• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự tạo bộ gõ Việt theo phong cách riêng cho v3

Status
Không mở trả lời sau này.

s12345

Nghe câu " Vì sự nghiệp N73 VN " lại buồn ! mình đã bỏ cuộc rất nhiều lần rồi .
VoThien nói:
Này nhé bạn mở Jbak Taskman vào công cụ/ứng dụng chạy ẩn tìm và đóng 2 file Standby mode và PhoneServer.exe. Sau đó trở ra lại và bấm gọi thử nhé
cách này năm ngoái mình làm rồi ( kết quả như hình của vothien nhưng thấy ko khả thi lắm .nên bỏ cuộc )

troly

Well-Known Member
Kết qủa là kô thể dùng jbak tatk để tự đóng và tự khởi động file standby & phone rồi.

Kết qủa là kô thể dùng jbak tatk để tự đóng và tự khởi động file standby & phone rồi.

Thử với bản ROM này nhé, kích hoạt chế độ tự khởi động

Nhớ phải có vòng tròn màu vàng bao quanh như hình=))

http://files.myopera.com/vothienpda/files/RomPatcherPlus_VN_2.3.sis

troly

Well-Known Member
Bản rom này là nguyên bản à? Em buil thêm c2z, lang,..của n73 vào luôn cho tiện, anh đang ol=phoen nên bó tay

Tiện đây làm vài shot cho các bạn chiêm ngưỡng

Thanh Options, Exit, Back... đã bị thay vào bằng tiếng Việt Tùy chỉnh, Thoát, Quay lại...

Thanks SM CaoMinh đã Shared:p:))

Chưa Việt hóa

==================================================

Đã Việt hóa

Caominh171

Tiện đây làm vài shot cho các bạn chiêm ngưỡng

Thanh Options, Exit, Back... đã bị thay vào bằng tiếng Việt Tùy chỉnh, Thoát, Quay lại
...............​

Nhìn lại thành quả nay mà nhớ N73 xưa :((​

MinhThang

Manager
N73 chắc là y chang N92 quá Thiện hé, bữa nào lấy cái N92 về cho chú file rsc test thử nhé!

Thấy chưa, M nhớ hok lầm mà :p

Gud wá, gud wá =D>=D>

Buồn cho những dòng máy có hỗ trợ ngôn ngữ Việt. Thiện đã xem qua những files tiếng Việt của máy N82 mà SM Minhthang gửi cho ngày hôm qua. Viết tắt quá trời, nhìn như vậy thảo nào người Việt không ai thèm dùng ngôn ngữ của chính mình nữa. Đáng thương cho ông nào làm mấy cái files ngôn ngữ đó. Xấu hổ dùm cho dân tộc Việt.

NOKIA nên xem xét lại nhé. Bỏ 1 đống tiền mua mà quá xem thường người dùng rồi~X(

MinhThang

Manager
Buồn cho những dòng máy có hỗ trợ ngôn ngữ Việt. Thiện đã xem qua những files tiếng Việt của máy N82 mà SM Minhthang gửi cho ngày hôm qua. Viết tắt quá trời, nhìn như vậy thảo nào người Việt không ai thèm dùng ngôn ngữ của chính mình nữa. Đáng thương cho ông nào làm mấy cái files ngôn ngữ đó. Xấu hổ dùm cho dân tộc Việt.

NOKIA nên xem xét lại nhé. Bỏ 1 đống tiền mua mà quá xem thường người dùng rồi~X(

Phải thông cảm cho họ chứ? không viết tắt thì là sao nó hiển thị cho hết, nếu ngắn gọn thì không hiểu nghĩa, mà đầy đủ thì dài, màn hình thì nhỏ buộc phải viết tắt, khi dùng chúng ta vẫn có thể nhận biết các từ viết tắt đó mà.

MinhThang

Manager
@vothien123.a share cho e file tn ðã vh với e tìm mãi k thấy ðể vh.

Khi nào hoàn chỉnh sẽ có bài hướng dẫn và chia sẻ tất tần tật cho các bạn, VoThien chẳng dấu các bạn gì đâu ngoài tiền và vàng.;;)

0985531930

sao em đã làm hết các bước rồi mà vẫn không viết tiếng việt được.em đang dùng N73

dungp2011

vothien12345 giúp dùm mình, mình làm theo hướng dẫn, gõ tiếng Việt thì được nhưng máy chạy chậm và bàn phím số ngoài màn hình standby không còn tác dụng.

Status
Không mở trả lời sau này.