• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ Điển Bách Khoa Wiki & MDict

Dungcom

Làm ơn cho hỏi là mấy bộ phát âm của Mdict thì cài vào đâu?
Cảm ơn nhiều

loitraitim490

Làm ơn cho hỏi là mấy bộ phát âm của Mdict thì cài vào đâu?
Cảm ơn nhiều
Bạn cứ bỏ vào thư mục data trong the nhớ chung với mấy bộ dữ liệu từ điển khác cho dễ quản lý. Rồi từ Mdict vào Menu/options/míc/browse đến thư mục bạn lưu file phát âm thôi. Chúc vui!

kdv2108

Active Member
Lâu lâu không thấy bác Du update Wiki mới nhỉ?Từ giờ đến Tết bác làm thêm cho anh em bộ mới ăn Tết nhé.Cám ơn bác nhiều

hungmx1992

Link của bộ từ điển "Từ điển Eng-Viet 4in1, bao gồm Anh-Việt, Việt-Anh, Việt-Việt và Anh-Anh(Oxford) " die mất ròi !
Mình đang rất cần bộ này, bạn nào sửa lại link hay send email cho mình nhé ! Thanks nhìu :d

PhongQuang

Super V.I.P
Cập nhật dữ liệu Từ điển BKTT Viwiki 30/12/2010

Tải bằng link rayfile
Cảm ơn VIP lenguyendu

Hướng dẫn tải:
- Tải RaySource về cài vào PC.
- Vào link tải rồi bấm vào Download

- Tiếp tục bấm vào Ray source để tải về.

khong_co_ai

Active Member
Đang hí hửng có data mới, cài Raysouce rồi mà chẳng tải được gì. toàn chữ Trung của loằng ngoằng với ô vuông. Bác PhongQuang đã thương thì thương cho chót, up lên mediafire cho anh em dễ tải nào.
Cảm ơn bác mặc dù chưa tải được.

PhongQuang

Super V.I.P
Đang hí hửng có data mới, cài Raysouce rồi mà chẳng tải được gì. toàn chữ Trung của loằng ngoằng với ô vuông. Bác PhongQuang đã thương thì thương cho chót, up lên mediafire cho anh em dễ tải nào.
Cảm ơn bác mặc dù chưa tải được.

Cập nhật link Mediafire ở bài #1

cam882002

em mới down về
em có 1 em p51 mới 100% định xài cái thẻ 4g
như máy ko nhận thẻ 4g mà chỉ có 2g thôi
em cài phần mềm này http://www.pdaviet.net/showthread.ph...E1%BA%BB-4-8Gb
em nó nhận 4g dc nhưng lại mất wifi
bác nào có kinh nghiệm chia se em với huuhuhuh
để vừa xài 4g vừa có wifi
mà down toàn chương trình này ko dùng 4g chắc chết

vietphuong73

Mình có điều không hiểu, dữ liệu tháng 6/2010 thì file .mdx lên tới khoảng 470Mb, còn dữ liệu tháng 12/2010 thì file dữ liệu chỉ còn có 350Mb. Sút đi khoảng trên 100Mb.
Cập nhật thì phải nhiều hơn chứ nhỉ? Bạn nào biết giải thích giúp mình với.
Tks.

Kien_titanium

Mình có điều không hiểu, dữ liệu tháng 6/2010 thì file .mdx lên tới khoảng 470Mb, còn dữ liệu tháng 12/2010 thì file dữ liệu chỉ còn có 350Mb. Sút đi khoảng trên 100Mb.
Cập nhật thì phải nhiều hơn chứ nhỉ? Bạn nào biết giải thích giúp mình với.
Tks.

Đây là trả lời của tác giả

Dữ liệu tháng 11 đã bao gồm cả dữ liệu tháng 6, tại convert bằng cách mới mà dung lượng đc nhỏ hơn, cho các bạn dễ tải.

Số lượng từ mục:
tháng 11 = 192854
tháng 6 = 171101

(http://www.tinhte.vn/phan-mem-48/thu-vien-tu-dien-bach-khoa-khong-lo-wiki-tren-mdict-11-2010-a-15975/index56.html)

loitraitim490

Cám ơn các bác! Thế lại có bộ từ điển mới nữa. Hi vọng tháng 5 lại có thêm bộ từ điển 2011

Mà sao wiki 6/2010 đã 467Mb mà wiki 12/2010 chỉ có 355Mb thôi bác? Thế là lượng dữ liệu ít hơn à?