• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.30 S60v3 SymbianOS9.x English+VietNamese+11 New Skin[1 File SIS]

Status
Không mở trả lời sau này.

rinhvh

Híc, thử đi thử lại các bản rồi mà không có bản nào hiện được tiếng Trung cả, mà khó hiểu nhất là khi cài bằng tiếng Trung (giản thể) thì khi vào nghe nhạc các Menu đều là ô vuông. Mình không hiểu lắm, vì mình nghĩ đây là phần mềm tiếng Trung, máy mình cũng là FW tiếng Trung (phồn thể của Đài Loan) mà cài vào lại không đọc được tiếng Trung. Pro nào cao tay xin chỉ giáo cho mình với.

Máy bạn ko hỗ trợ font tiếng Trung nên mới thấy ô vuông.bạn vào đây dow cho mình 1 font hỗ trợ tiếng Trung-Việt về là có tiếng Trung liền: http://pdaviet.net/showthread.php?t=31898
Muốn test nhanh những font bạn tham khảo cái này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=39875

cuthoi

Cảm ơn bạn. Nhưng máy của mình mua ở Đài Loan mà, nó dùng Fw bằng tiếng Trung (mình đã nói ở trên), còn cài theo cách của bạn 小黃 (xiaohuang) thì chữ hệ thống của máy to lắm (đã chỉnh cỡ chữ nhỏ) dù đã cài FontRounter
với Font S60v3 CN-VN regular 2 và 3, Psiloc Crystal Chinese Localization (theo đúng hướng dẫn), và khi cài vào thì nó chỉ đọc được tiếng Việt còn tiếng Trung toàn ô vuông, tớ chỉ coppy font để đọc trong MobiReader thôi.
Để thử bằng bản TTpod vừa mới load của Đài Loan xem, hi vọng không có vấn đề gì. Nhưng khổ nỗi là tớ không biết tiếng Trung cho nhiều lắm. Híc

cuthoi

Khi cài bản tiếng Trung phồn thể của Đài Loan nó cũng thế, các Menu toàn ô vuông nhưng khi vào cài đặt chung thì vẫn hiện tiếng Trung (còn cài bản tiếng Anh và Việt thì các Menu vẫn bình thường). Có pro nào cao tay giải thích cho hiện tượng này không?
Nhưng giờ thì mình làm được rồi, mình format máy và thẻ, sau khi vừa hack xong mình cài FontRounter cùng Font S60V3 regular 3 luôn. Các phần mềm Việt hóa đọc rất tốt.

Nou_Apple

Em cài đc rồi, nhưng mà sao mấy cái visualation ko có đổi màu giống trong hình vậy anh?

cuthoi

Híc, cài 3 ngôn ngữ Trung - Anh - Việt có cái logo nhìn phát khiếp, buổi tối trước lúc đi ngủ muốn nghe nhạc, mở lên thấy hình đó chắc khỏi ngủ luôn:p

KIENDT11

Cái này Việt hóa êm thiệt như tự nhiên có dòng "Nghe nhạc mọi lúc với PDAViet.Net" thấy xàm quá! Không Pro chút nào nên đành xài bản tiếng anh cho đẹp!.

Kojiro

Super V.I.P
Cái này Việt hóa êm thiệt như tự nhiên có dòng "Nghe nhạc mọi lúc với PDAViet.Net" thấy xàm quá! Không Pro chút nào nên đành xài bản tiếng anh cho đẹp!.

Uhm! Bọn mình cũng ko cần những người như bạn :D

Status
Không mở trả lời sau này.