• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự tạo bộ gõ Việt theo phong cách riêng cho v3

Status
Không mở trả lời sau này.

khoa3G

@vothien.sao em lam nhu huong dan roi sao khi vao chon ngon ngu la tieng viet thi bi out luon va k viet dc tieng viet.
Mobile

khoa3G

À dc rồi tại lúc nãy wên chưa khởi đong lại máy.nhung sao khi an nut "C" thì lại bị out vậy.h k dám ấn nút "c" toan phải dung "cut".hjx

Xgamex

Sao pk911 thiết lập (*) làm dấu được thế ? Mà thỉnh thoãng tự động cách dòng là sao thế nhỉ ?

baeanhvaem

Mình kũng dùng 3250 nên post lên bạn dùng xem có được kô?mình đang xài rất ok.được thì thank động viên

pk911

@Xgamex
Her her nghề của em mà anh,nói zậy thui chứ em copy file đó là file viết TV gốc của máy n82 của thằng em em đó anh

troly

Well-Known Member
@Xgamex
Her her nghề của em mà anh,nói zậy thui chứ em copy file đó là file viết TV gốc của máy n82 của thằng em em đó anh

Máy mình khi gõ tiếng việt khi dùng dấu và dùng phím 'C' thì nhảy dòng và nhảy dấu nhắc về trước một ký tự, kô xóa được, kể từ đây thì liên tục bị lỗi. Đành dùng bản .rsc gốc mà mình tự sửa vậy.

troly

Well-Known Member
Vothien có cách nào chạy được file phone.rsc ko ?

Này nhé bạn mở Jbak Taskman vào công cụ/ứng dụng chạy ẩn tìm và đóng 2 file Standby mode và PhoneServer.exe. Sau đó trở ra lại và bấm gọi thử nhé

Có thể máy sẽ thao tác gọi hơi chậm và ban đầu thì không ổn định. Chú ý khi khởi động lại máy thì phải thực hiện lại các thao tác như trên.

Caominh171

Này nhé bạn mở Jbak Taskman vào công cụ/ứng dụng chạy ẩn tìm và đóng 2 file Standby mode và PhoneServer.exe. Sau đó trở ra lại và bấm gọi thử nhé

Có thể máy sẽ thao tác gọi hơi chậm và ban đầu thì không ổn định. Chú ý khi khởi động lại máy thì phải thực hiện lại các thao tác như trên.

Hay là mình dùng JbakTask tắt 2 file này mỗi khi khởi động, rồi dùng 1 pm nào đó có chức năng bật lại 2 file này lên để ko phải thao tác thủ công nữa. Hok bik được hok ha?

Mà em thấy Jbak nó cũng có chức năng Autostart & Kill after boot, hok bik thao tác nào trước nữa. Nếu mà Kill after boot trước thì mình click chọn 2 cái này thì sẽ hok phải thao tác thủ công nữa :)

troly

Well-Known Member
Hay là mình dùng JbakTask tắt 2 file này mỗi khi khởi động, rồi dùng 1 pm nào đó có chức năng bật lại 2 file này lên để ko phải thao tác thủ công nữa. Hok bik được hok ha?

Mà em thấy Jbak nó cũng có chức năng Autostart & Kill after boot, hok bik thao tác nào trước nữa. Nếu mà Kill after boot trước thì mình click chọn 2 cái này thì sẽ hok phải thao tác thủ công nữa :)

Để anh làm thử xem đã, anh chưa thử vì khi gọi nó hay bị treo tại màn hình (anh không rõ các máy khác thế nào):(:))):D. Máy ai dùng cách này mà không bị thì cho mình ý kiến nhé=D>

Caominh171

Để anh làm thử xem đã, anh chưa thử vì khi gọi nó hay bị treo tại màn hình (anh không rõ các máy khác thế nào):(:))):D. Máy ai dùng cách này mà không bị thì cho mình ý kiến nhé=D>

Thì đó, năm ngoái do cái này mà "chiến dịch" đã tạm ngừng :((

Đùa với anh & anh Thắng chứ file năm ngoái em còn giữ đầy đủ. Cái nào VH xong, cái nào test rùi em còn cho vào file nén riêng nữa kìa, hehe :D

May mà cái ổ cứng em hok bị j, nếu hok là mất trắng rùi :p

Thì đó, năm ngoái do cái này mà "chiến dịch" đã tạm ngừng :((

Đùa với anh & anh Thắng chứ file năm ngoái em còn giữ đầy đủ. Cái nào VH xong, cái nào test rùi em còn cho vào file nén riêng nữa kìa, hehe :D

May mà cái ổ cứng em hok bị j, nếu hok là mất trắng rùi :p

Cho mình xin những phần mà Cao Minh đã Việt hóa được không?:p

Xgamex

Lỗi của troly y chang mình.Đã vậy còn đụng với Ared thế mới đau chứ ! :(

troly

Well-Known Member
Lỗi của troly y chang mình.Đã vậy còn đụng với Ared thế mới đau chứ ! :(

Sau khi bấm gọi từ danh bạ, bạn vào lại Jbak (băng cách giũ phím menu) đóng tiếp trình Standby mode 1 lần nũa, nếu chưa được thì lập lại nhé

Status
Không mở trả lời sau này.