• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự tạo bộ gõ Việt theo phong cách riêng cho v3

Status
Không mở trả lời sau này.

tienquoc87

Nói thật, mình kô có pc. Muốn tạo ra file c2z rất khó khăn!
Bữa trước mình nhờ người tạo file c2z, tích vào thì cũng dấu X đỏ như bạn. Mình làm lại thì đã patch đc dấu V c2z.
Bạn phải chép tất cả file trong c2z.zip vào 1 thư mục trên pc, rùi vào copy file EFSrv.dll từ z:\sys\bin\ trong điện thoại của bạn vào thư mục trên pc bạn đã chép file c2z.zip. Chạy file c2z.exe trong thư mục. Nó sẽ tạo ra 1 file c2z.rmp. Bạn thử đi nha!
Link: http://vietup.com/file-6165-c2z_by_tienquoc87.zip.html

Mình ở nơi kô điện, kô iternet, toàn online bằng dt, nên việc post bài rất khó khăn! Mình đã tạo bộ gõ cho con 6120c thật ưng ý...chọn gõ TV viết TA cũng rất nhanh, chọn gõ TA thì cũng viết đc TV đầy đủ. Chia sẻ cho anh em xài nè!
Đã loại bỏ các kí tự kô cần thiết, thêm vào các kí tự đặc biệt như: ☺☻♪♥☼®....
Thao tác như sau:
Nếu chọn kiểu gõ tiếng Việt: phím 2 lần lượt là abcăâ.... thêm dấu ấn phím *
Nếu chọn kiểu gõ tiếng Anh: phím 2 lần lượt là abcáàảãạăắằẳẵặâấầẩẫậ....
Lưu ý: phím 1 nếu chọn viết hoa sẽ là ☺☻♪♫♥....
phím 1 nếu chọn viết thường sẽ là .,?!@'....
Bạn chép mục mutitap vào C: \resource\ mình đã tạo nha!
http://vietup.com/file-6169-multitap.zip.html
Chúc thành công! thank's...

Bổ sung:
Thường thì gõ chữ sẽ bắt đầu từ bên trái màn hình, nếu ấn phím 1 viết thường 10lần thì gõ chữ sẽ bắt đầu từ bên phải màn hình (kiểu viết lui, cái này mới gọi là vip...kaka☻). Nếu muốn viết chữ số thì giữ im phím có số tương ứng hoặc ấn phím # để viết chữ số.

Thực ra, muốn tạo bộ gõ Việt thì kô cần tạo file cũng đc. Khi chạy file c2z thì có nhiều ứng dụng pm kô chạy đc như: TTPop, Ola....
Thực tế cho thấy, minh dùng 6120c dòng PF1, chỉ cần chép mục multitap (ở trên) vào C: \resource\ và giải nén file lang_selection_170.zip và copy file .rmp vào E:\Patches (chọn file dành cho từng loại máy) - Mở ROMPatcher và kích hoạt: Options>Patch>Apply là có thể gõ TV đc rùi!
Thank's các bạn nhìu nha!
Good Good!!! ☺®☻

Chỉnh sửa cuối:

tienquoc87

file multitap của bạn rất pro , chữ cái tiếng việt đầy đủ dấu luôn

Bạn cứ từ từ mà khám phá đi nha! Mì nghiên cứu nghĩ làm sao mà chọn một kiểu gõ, để gõ TV và TA cùng lúc rất nhanh mất một tuần đó! Thêm các ki tự đặc biệt mà kô cần đến pm Pysms_v1.1.0 (rất tiện lợi đó)
Bây giờ 'ta' vừa post bàí (phải gõ TV có dấu) vừa nt cho người iu cùng một lúc ý! (vì nt kô dấu thì đc 160 ki tự 1tn, nếu 160 kí tự có dấu sẽ tính là 3tn, nên gõ TA). Thank's!
Good!!!☺☻

Status
Không mở trả lời sau này.