• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[TUT] Icon thư mục tự tạo thay đổi theo themes

huuthuan1004

Em mò con 5800fw gốc cả buổi rồi mà ko thấy mấy bác ơi, ko có thư mục đó, dùng xplore search file matrixmenudata.xml cũng ko có luôn, kì vậy ta?

boy_online01

Em mò con 5800fw gốc cả buổi rồi mà ko thấy mấy bác ơi, ko có thư mục đó, dùng xplore search file matrixmenudata.xml cũng ko có luôn, kì vậy ta?

OFW gốc thì là appshelldata.xml ở Private -> 101F4CD2 -> Content nha bác.

huuthuan1004

OFW gốc thì là appshelldata.xml ở Private -> 101F4CD2 -> Content nha bác.

Ok em tìm thấy rồi bác, nhưng mà mở file đó lên trống trơn ko có chữ nào hết, giờ em phải làm sao đây bác? Máy em có tạo thư mục rồi nha!
Ôi em mới phát hiện ra rồi, dùng xplore mở thì ko thấy, nhưng chọn edit thì thấy nhiều quá, để em mò coi sao.

Chỉnh sửa cuối:

xeko_vn

Chào bạn, mình muốn thay đổi icon cho các Folder tự chọn, làm theo cách của bạn, mà hok có thay đồi j hết trơn.
Tại mình dùng N82-S60v3 ..hok biết có cách j khác không

Menu của mình có các Folder
Communication
Web
Maps
Game
Media
Office
là các Folder tự tạo, nên icon nó giống nhau, em muốn thay đổi nó có một icon khác nhau và thay đổi khi đổi theme
Mong bạn chỉ dẫn...Thanks bạn nhiều

Dragon459

Manager
Chào bạn, mình muốn thay đổi icon cho các Folder tự chọn, làm theo cách của bạn, mà hok có thay đồi j hết trơn.
.....
Mong bạn chỉ dẫn...Thanks bạn nhiều

MÌnh nói tạm thế này.lúc nào dậy đọc nghiên cứu lại nha
Trước tiên là bạn chỉnh uid ở appshelldata.xml rồi sau đó muốn theme nào bạn dùng thì bạn phải b ổ sung icon riêng cho theme đó thì theme đó ms hiện. còn nếu không nó sẽ hiện theo dạng icon folder chung mặc định

Chỉnh sửa cuối:

xeko_vn

MÌnh nói tạm thế này.lúc nào dậy đọc nghiên cứu lại nha
Trước tiên là bạn chỉnh uid ở appshelldata.xml rồi sau đó muốn theme nào bạn dùng thì bạn phải b ổ sung icon riêng cho theme đó thì theme đó ms hiện. còn nếu không nó sẽ hiện theo dạng icon folder chung mặc định
Hi, mình gởi bạn một đoạn trong File appshelldata của mình:
Đoạn của Folder Comunication tự tạo:
<appshell:folder positioned="1" title_name="Communication" long_name="Communication" short_name="Communication">

Đoạn của Folder Music mặc định:
<appshell:folder applicationgroup_name="music" short_name="&qtn_apps_musicfolder;" long_name="&qtn_apps_musicfolder_list;" title_name="&qtn_apps_musicfolder_title;" icon_file="Z:\resource\apps\Menu.mif" m3g_icon_file="musicf.m3g" icon_id="16408" mask_id="16409" icon_skin_major_id="101F86E3" icon_skin_minor_id="1bda">

Theo bạn minh phải thêm đoạn nào, và các thông số Id như thế nào thì phù hợp nhỉ