• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự up fw trên chính điện thoại mà k cần pc

Anhsaupsbp

Mình up 2 lần con 5320 đều bằng *#0000# chẳng làm sao cả! Nếu up = trực tiếp mà lỗi thì nokia nó làm ra để làm gì! Còn chuyện lỗi như bác nói chạy lại pm là hết làm gì có chuyện hỏng! Chém linh tinh ít thôi

Posted via Mobile Device

mình cũng up bằng ota mấy lần rùi từ 3.08 lên tới 5.16 cũng dâu co sao đâu. hack rùi up hoài mà có việc gì đâu. nhung giờ lên 5.16 rùi không hack được nữa. bạn lên 5.16 chưa? có hack được không? chỉ mình với.

tien714

6120c up bằng điện thoại đc ko mấy huynh,nếu đc chỉ e up với.thanks

caongan49

các pạn bấm *#0000# bấm lựa chọn rùi kiểm tra bản cập nhật,máy bạn nào up đc thì tự nó up thui.coàn hem có là hem up đc

tien714

Mh thấy 6120c có phần cập nhật phần mềm nhưng mh thử cập nhật ko được.ko bt có cần chỉnh sửa cấu hình nokia Firmware update server ko nữa,nếu pn bt chỉnh sữa cấu hình thế nào mới đc thì chỉ mh nha!chu 3600 s40 up bằng được còn 6120 s60v3 ma up bằng dt ko đc thi buồn wa hj.

Chỉnh sửa cuối:

Anhsaupsbp

6120c up bằng điện thoại đc ko mấy huynh,nếu đc chỉ e up với.thanks

6120c có fota đó bạn. bạn bấm *#0000#-> options-> check for updates-> yes. rồi chờ nó tự tải vể vả nó sẽ tự cải đặt. up xong nó sẽ tự khởi động lại và ........ok. nhưng nhớ là phải xạc pin đầy vào nhé. không là teo đó !!! Chắc ăn nhất là vừa xạc vừa up để khỏi sợ hết pin (nhỡ gặp pin hư thì.....)

Chỉnh sửa cuối:

Anhsaupsbp

Mh thấy 6120c có phần cập nhật phần mềm nhưng mh thử cập nhật ko được.ko bt có cần chỉnh sửa cấu hình nokia Firmware update server ko nữa,nếu pn bt chỉnh sữa cấu hình thế nào mới đc thì chỉ mh nha!chu 3600 s40 up bằng được còn 6120 s60v3 ma up bằng dt ko đc thi buồn wa hj.

bạn nên format máy lại rồi gởi tin nhắn lấy cấu hỉnh gprs. thử truy cập mạng xem được chưa. được rồi thì cứ thế mà cập nhật không cần phải chỉnh sửa gỉ cả. chúc bạn thành công.:)

tien714

6120c có fota đó bạn. bạn bấm *#0000#-> options-> check for updates-> yes. rồi chờ nó tự tải vể vả nó sẽ tự cải đặt. up xong nó sẽ tự khởi động lại và ........ok. nhưng nhớ là phải xạc pin đầy vào nhé. không là teo đó !!! Chắc ăn nhất là vừa xạc vừa up để khỏi sợ hết pin (nhỡ gặp pin hư thì.....)

6120 ko có tota bạn ơi.mh bam *#0000# thi chỉ co chi tiết phiên bản phần mềm thôi,bấm ok là thoát ra rồi ko có options đâu.6120 cùi bắp thật.

nguyenthetam76

Không phải bạn ơi.nó bắt phải thiết lập server của máy chủ nokia đó. Còn up date thì bằng wifi củng được vậy, đâu cần gprs.

tien714

Không phải bạn ơi.nó bắt phải thiết lập server của máy chủ nokia đó. Còn up date thì bằng wifi củng được vậy, đâu cần gprs.

Uh đúng rồi đó mà ko bt thiết lập sever sao mới được nữa.mấy bạn lấy sever của n82 cho mh đc ko.

Anhsaupsbp

6120c thì lấy đâu ra wifi bác. tự nó tìm máy chủ mà. mình toàn làm vậy không ah. an toàn hơn. nhà co mạng adsl nhưng không chơi bằng máy tính sợ cúp điện hoặc tụt cáp thì toi

Anhsaupsbp

6120 ko có tota bạn ơi.mh bam *#0000# thi chỉ co chi tiết phiên bản phần mềm thôi,bấm ok là thoát ra rồi ko có options đâu.6120 cùi bắp thật.

6210c có fota mà bạn. nếu bấm *#0000# không được thì bạn thử vô phần cài đặt máy xem có chổ nào ghi là cập nhật điện thoại thì chọn vô đó mà cập nhật. chuyển ngôn ngữ máy qua tiếng việt đi cho dễ làm

tien714

6210c có fota mà bạn. nếu bấm *#0000# không được thì bạn thử vô phần cài đặt máy xem có chổ nào ghi là cập nhật điện thoại thì chọn vô đó mà cập nhật. chuyển ngôn ngữ máy qua tiếng việt đi cho dễ làm

mh cập nhật nhưng ko được pn ơi.ko bt phải do cấu hình sever của máy ko nữa.có cần chỉnh sữa cấu hình cập nhật phần mềm của máy ko bạn

caongan49

mh cập nhật nhưng ko được pn ơi.ko bt phải do cấu hình sever của máy ko nữa.có cần chỉnh sữa cấu hình cập nhật phần mềm của máy ko bạn

có cần j đâu,mình up bình thường mà

tien714

Khổ nổi máy 6120 ko cho cập nhật mới đau chứ,mình up 1 lát máy báo đang nhận dữ liệu rồ khoảng 30s thì hết kết nối nữa

tien714

Mình dùng cả 3 mạng đều cũng ko up được bạn ơi,3g hay gprs đều bó tay cả.buồn!

hhkkll

Mình dùng cả 3 mạng đều cũng ko up được bạn ơi,3g hay gprs đều bó tay cả.buồn!

Posted via Mobile Device
Nó báo lỗi kết nối hả bạn. Bạn thử 4mat máy rùi làm lại đi. 1 số bạn 4mat mới up đc đó, con 5320