• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển Mobile Dictionary 1.2 Full (Kèm file Phát âm TV) S60 OS6-7-8 đây

hakkinen

Sao mình cài đủ mọi cách rồi cho máy Ngage mà k có pronounce nhỉ, trước đây thì vẫn dùng Mdict nhưng k có phát âm, gỡ ra cài lại rồi mà k được

greenwind007

sao mình cài cho N72 thì install hoàn thành vào Soft thì chỉ đc cái giao diện ko xài đc vậy, mình làm đúng như bác hướng dẫn ko sai gì luôn

hbinhlove2003

sao mình cài cho N72 thì install hoàn thành vào Soft thì chỉ đc cái giao diện ko xài đc vậy, mình làm đúng như bác hướng dẫn ko sai gì luôn

ko xài được là sao , cài được mà ko vào soft được hay cài được mà ko tra từ được ?

losaka

Cám ơn bạn, từ điển xài tốt lắm nhưng, sao nó hơi khác cái dic của bạn, nó không hiện ra phần pronouce?

dvminh

Mình cài rồi, nhưng chỉ phát âm tiếng Việt được thôi. Mà chắc mọi người cũng chỉ cần phất âm tiếng anh, còn tiếng việt khỏi cần luôn. huhu

thuebaohettien

hbinhlove2003 ơi, phần mềm bạn post rất hữu ích, mình rất thích nhưng có 1 số trục trặc cần bạn tham vấn đây.Thứ 1 mình ko down vie_phat_am.dat từ link bạn cung cấp được.Thứ 2 mình cài đặt được Mdict nhưng vào options/dicnionaries thì thấy khung trống ko có dữ liệu, mặc dù mình đã làm đúng các bước trên.Chức năng pronouce không thấy.Bạn hãy giúp đỡ mình nhé.Cảm ơn nhiều

hbinhlove2003

mình đã có hướng dẫn các bài trên rùi mà bạn, file phát âm down về rename 2 file thành VIE.DAT và ENG.DAT nha bạn. link còn ok , nếu down ko được thì khi khác hãy down :D

Chỉnh sửa cuối:

khuongdoan85

bác Hbinhlove2003 ui, phần vie_eng.mdic và vnfont.sis die rùi sửa lại hộ em cái, từ sáng tới giờ không down được.

Chỉnh sửa cuối:

hbinhlove2003

bác Hbinhlove2003 ui, phần vie_eng.mdic và vnfont.sis die rùi sửa lại hộ em cái, từ sáng tới giờ không down được.

link còn ok ko phải die đâu bạn, chắc nó do quá tải khi khác hãy down nha

vvb

E51 W 200.34.36 mình cài ko được báo" Installation of mobile ~1.sis not supported" xin các Pro hương dẫn

Sport

Từ điển Mobile Dictionary 1.2 Full (Kèm file Phát âm TV)
S60 OS6-7-8

Bộ Từ điển Mobile Dictionary Full Tested N70

* Hướng dẫn cài đặt chi tiết * :

- Bước 1 : Download file cài từ điển(mobile_dict.sis), fonts Unicode (vnfont.sis) và Data dữ liệu.

- Bước 2 : Cài đặt file mobile_dict.sis và file vnfont.sis

- Bước 3 : Trong thẻ nhớ , bạn tạo 1 folder mang tên như sau : MDict_Data

- Bước 4 : Copy Data dữ liệu bạn cần dùng (ví dụ như : vie-eng.mdic, eng-vie.mdic....) vào thư mục MDict_Data vừa tạo trên thẻ nhớ

- Bước 5 : Khởi động lại Mobile và sử dụng

---> Bên trên là 5 bước để có 1 bộ từ điển như ý , chúc các bạn thành công

[hide]http://www.4shared.com/dir/2327509/95165892/tu_dien.html [/hide]

Mình down về và cài đặt đúng hướng dẫn. Sử dụng để tra từ thì tốt. Còn phần pronounce để phát âm không thấy đâu. Mình đã tra từ love, a như hình minh họa cũng không được. Mình sử dụng N3230?
Hình như data của Mdict và TMA chung nhau thì phải, được cái giao diện sáng sủa hơn.
Đề nghị hbinhlove2003 giải thích giùm!

hbinhlove2003

òn phần pronounce để phát âm không thấy đâu. Mình đã tra từ love, a như hình minh họa cũng không được. Mình sử dụng N3230?
Hình như data của Mdict và TMA chung nhau thì phải, được cái giao diện sáng sủa hơn.
Đề nghị hbinhlove2003 giải thích giùm!

bạn phải rename 2 file down về thành VIE.DAT và ENG.DAT rồi chép vào thư mục MDict_Data là ok. Data của MDict và TMA khác nhau bạn à !

khuongdoan85

đang ở trên mạng à, mà bác hbinhlove này sao phần Mdict ban full bác up o trang này mình cài vao mơ` không sư dung j được vậy, icom có nhưng kích vô thì hôk vô được, reintall thì báo lỗi, remove cũng hôk được luôn, lỗi này là do thẻ hay do máy cua mình vậy, vì minh cài 1 may N70 # y hệt con của minh thì lại ok