• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.0-Việt hoá-Fixed-Modify Proxy Server

NGUYENTRANDUNG

Phiên bản được dịch từ bản gốc của China, trong quá trình việt hoá đã chỉnh sửa khá nhiều cho nó và mod ok proxy server cho Ucweb này, muốn sử dụng nó thì sau khi install vào Cài đặt>>Proxy>>Mặc định1. Thật ra trước đó mình chưa có ý định việt hoá nó nhưng bây giờ thấy các bạn khá quan tâm nên mình cũng bắt tay vào làm thời gian 1 ngày là xong up chia sẻ cùng anh em. Còn thay đổi gì trong bản dịch xem screenshot nhé:D

Mã:

[URL="http://www.4shared.com/file/130260163/41087b10/UCWEB-70033-VN.html"][COLOR=#0000ff]>>>DOWNLOAD HERE<<[/COLOR][/URL]

http://www.4shared.com/file/130260163/41087b10/UCWEB-70033-VN.html

Chỉnh sửa cuối:

Jusky

HIX :(GIÚP EM VOI MẤY PRO ƠI,TỪ KHI UCWEB ANH TÂM RA ĐỜI EM CHƯA TỪNG BAO GIỜ ĐƯỢC DÙNG CẢ,HIX HIX,HUM NAY THẤY UCWEB 7 CUA PRO NGUYỄN TRẦN DUNG MUỐN DÙNG LÉM NHƯNG VẪN KO DC,TÌNH HÌNH LÀ.......E VẪN CÀI BÌNH THƯỜNG,VÀO DC NHƯNG LẠI BỊ OUT RA LẦN TIẾP ĐÓ,MẶC DÙ EM CŨNG ĐÃ CÀI FONT CHINA NHƯNG VẪN BỊ OUT(LẠ 1 ĐỀU LÀ FONT CHNA EM CÀI VÀO CŨNG KO HIỆN CHỮ CHINA:(()EM ĐANG DÙNG CON N72,CÀI CÁC FONT VN ĐỀU OK RIÊNG THẰNG CHINA THUI,AH MÀ CÒN CÁI NỮA,EM DÙNG UCWEB 6.7 TIẾNG ANH CŨNG BỊ TƯƠNG TỰ....GIÚP EM VỚI CÁC PRO OI E XIN ĐA TẠ 20 CÁI THANHK:p

Lần sau ko được post bài in hoa cả bài nhé!

Thangnd31082

Tuyệt ! trông hình ảnh là đã muốn dùng rồi, mới hôm qua bận khai giảng chưa kịp đóng gói bản dịch hoàn chỉnh hơn bản cũ, nay thấy bản dịch của NTD pót lên e là không còn có ý định đóng gói nữa rồi :D .
Xin chia sẻ một chút với người dùng nhé : nếu dùng Fonts mà cỡ chữ hiển thị quá to thì có thể xáy ra hiện tượng như ở hình 3 và hình 6 của bài pót của NTD tức là các nội dụng hiển thị choáng hết cả màn hình. OS7 muốn khắc phục điều này hãy sử dụng bộ Fonts đa ngôn ngữ tích hợp Fonts "Det manh.grd" của ĐQS nhé còn người dịch thì cố gắng dùng các cụm từ đồng nghĩa để diễn tả các chức năng tương ứng sao cho diện tích phần hiển thị thu bé lại sẽ ngon hơn cho người dùng !

loveandlove

HIX :(GIÚP EM VOI MẤY PRO ƠI,TỪ KHI UCWEB ANH TÂM RA ĐỜI EM CHƯA TỪNG BAO GIỜ ĐƯỢC DÙNG CẢ,HIX HIX,HUM NAY THẤY UCWEB 7 CUA PRO NGUYỄN TRẦN DUNG MUỐN DÙNG LÉM NHƯNG VẪN KO DC,TÌNH HÌNH LÀ.......E VẪN CÀI BÌNH THƯỜNG,VÀO DC NHƯNG LẠI BỊ OUT RA LẦN TIẾP ĐÓ,MẶC DÙ EM CŨNG ĐÃ CÀI FONT CHINA NHƯNG VẪN BỊ OUT(LẠ 1 ĐỀU LÀ FONT CHNA EM CÀI VÀO CŨNG KO HIỆN CHỮ CHINA:(()EM ĐANG DÙNG CON N72,CÀI CÁC FONT VN ĐỀU OK RIÊNG THẰNG CHINA THUI,AH MÀ CÒN CÁI NỮA,EM DÙNG UCWEB 6.7 TIẾNG ANH CŨNG BỊ TƯƠNG TỰ....GIÚP EM VỚI CÁC PRO OI E XIN ĐA TẠ 20 CÁI THANHK:p

Lần sau ko được post bài in hoa cả bài nhé!
bn dùng zfontremove xóa hẽt font cũ đi rồi cài font đa ngôn ngữ của daoquangsu là được. Nhớ phải xóa sạch font cũ nha!
Posted via Mobile Device

DreamLand

Tuyệt ! trông hình ảnh là đã muốn dùng rồi, mới hôm qua bận khai giảng chưa kịp đóng gói bản dịch hoàn chỉnh hơn bản cũ, nay thấy bản dịch của NTD pót lên e là không còn có ý định đóng gói nữa rồi :D .
Xin chia sẻ một chút với người dùng nhé : nếu dùng Fonts mà cỡ chữ hiển thị quá to thì có thể xáy ra hiện tượng như ở hình 3 và hình 6 của bài pót của NTD tức là các nội dụng hiển thị choáng hết cả màn hình. OS7 muốn khắc phục điều này hãy sử dụng bộ Fonts đa ngôn ngữ tích hợp Fonts "Det manh.grd" của ĐQS nhé còn người dịch thì cố gắng dùng các cụm từ đồng nghĩa để diễn tả các chức năng tương ứng sao cho diện tích phần hiển thị thu bé lại sẽ ngon hơn cho người dùng !
Topic ucweb nổi ầm ầm hihi, anh Thắng cứ úp bên topic kia, anh em sẽ có nhiều lựa chọn hơn, có sao đâu ạ! NTD chắc cũng ủng hộ mà!
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Topic ucweb nổi ầm ầm hihi, anh Thắng cứ úp bên topic kia, anh em sẽ có nhiều lựa chọn hơn, có sao đâu ạ! NTD chắc cũng ủng hộ mà!
Posted via Mobile Device

Ặc ! Em không thấy là xem bài Việt hóa của NTD xong thì chắc là nhiều Pro nản không cả muốn up bài của mình hà ! Chắc em online bằng mobile nên không nhìn thấy hình đó ! Trông ngon hơn rất nhiều :) Anh cũng đã dẫn link topic này của NTD tại topic của anh rồi !=D>

Lại phải về hoàn thiện hơn cháu này mới dám up tiếp ! Hihi chờ thêm 03 ngày nữa biết đâu chẳng có bản Alpha :))

NGUYENTRANDUNG

Chuyện dịch chữ choáng cả màn hình là mình cố ý đấy thôi, càng chi tiết và chữ đầy đủ bảng rộng to dễ hiểu thì người dùng không cần nhức óc mà nghĩ "Nó dịch gì thế":D. Độ dài string mà nó cho phép quá rộng rãi thì ngại gì mà phải thu quá ngắn chữ, mình người việt cứ dịch tè le từa lưa miễn sao hiểu, không cần theo cái khuôn khổ thời cổ điển của nó:D, song song đó có khá nhiều từ hạn chế độ dài khi dịch thì tất nhiên phải luồn lách rồi, mình dịch ứng dụng python toàn China và Russia, Thổ nhĩ kỳ....Không bao giờ bỏ xót bất cứ độ dài chuỗi nào mà nó cho phép, trừ khi dịch trong app, hay rất nhiều trường hợp khác...Đa dạng quá phức tạp

Thangnd31082

Uh ! Đành rằng như thế nhưng kết hợp hài hòa đưộc giữa nội dung và hình thức thì vẫn hơn ! Chẳng hạn : "Quay lại" ~ "Trở về"
"Chuyển lên" ~ "Dời lên" ,... ngữ nghĩa không khác nhau nhưng tiết kiệm được lượng lớn String :-? . Nói vậy thôi chứ không dám chê gì NTD đâu nhé !Kaka 8-|

NGUYENTRANDUNG

Uh ! Đành rằng như thế nhưng kết hợp hài hòa đưộc giữa nội dung và hình thức thì vẫn hơn ! Chẳng hạn : "Quay lại" ~ "Trở về"
"Chuyển lên" ~ "Dời lên" ,... ngữ nghĩa không khác nhau nhưng tiết kiệm được lượng lớn String :-? . Nói vậy thôi chứ không dám chê gì NTD đâu nhé !Kaka 8-|

Xem qua thì từ ngữ quá rộng rãi nhưng vẫn có rất nhiều từ phải bị giới hạn khi dịch, có thể người dùng không hiểu, đây cũng là điều đáng tiếc khi dịch, đúng thật muốn việt hoá tốt trước tiên phải giỏi tiếng Việt

Thangnd31082

Xem qua thì từ ngữ quá rộng rãi nhưng vẫn có rất nhiều từ phải bị giới hạn khi dịch, có thể người dùng không hiểu, đây cũng là điều đáng tiếc khi dịch, đúng thật muốn việt hoá tốt trước tiên phải giỏi tiếng Việt
Giỏi Tiếng Việt + Giỏi Tiếng "Khác Việt"[/B] ( Hoặc giỏi tra cứu từ điển trực tuyến -gián tuyến ):D + Dùng thạo và nắm rõ chức năng , các thao tác điều khiển Phần mềm + Biết cách sử dụng các công cụ Việt hóa Pro + Một chút thời gian và sự nhẫn nại cần thiết ! ----> BẢN VIỆT HÓA HOÀN HẢO !
Chúc NTD và anh em thành công ! Giờ phải cho vợ con đi chơi cái đã :p!

Last edited by a moderator:

segtdhkiul

Sao em cài vào máy 6681 . Vào đc lần đầu tiên . Lần sau vào là out ra. Thế là sao hả các pro . Giúp em với nha . Em thèm cái uc7 này wá

TruBic

Well-Known Member
Sao em cài vào máy 6681 . Vào đc lần đầu tiên . Lần sau vào là out ra. Thế là sao hả các pro . Giúp em với nha . Em thèm cái uc7 này wá

Bạn có dùng font đa ngôn ngữ của daoquangsu ko nếu có thì thôi,nếu chưa cài thì tìm cài vào xem nó còn out ko nhé.

Em đã cài front cua mr. Đào quang sự . Out từ lần thứ 2

Giúp em vơi . Em thích cái uc7 này lém. Help me

Bạn có dùng bản 7.0 này với bộ gõ không vậy nếu dùng với bộ gõ tiếng việt thì có fonts đa đa ngôn ngữ thì nó cũng out như thường thôi àh
khuyến cáo bạn chỉ nên dùng 7.0 mà lướt thôi
còn về việc bạn muốn dùng bộ gõ để vào pv thì mình khuyên nên dùng 6.3 nhé
Nhưng nếy bạn không dùng bộ gõ và có dùng bộ fonts đa ngôn ngữ mà vẫn out như thường với bản này thì mình nghĩ việc dùng UC của bạn đã bị lỗi từ bản 6.7 ,chuyện đã vậy hãy tìm và diệt hết những tàn dư của uwceb đí nhé, sau đó cài lại đúng nguyên bản thử thế nào
chúc may mắn:))

manhtu

Posted via Mobile Device
nếu 6681 FW châu âu thì cài bộ font dành cho os7,8
bản dịch này không chê vào đâu được, nhưng nếu mấy bác Tàu không chơi khó bắt chúng ta phải cài font Tàu thì quá tuyệt

Posted via Mobile Device
nếu 6681 FW châu âu thì cài bộ font dành cho os7,8
bản dịch này không chê vào đâu được, nhưng nếu mấy bác Tàu không chơi khó bắt chúng ta phải cài font Tàu thì quá tuyệt

Mem ấy đã giải thích là đã cài font đa ngôn ngữ rồi mà anh
Mm nào dám đính chính là cài fonts đa ngôn ngữ vào sẽ không bị out 100% không

Vệc cài fonts đa ngôn ngữ chỉ giúp chạy được UC thôi chứ nếu vào down Media là out ngay còn 4shared thì không sao :-??
Còn nếu dùng bộ gõ mà post bài khi online vào PV thì có sử dụng bộ fonts phép thuật cũng chỉ là niềm hy vọng trong tương lai với phiên bản 7.0 server english thôi:))

segtdhkiul

Xin phép em đc sì pam tí ạ. Máy em vào mang sao nó ko hiện chữ gj cả .Chỉ hiện mũi tên haj chjều thôi . Em thấy mấy thằng bạn vào mạng đều hiện chữ g . Thế là sao ạ . Làm sao để máy em cũng hiện lên chữ g ạ.

manhtu

Xin phép em đc sì pam tí ạ. Máy em vào mang sao nó ko hiện chữ gj cả .Chỉ hiện mũi tên haj chjều thôi . Em thấy mấy thằng bạn vào mạng đều hiện chữ g . Thế là sao ạ . Làm sao để máy em cũng hiện lên chữ g ạ.

bạn ạh 6681, 6680,6630, N70,n72 vào mạng đều là biểu tượng 2 vạch nằm ngang chứ k có chữ G trong ô vuông như của 6600 hay 7610 đâu

cái này mà bạn cũng muốn đua đòi thắc mắc sao
miễn là nó lướt web và tốc độ ổn định là được rồi còn giao diện thì để ý làm gì
mà nói thiệt chứ 6600 và 7610 có cái chữ G thay cho icon cột sóng thì đẹp hơn biểu tượng sóng ngang dưới sóng mặc định của OS8>:)