp thêm file .rsc đó vào.giống như máy em chỉ chạy được bản tiếng anh không ấy.còn cách nào khác để cài bản tiếng việt không nhỉ.

Status
Không mở trả lời sau này.