• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCweb 6.3 và 6.6 việt hóa, trang mở đầu việt nam (NEW)

thanhhuymy

Sao mình nhấn ok vào tập tin Zip or Rar nó cứ mở MusicPlayer lên vậy ta :|:|
P/s: Bản Ucweb 6.6 Re-up (trang 2 #17) của bạn mình cài vào kô có icon, bản 6.3 bình thường, nhưng bên dưới nó kô hiện hình ảnh như trên bài 1, mà nó hiện Tiếng Eng (S60world...v.v), phần "chọn" thì có TV, mong bạn test thử lại.

100% File Zip hay Rar đó đã bị damage rùi.

AquaSta

Moderator
cho mình hỏi cách bạn đổi các trang web việt vào UC6.3

Cái này thì bạn chỉ cần chép file lp_navi.cd_data vào thư mục CDDATA của bản 6.3
Chú ý: File lp_navi.cd_data này bạn phải dùng HexEditor để sửa nó, thay đổi từ ngữ hoặc Việt hóa nó. Mình chỉ biết cách thay đổi từ ngữ của nó thôi. Xin hỏi bạn nào biết cách thêm các mục liên kết vào thì chỉ cho mình với. Mình đã thử nhưng chưa có kết quả gì, không bị đẩy ra nhưng nó không hiện lên =))

JokerB

Cái này thì bạn chỉ cần chép file lp_navi.cd_data vào thư mục CDDATA của bản 6.3
Chú ý: File lp_navi.cd_data này bạn phải dùng HexEditor để sửa nó, thay đổi từ ngữ hoặc Việt hóa nó. Mình chỉ biết cách thay đổi từ ngữ của nó thôi. Xin hỏi bạn nào biết cách thêm các mục liên kết vào thì chỉ cho mình với. Mình đã thử nhưng chưa có kết quả gì, không bị đẩy ra nhưng nó không hiện lên =))

Mình thay đổi vì thấy vốn các đường dẫn tiếng anh nó đã nhiều rồi nên mình chỉnh sửa, vả lại dùng Mobile HEx, còn nếu muốn thì dùng hex editor trên PC và khi thêm phải thêm theo byte :( Bạn chọn Insert rồi chọn số byte thêm vào, như thế mới k bị văng khi thay thế.
Tham khảo bài viết này nhé:-/

AquaSta

Moderator
Mình thay đổi vì thấy vốn các đường dẫn tiếng anh nó đã nhiều rồi nên mình chỉnh sửa, vả lại dùng Mobile HEx, còn nếu muốn thì dùng hex editor trên PC và khi thêm phải thêm theo byte :( Bạn chọn Insert rồi chọn số byte thêm vào, như thế mới k bị văng khi thay thế.
Tham khảo bài viết này nhé:-/

Cái đó, như bạn bảo ấy thì mình làm được lâu rồi, làm 1 lần không có vấn đề gì, cái bài ở trang S60World là hướng dẫn của akushah
This tutorial was originally made by akushah, I just edited some text and screenshots for better understanding with his permission. So credit originally goes to him.
Mình cũng thấy akushah viết hướng dẫn trên UCWEB forum nhưng mình hỏi nó thì nó không trả lời X-(X-(X-(X-(
Mình hỏi là cách edit lại trang Home cơ, thêm vào các dòng, thêm vào các Menu ấy và bố trí lại ô Search và ô URL ý. Mình thử thêm vào thì chưa có kết quả gì, mình cũng không có thời gian mày mò nhiều, bạn biết thì chỉ mình nhé. Thanks!!!! :)
P/S: Bạn muốn sửa Server EN thì nên xem các bài thảo luận ở UCWEB Forum, mình nghĩ sẽ có kết quả đó. Đã có bài viết hướng dẫn thay đổi server EN cho bản Java từ lâu lâu rồi (chính là thay Proxy và port đó)

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

uh mình đang làm thử theo cách sửa server của nó chỉ nhưng mà k thành công :( vì hướng dấn đó là cho v3 :( chả thấy đề cập đến v2 :(

vokhanhyen

sạc ! người ta là dân chuyên nghiệp thật sự ! họ cũng cần phải giữ miếng để kiếm ăn ! đâu phải ai cũng có lòng tốt đâu !

thuonghonda68

mình cài 2 bản trên chạy thử trên 7610 ok,riêng bản 6.6 vào được vài lần còn lại thì vào là bị out không vào được

Thangnd31082

Vì topic kia của anhtam cũng dài rồi nên mình mạn phép mở topic mới up luôn cả 2 bản lên đây, theo ý kiến chủ quan của mình thì các bạn nên sài bản 6.3 vì bản này mình sửa lại hầu như chả khác gì 6.6 mà còn hơn 6.6 vì nó là eng server :) sẽ k có 1 bất cứ ô vuông nào hiện ra đâu :). Bản 6.3 này còn có tất cả 17 công cụ tìm kiếm khác nhau, nhiều hơn 6.6 những 9 cái :D
Đây là hình ảnh 2 bản, các bạn có thể cài đồng thời 1 lúc 2 bản để so sánh :D

Mình cài vào cho Nokia 6260 Nó bắt khởi tạo một hồi sau đó báo " Khởi tạo thất bại". Một bản vào được trong giao diện chính của cửa sổ Web nhưng vào đại một trang thì chẳng thấy gì. Bản kia báo lỗi rồi ấn một trong hai phím menu trái phải nó tự out. Pro nào giưp với. Máy cổ 6260 thuộc dòng v2 Os7 mà pó tay sao ?
:mad:)

long2985

Mình cài vào cho Nokia 6260 Nó bắt khởi tạo một hồi sau đó báo " Khởi tạo thất bại". Một bản vào được trong giao diện chính của cửa sổ Web nhưng vào đại một trang thì chẳng thấy gì. Bản kia báo lỗi rồi ấn một trong hai phím menu trái phải nó tự out. Pro nào giưp với. Máy cổ 6260 thuộc dòng v2 Os7 mà pó tay sao ?
:mad:)
Posted via Mobile DeviceTuj cũng đang dùng 6260.Bạn dùng bản này đảm bảo ngon:UCWEB-6.6.31_Viet Nam_by anhtamhcm.rar

Thangnd31082

Tui mof ra rồi , không phải do bản này bản khác mà do GPRS có vấn đề .Thanks bạn nha !

nganha_vn2002

heo me!!! tui cài bản 6.6 vô chỉ vô dc 1 lần rùi lần sau nghỉ khỏe luôn kô vô dc lúc đầu nghĩ do máy nhưng ko phải (vì tui fomat lại máy rùi vãn bị y nguyên như vậy. cài opera mini thì vẫn chạy ầm ầm) pác 8 hảo tâm chỉ cho em tại sao với

heo me!!! tui cài bản 6.6 vô chỉ vô dc 1 lần rùi lần sau nghỉ khỏe luôn kô vô dc lúc đầu nghĩ do máy nhưng ko phải (vì tui fomat lại máy rùi vãn bị y nguyên như vậy. cài opera mini thì vẫn chạy ầm ầm) pác 8 hảo tâm chỉ cho em tại sao với
Lời khuyên chân thành : bạn nên dùng bản 6.3 đó. bản này đã fox trang mở đầu không khác gì 6.6 mà hơn 6.6 ở sự ổ định nữa
còn nếu đã muôn dùng bản đời mới thì bạn xem lại fonts thử nhé

nganha_vn2002

đúng là cài 6.3 ổn định thật nhưng tui có thấy trang mở đầu giống 6.6 dâu tui dơn cả cái data chếp vào rồi nhưng vẫn thế kô khác tí nào vãn trang cua sever english làm thế nào bây giờ?????????????

hihoha

Well-Known Member
đúng là cài 6.3 ổn định thật nhưng tui có thấy trang mở đầu giống 6.6 dâu tui dơn cả cái data chếp vào rồi nhưng vẫn thế kô khác tí nào vãn trang cua sever english làm thế nào bây giờ?????????????

Bạn tải cái đính kèm sau về
giải nén chép vô đương dẫn: !:\System\Apps\UCWEB6-EN đảm bảo OK

quocminh123

Ðã giúp nguÅi thì giúp cho trót nhe bån, mình xài 7610, cài bän 6.3 Æ trên chåy ngon lành, Ñáng tiÎc là lâu lâu låi mÛt trang mÆ ÑÜu tiÎng ViËt mà quay vÏ tiÎng Anh ko hà. Ai biÎt giúp dùm cho nó mãi là tiÎng ViËt yêu dÛu cûa nguÅi VN mình. Cám ¤n các bån nhÏu...

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Ðã giúp nguÅi thì giúp cho trót nhe bån, mình xài 7610, cài bän 6.3 Æ trên chåy ngon lành, Ñáng tiÎc là lâu lâu låi mÛt trang mÆ ÑÜu tiÎng ViËt mà quay vÏ tiÎng Anh ko hà. Ai biÎt giúp dùm cho nó mãi là tiÎng ViËt yêu dÛu cûa nguÅi VN mình. Cám ¤n các bån nhÏu...

Bạn dùng cái fonts gì mà post bài chả đọc được gì thế?