• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển Lạc Việt bản full share anh em dùng!

THCN

mình cài bản này rồi, tưởng là offline, hoá ra lại đòi có online mới cho tra từ, vậy thì dùng google cho nhanh :(

Cái này tra từ là dùng offline nhé, chỉ có khi nào tra toàn bộ câu văn thì mới đòi online thôi!

aphongs

Các Bác thử thế này xem được không nhé!
1. Giải nén và copy folder 'lacviet vào thẻ nhớ ngoài (bác vứt cả cái sound vào chung folder "lacviet" cũng được mà tách ra cũng được (em để chung cài cho tiện)
2. Chạy file cài đặt Lạc Việt (cài xong thoát ra ko chạy)
3. Cài sound (cũng thoát ra không chạy)
4. Bác dùng Astro/external_sd/copy folder ''lacviet"/click nút "Home"trên thanh công cụ của Astro/click nút "Paste" (chờ nó copy xong)
5. Bác chạy soft Lạc Việt/ click vào biểu tượng cuốn sách để chọn dữ liệu (cần cái nào bác tick vào cái đó) nữa là OK!
Chúc bác may mắn!

Chỉnh sửa cuối:

yeugapnganlanhon

Các bác vui lòng cho e hỏi xíu ạ: E xài 2 con S Plus 9001 và S2 9100, ban đầu, e xài lacviet trên 2 đt đều được, nhưng về sau, do e up Rom con S Plus, đến khi cài lại lacviet, đúng theo hướng dẫn là cài file lacviet.apk => sound.apk => chép file lacviet vào thẻ nhớ gốc sd card => sau đó mới mở lạc việt và chọn 3 quyển sách để dùng từ điển, nhưng thấy trắng trơn........hix.....pó tay.

***Các bác vui lòng giúp e.Thanks!

Phoenix

Các bác vui lòng cho e hỏi xíu ạ: E xài 2 con S Plus 9001 và S2 9100, ban đầu, e xài lacviet trên 2 đt đều được, nhưng về sau, do e up Rom con S Plus, đến khi cài lại lacviet, đúng theo hướng dẫn là cài file lacviet.apk => sound.apk => chép file lacviet vào thẻ nhớ gốc sd card => sau đó mới mở lạc việt và chọn 3 quyển sách để dùng từ điển, nhưng thấy trắng trơn........hix.....pó tay.

***Các bác vui lòng giúp e.Thanks!

Không phải do Rom đâu bạn nhé, bạn xem lại trong folder data có 3 file *.db chưa. Mình xài chẳng cần file sound và cũng không cần thoát ra vào lại, cài xong chạy luôn >> ok.

ducthuan113

Active Member
Xin hỏi hiện giờ còn ai giữ bản này up giùm mình được không ạ :( Mình cám ơn nhiều lắm :((

xiaohuang

Từ điển này cài trên HTC One X ICS 4.04 không dùng được mặc dù làm đúng như hướng dẫn

ZKudoZ

Dùng tốt mà bạn, bạn nên dùng từ điển oxford cho nó chính xác hơn.