• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự up fw trên chính điện thoại mà k cần pc

caongan49

Mình xài n96 v20,hôm qua bùn bùn bấm *#0000# sau đó mình chọn kiểm tra bản cập nhập thì nó hiện ra fw mới v30 sau đó nó hỏi có tải về hay k ? Mình thử tải về thì nó tải về 1 file update hơn 4mb sau khi tải về xong nó tự động update khoảng hơn 5' khởi động máy lại thì mình kiễm tra máy mình đã up lên fw30, tivi di động cũng khác hẳn.k bít ae có ai up = cách này chưa,k bít có # j với up nsu hay jaf j k

r0nkut3

Cách này của bạn chỉ áp dụng trên một số đời máy thôi. Mà các bản cập nhật của bạn có 4M đứt mạng GPRS cũng chẳng sao vì nó chưa cài ngay, nó save vào đâu đó dowl xong mới cài. Cách này ko thể up FW nặng có dung lượng lớn tầm 100M bạn ạ.

11511

Mình xài n96 v20,hôm qua bùn bùn bấm *#0000# sau đó mình chọn kiểm tra bản cập nhập thì nó hiện ra fw mới v30 sau đó nó hỏi có tải về hay k ? Mình thử tải về thì nó tải về 1 file update hơn 4mb sau khi tải về xong nó tự động update khoảng hơn 5' khởi động máy lại thì mình kiễm tra máy mình đã up lên fw30, tivi di động cũng khác hẳn.k bít ae có ai up = cách này chưa,k bít có # j với up nsu hay jaf j k

Mình đã 1 lần up như bạn rồi, cách up này hoàn tự động chọn Code, RM theo điện thoại của mình, về nội dung sau khi hoàn tất không có gì khác so với các cách up khác. Chỉ có điều cách up này độ rủi ro là rất cao. Giờ up xong rồi, bạn thử *#7370# rồi 12345 (nếu chưa đổi) nếu qúa trình này diễn ra bình thường thì mới thực sự thành công. Còn ko bình thường thì lên chữ NOKIA rồi đứng im và cứ như thế mãi. Mình đã bị rồi nên chia sẻ chút với bạn nói riêng và các bạn nói chung. Mong bạn thành công.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

wan

kết nối wifi rồi dùng cách này cũng dc mình đã từng up cho N78 như thế này,cách này có từ lâu rồi

tieuhoantu

Cách này của bạn chỉ áp dụng trên một số đời máy thôi. Mà các bản cập nhật của bạn có 4M đứt mạng GPRS cũng chẳng sao vì nó chưa cài ngay, nó save vào đâu đó dowl xong mới cài. Cách này ko thể up FW nặng có dung lượng lớn tầm 100M bạn ạ.

Update fw có sẵn trong máy, chứ k phải load full fw về rùi up bằng soft.

2 việc khác nhau bạn à.

update OTA chỉ vài mb thui, còn fw full thì hơn 100mb.

ninhhot

Cách này m cũng đã làm trên n85 cúa m.m úp từ fw10 lên fw30 thì 13mb.sau đó m cũng úp cho thằng b nhưng chek k dc máy báo"no updata"vẫn n85 lạ qúa.

hhkkll

up cái này thì k full hả bạn ?

Posted via Mobile Device
Full j ở đây bạn? Cái này nó down trực tiếp về đt rùi sau đó bung ra. Nó chỉ nạp thêm 1 số tính năng mới cho fw hiện tại trên máy -> fw mới. Còn update fw bằng pm thì nó load mới hoàn toàn bạn nhé.

ariesmarch83

Cho mình hỏi với :( tại vì mình ko biết gì về điện thoại cho lắm
Máy của mình là N5630 XM thì có cần update FM cho máy của mình ko ? và update FM này để làm gì ?

tieuhoantu

up cái này thì k full hả bạn ?

Full tức là bao gồm tất cả những j có trong ver fw đó.

Còn update thì thêm những cái j còn thíu của fw cũ, fix những bug của fw cũ.

Căn bản full cũng từ fw cũ thêm vài cái mới, fix bug thui.

Nên 5mb và hơn 100mb, up ntn thì cũng như nhau thôi. Khác là cách up fw.

vivataba

theo mình nghĩ nó up vậy chỉ thêm chức năng và phiên bản chứ không hoàn toàn là up 100% FW cho nên chỉ có thể nói hoàn chỉnh nhất là dùng soft mình hay up = NFU . tuy hơi lâu chút nhưng lại lành.

tieuhoantu

theo mình nghĩ nó up vậy chỉ thêm chức năng và phiên bản chứ không hoàn toàn là up 100% FW cho nên chỉ có thể nói hoàn chỉnh nhất là dùng soft mình hay up = NFU . tuy hơi lâu chút nhưng lại lành.

Như nhau thui bạn à.

up bằng nsu là thay fw cũ bằng mới.

up qua ota là thêm 1 ít thay đổi sẽ là fw mới.

Fw trên nền fw cũ mà. Nên overwirte fw cũ cũng như zậy thui

caongan49

Như nhau thui bạn à.

up bằng nsu là thay fw cũ bằng mới.

up qua ota là thêm 1 ít thay đổi sẽ là fw mới.

Fw trên nền fw cũ mà. Nên overwirte fw cũ cũng như zậy thui

mình cảm thấy củng vậy ah,hum bữa ra mạng up lại =nsu củng zậy ah.có lẽ vì chênh lệch quá lớn up trên máy có khoảng 4mb còn nsu 124mb nên thế

myhang79

Mình có thằng bạn xài 5800 đã hack. Update trực tiếp bằng điện thoại và bây giờ lỗi tùm lum. Lúc thì không khóa phím được, lúc thì không tắt đèn màn hình. Chạy lại NSU vẫn không hết đành phải đem bán. Up trực tiếp bằng điện thoại tỉ lệ rủi ro lỗi rất cao.

hhkkll

Mình có thằng bạn xài 5800 đã hack. Update trực tiếp bằng điện thoại và bây giờ lỗi tùm lum. Lúc thì không khóa phím được, lúc thì không tắt đèn màn hình. Chạy lại NSU vẫn không hết đành phải đem bán. Up trực tiếp bằng điện thoại tỉ lệ rủi ro lỗi rất cao.

Posted via Mobile Device
Hả? Hay vậy? Sao hok chạy lại fw nếu lỗi do fw.

myhang79

Posted via Mobile Device
Hả? Hay vậy? Sao hok chạy lại fw nếu lỗi do fw.

Mình chạy dùm nó bằng NSU không hết. Sau đó nó đem ra tiệm chạy bằng box luôn. Sau khi đem về thì bị tới bệnh khác: khóa phím xong là màn hình chuyển qua màu xám chỉ còn nước tắt máy rồi mở lại. Đem xuống Nokia Care hết 500k. bán được 3,5tr hú hồn.

hhkkll

Mình chạy dùm nó bằng NSU không hết. Sau đó nó đem ra tiệm chạy bằng box luôn. Sau khi đem về thì bị tới bệnh khác: khóa phím xong là màn hình chuyển qua màu xám chỉ còn nước tắt máy rồi mở lại. Đem xuống Nokia Care hết 500k. bán được 3,5tr hú hồn.

Posted via Mobile Device
Hoảg thật. Thằg care nó hok cho m bít bệh j ah. Hoạ vô đơn chiếc.

tux4892

Mình up 2 lần con 5320 đều bằng *#0000# chẳng làm sao cả! Nếu up = trực tiếp mà lỗi thì nokia nó làm ra để làm gì! Còn chuyện lỗi như bác nói chạy lại pm là hết làm gì có chuyện hỏng! Chém linh tinh ít thôi

Posted via Mobile Device