• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự tạo bộ gõ Việt theo phong cách riêng cho v3

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Dễ mà chú
Vào ROMPatcher >>> Disable sau đó khởi động lại máy CapON rồi chú muốn xóa gì chả được

Chú chỉ có ROMPatcher thôi đã làm như thế vẫn không xóa được, thường các file hệ thống thì chuyển xóa copy là chuyện thường, thế mà cái này bó tay. Vẫn chưa được N82. Không cho sửa thuộc tính luôn.

Chú chỉ có ROMPatcher thôi đã làm như thế vẫn không xóa được, thường các file hệ thống thì chuyển xóa copy là chuyện thường, thế mà cái này bó tay. Vẫn chưa được N82. Không cho sửa thuộc tính luôn.

N73 của Thiện xóa dễ lắm mà
Nếu nó quá cứng đầu thì chú làm cách này nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?87571-Chạy-chương-trình-ở-chế-độ-sạc-(Có-thể-Backup-Tăng-RAM-)

troly

Well-Known Member
file Avkon.rsc sau khi copy vào C:\resource giờ muốn xóa không xóa được, anh em nào xóa thử xem đã làm đủ kiểu.:-?

Anh vào Rompack đóng file Lang Selection, cần thiết thì đóng luôn file c2z xem thử xóa được không!

Đóng hay xóa luôn cũng không xóa được file đó.

Sau khi Vào RomPac đóng file Lang Selection và c2z thì chú thoát ra

Vào lại tin nhắn chọn Writing languge >> Chọn English > Thoát khỏi tin nhắn

Nếu còn chạy ẩn mục Menu thì vào nhấn Options>Exit để thoát hẳn. Bây giờ vào X-plore xóa là xong:D

baeanhvaem

Pk911nè,mình vào tin nhắn mới,trong ngôn ngữ viết đã có tiếng Việt.nhưng khi viết tin nhắn thì gõ được tiếng việt khá ổn rồi.nhưng tiếng anh thì thiếu tùm lum,ví dụ phím 2thiếu mất chữ b,phím 6 thiếu mất chư n...như thế kứ mún gõ tiếng anh la pải disnable trong rompatcher ak?

Chỉnh sửa cuối:

anthony199x

Vậy bạn có biết tệp tin chứa các kí tự nhập từ bàn phím E63 nằm ở đâu không.hi?

pk911

@baeanhvaem
Em ko biết anh gặp phải lỗi gì? Chắc lúc đó anh đã mod lại file Eng thành TV nên mới thế,em cũng bị nè :p. Tại em sửa file đó nên bị
Anh thử chép file Eng chuẩn vào thư mục C:/Resource/multilap xem. Mà tình trạng của anh thì em mới bị nhưng chuyển sang Eng vẫn ấn ok. Anh chép xong khởi động lại nhé
http://vietup.com/file.php?id=2102

kp_enter

Thanks bác đã quan tâm:p bạn nào đang dùng máy có hỗ trợ multitab là tiếng Việt có thể chia sẻ file PtiVietnam.rsc được không nhỉ?

@kp_enter: Với chương trình ROMPatcher và bản vá c2z này thì chúng ta có thể Việt hóa luôn những máy không hỗ trợ tiếng Việt

...
Cách sử dụng patch c2z thì mình biết vì trước đây a e trong SymPViet cũng đã có 1 "dự án" nho nhỏ để VH N73 theo cách này nhưng do ko thể hoàn thiện nên đã bị vứt xó rồi :D mình cũng chỉ đưa ra thêm 1 phương án khác (hoàn toàn khả thi) để bạn "vọc" thôi. Nếu thành công thì sẽ ko chỉ dừng ở việc VH, bộ gõ... hơn nữa khả năng chia sẻ của nó sẽ tốt hơn rất nhiều:))

MinhThang

Manager
Sau khi Vào RomPac đóng file Lang Selection và c2z thì chú thoát ra

Vào lại tin nhắn chọn Writing languge >> Chọn English > Thoát khỏi tin nhắn

Nếu còn chạy ẩn mục Menu thì vào nhấn Options>Exit để thoát hẳn. Bây giờ vào X-plore xóa là xong:D
Vẫn không thể xóa được Thiện à.
nếu ko xóa đc thì chú dùng cái lệnh *#7780# ấy , đảm bảo okie ;;)
Cái đó thì hết thuốc rồi, cái cơ bản là tìm cách xóa nó bình thường ấy chứ.:D

hvnh

ơ , lệnh đó đâu ảnh hưởng j đâu ,nó chỉ khôi phục cài đặt ban đầu chứ ko 4mat mà chú

hvnh

File tiếng việt này mình chỉnh lại thứ tự theo ý mình chút , vì gõ tiếng việt chậm hơn gõ tiếng anh và chát chít nhắn tin cũng dùng t.a nên mình chỉnh 1 chút ví dụ mặc định là aăâbc2 thì mình chỉnh lại là abc2ăâ như thế khi nào cần thì ta có thể dùng tiếng việt lun cn bình thường thì sẽ ưu tiên t.a trước http://vietup.com/file.php?id=2109

khoa3G

@vothien.E dinh thay symbol theo hd cua a ma Sao e dung mobihex an fim 5 de mo tep avkon.r* k dc ha a.a cung dung n73 phai k?

nguyentanbinh

Well-Known Member
nếu ko xóa đc thì chú dùng cái lệnh *#7780# ấy , đảm bảo okie ;;)

- Minhthang muốn xóa được nó thì dùng Killme tắt trước sau đó cài ứng dụng Modo Quản lý file xóa những Tập tin cứng đầu mà ko xóa được từ X-plorer. Chúc Minhthang thành công và toàn thể Mod các member Forum một ngày vui vẽ tràn đầy hạnh phúc.

Status
Không mở trả lời sau này.