• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỪ ĐIỂN CÓ PHÁT ÂM CỦA NGƯỜI VIETNAM

MinhThang

Manager
Anh em chú ý, chia sẻ pm là tốt cần phát huy, xong nếu gặp khó khăn gì thì anh em nên post bài cho cẩn thận, tôn trọng lẫn nhau chứ? không nên dùng từ ngữ khó nghe, cùng nhau khám phá để đi đến 1 cách sử dụng tối ưu nhất.

maiphutinhem

Bạn chủ topic ơi bạn có bộ data từ điển Séc Việt không bạn gửi lên cho mình được không bạn.Cảm ơn bạn nhiều.Xin lỗi vì mình xin xỏ sai chỗ nhưng mà xin trong phần yêu cầu thì không ai có nên cho phep mình post ở đây.

Khoaaa

Sẵn về từ điển phát âm cáo lỗi chủ topic xíu nha. Sẵn tiện cho hỏi mọi người luôn mình dang xài nokia 5320 trong máy có sẵn từ điển phát âm nhưng ko có hổ trợ tiếng việt, thì mình có vào trang web nokia tải phiên bản TV về khi cài đặt thì vào lại vẫn như cũ ko có tiếng Việt chỉ có Tiếng Anh vậy là sao hả mọi người

hoangthanh21

Đã copy File Audio EnViFr_Com-wPro.vhs của bro 66,452MB vào thư mục của VHDict/Dicts.Nhưng khi tra và bấm vẫn không thấy có tiếng gì.Xin bro chỉ giáo thêm!!!!;)

DUCBACLIEU

Bạn chủ topic ơi bạn có bộ data từ điển Séc Việt không bạn gửi lên cho mình được không bạn.Cảm ơn bạn nhiều.Xin lỗi vì mình xin xỏ sai chỗ nhưng mà xin trong phần yêu cầu thì không ai có nên cho phep mình post ở đây.
=D>chưa có bạn àh, khi nào có mình sẽ post lên cho bạn.:))

hieuhuong2912

xin loi chủ topic nha, làm như bạn nói, song ấn vào đâu để có thể cho từ điển phát âm đây. nút màu xanh là nut gọi ?. Mình đang dùng E63

salem139

tớ cũng dùng e 63 cũng cài data phát âm và cũng ấn nút gọi rồi nhưng chả thấy gì, hức, chắc cái này không chạy được trên e 63

DUCBACLIEU

tớ cũng dùng e 63 cũng cài data phát âm và cũng ấn nút gọi rồi nhưng chả thấy gì, hức, chắc cái này không chạy được trên e 63
:))Vì Data phát âm chưa hoàn chỉnh (tác giả pm cho biết như vậy). Nên có những từ sẽ chưa có phát âm. Khi nào tác giả làm xong mình sẽ pót lên cho mọi người sài .:))

vuhungkt881

em down từ điển anh pháp việt về và cùng với phần phát âm của nó nữa. nhưng không biết làm sao cho nó phát âm. "nút xanh" là nút nào? phải nút gọi không? em mò mãi không ra. máy em là Nokia 5320 express.

DUCBACLIEU

em down từ điển anh pháp việt về và cùng với phần phát âm của nó nữa. nhưng không biết làm sao cho nó phát âm. "nút xanh" là nút nào? phải nút gọi không? em mò mãi không ra. máy em là Nokia 5320 express.
:D:D:D:DNút gọi đó bạn.:)):)):)):))

vuhungkt881

ủa. sao lạ vậy kà! có phải chép 2 tập tin data và phát âm vào cùng 1 thư mục không? chép cùng vào 1 thư mục sao phát âm k được.

DUCBACLIEU

ủa. sao lạ vậy kà! có phải chép 2 tập tin data và phát âm vào cùng 1 thư mục không? chép cùng vào 1 thư mục sao phát âm k được.
Chép 2 file data và phát âm vào cùng thư mục vhdict.có những từ sẽ có phát âm ,có từ chưa có(vì data phát âm đang trong giai đoạn chưa hoàn thiện).:)) :)):))

delacroix

Có bạn nào test thử trên N96 chưa , cho mình xin ý kiến , máy mình cài xong mà sao vẫn ko chạy được , đã cài thêm 2 pm sys hỗ trợ , máy mình up lên fw 20.050 chưa hack 8-|

legendwindz

Cám ơn DUCBACLIEU đã giới thiệu từ điển này,
Tuy nhiên các bạn tham khảo topic chính của từ điển này ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=51548,
tập trung một topic mình dễ trả lời hơn.

Về cái icon, khi nào mình nghĩ ra hình nào đẹp hơn thì sẽ đổi, công sức 1 đêm của mình đó :D

Chỉnh sửa cuối:

ACV007

MÌNH ĐÃ SỬ DỤNG ĐUỢC PHÁT ÂM

Ban đầu cài từ điển này vào mình cũng như các bạn khong sử dụng đuợc phát âm, nhưg giờ mình đã sử dụng được.
Các bạn sau khi chép data vào thẻ nhớ, trong đó có EnViFr_Com.vhdEnViFr_Com-wPro.vhs, 2thằng này nên đổi tên lại giống nhau thành EnViFr_Com.vhdEnViFr_Com.vhs. Riêng mình thì đổi thành EnViFr.vhdEnViFr.vhs . Khi tra chọn từ điển EnViFr , và khi gõ xong từ muốn tra bấm ngay nút màu xanh (nút gọi) . Chúc các bạn thành công . Hy vọng bài viết này sẽ giúp được cho các bạn.

DUCBACLIEU

Ban đầu cài từ điển này vào mình cũng như các bạn khong sử dụng đuợc phát âm, nhưg giờ mình đã sử dụng được.
Các bạn sau khi chép data vào thẻ nhớ, trong đó có EnViFr_Com.vhdEnViFr_Com-wPro.vhs, 2thằng này nên đổi tên lại giống nhau thành EnViFr_Com.vhdEnViFr_Com.vhs. Riêng mình thì đổi thành EnViFr.vhdEnViFr.vhs . Khi tra chọn từ điển EnViFr , và khi gõ xong từ muốn tra bấm ngay nút màu xanh (nút gọi) . Chúc các bạn thành công . Hy vọng bài viết này sẽ giúp được cho các bạn.
CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH!:D=D>:D=D>:D=D>:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))