• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.0-Việt hoá-Fixed-Modify Proxy Server

segtdhkiul

anh ơi . N70 nếu có 3g thì vào mạng vân hiện 3g dưới mũi tên 2 chiều mà anh . Sao vậy ạ ?

anh ơi . N70 nếu có 3g thì vào mạng vân hiện 3g dưới mũi tên 2 chiều mà anh . Sao vậy ạ ?
Đã nói đó là giao diện để biết chứ năng đó đang hoạt động hay không thôi
bạn quan tâm và thắc mắc không đúng chúc nào ,
mình thấy lạc đề của pm này rồi
thôi có sao để zậy dùng đi bạn , lo chi cho nó khổ thân;;)

Thangnd31082

Còn nếu dùng bộ gõ mà post bài khi online vào PV thì có sử dụng bộ fonts phép thuật cũng chỉ là niềm hy vọng trong tương lai với phiên bản 7.0 server english thôi:))

Cái này cũng không chính xác đâu nhé ! Unikey bản Update 3.30 ( trang 4 bài 40 trong topic của anhtamhcm mình dùng rất nuột từ 6.3 EN cho tới 7.0 )

Anh em nào chưa cài bản Update thì vô topic đó tải lại nhé ! Xin nhớ bài # 40 trang 4

Cái này cũng không chính xác đâu nhé ! Unikey bản Update 3.30 ( trang 4 bài 40 trong topic của anhtamhcm mình dùng rất nuột từ 6.3 EN cho tới 7.0 )

Anh em nào chưa cài bản Update thì vô topic đó tải lại nhé ! Xin nhớ bài # 40 trang 4

ac thì em đang dùng ban này chứ bản nào nhưng nó vẫn bị lỗi với 7.0 này thôi . post bài là out cái vèo còn lướt thì không sao nhưng với 6.3 thì làm sao cũng được , nó không kén một thứ gì cả , test 7610 hí . chịu:-??

Thangnd31082

ac thì em đang dùng ban này chứ bản nào nhưng nó vẫn bị lỗi với 7.0 này thôi . post bài là out cái vèo còn lướt thì không sao nhưng với 6.3 thì làm sao cũng được , nó không kén một thứ gì cả , test 7610 hí . chịu:-??

Vậy thì xem có xài cái dọn rác nào không _ nhiều khi nó dẹp mất cả mấy file quan trọng của bộ gõ đó ! Xem Ram của máy khi em duyệt Web còn bao nhiêu ?

Vậy thì xem có xài cái dọn rác nào không _ nhiều khi nó dẹp mất cả mấy file quan trọng của bộ gõ đó ! Xem Ram của máy khi em duyệt Web còn bao nhiêu ?
ac em dùng UC vào cùng lúc 5 trang web nói chi là wap
không phải do RAm đâu anh ạh
mà hồi giờ em nào thèm dùng cái pm giọn dẹp rác chi cho rắc rối
là bản này nó khắc chế với unikey thôi

Thangnd31082

ac em dùng UC vào cùng lúc 5 trang web nói chi là wap
không phải do RAm đâu anh ạh
mà hồi giờ em nào thèm dùng cái pm giọn dẹp rác chi cho rắc rối
là bản này nó khắc chế với unikey thôi

Không phải mà ! Chính tay anh việt hóa thằng này ---> chạy như một cỗ xe tam mã ! Nhắc lại là Bài 4 trang 40 mới là bản update nhé !
Nếu em dùng đúng rồi thì thôi . Còn đây là cho anh em nào hiếu kỳ nè : http://pdaviet.net/showthread.php?t=50646&page=4

manhtu

Bài post này sử dụng uc7.0 của NTD và bộ gõ unikey3.30 updatecủa anhtamhcm
Muốn post bài khi vào bằng uc7.0 thì hãy mở bộ gõ trước sau đó mới vào uc, trước lúc post bài này mình cũng bị out khi ấn vào ô post bài trước và mở bộ gõ sau, quay lại thì out luôn
Posted via Mobile Device

kute_1988

Tuyệt ! trông hình ảnh là đã muốn dùng rồi, mới hôm qua bận khai giảng chưa kịp đóng gói bản dịch hoàn chỉnh hơn bản cũ, nay thấy bản dịch của NTD pót lên e là không còn có ý định đóng gói nữa rồi :D .
Xin chia sẻ một chút với người dùng nhé : nếu dùng Fonts mà cỡ chữ hiển thị quá to thì có thể xáy ra hiện tượng như ở hình 3 và hình 6 của bài pót của NTD tức là các nội dụng hiển thị choáng hết cả màn hình. OS7 muốn khắc phục điều này hãy sử dụng bộ Fonts đa ngôn ngữ tích hợp Fonts "Det manh.grd" của ĐQS nhé còn người dịch thì cố gắng dùng các cụm từ đồng nghĩa để diễn tả các chức năng tương ứng sao cho diện tích phần hiển thị thu bé lại sẽ ngon hơn cho người dùng !
Posted via Mobile Device
anh nói đúng 100%
1 em đang dùng fonts bold đa ngôn ngữ, có thể nói đây là font mặc định kèm theo ngôn ngữ viet-hoa vì vậy em ko thể bỏ nó
2 các mục đều bị mất đi ký tự khi ở mục trình đơn thứ hai, vì vậy xin anh Dũng edit lại cho ngắn gọn ạh,

manhtu

Bạn nào bị tình trạng Đăng nhập rồi khi thoát ra vào lại web nó không lưu tên và pass thì vào folder của uc xóa file UCAutoFillFormData.dat sau đó vào các web và login lại nó sẽ lưu như lúc đầu.
Posted via Mobile Device

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile Device
anh nói đúng 100%
1 em đang dùng fonts bold đa ngôn ngữ, có thể nói đây là font mặc định kèm theo ngôn ngữ viet-hoa vì vậy em ko thể bỏ nó
2 các mục đều bị mất đi ký tự khi ở mục trình đơn thứ hai, vì vậy xin anh Dũng edit lại cho ngắn gọn ạh,

Bạn tự edit đi nhé, chỉ có mấy chữ ngắn gọn thôi

phuonggm

Bạn nào bị tình trạng Đăng nhập rồi khi thoát ra vào lại web nó không lưu tên và pass thì vào folder của uc xóa file UCAutoFillFormData.dat sau đó vào các web và login lại nó sẽ lưu như lúc đầu.
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Vấn đề ko tự động đăng nhập thì sao. Help

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Vấn đề ko tự động đăng nhập thì sao. Help
Có thể do lỗi của server hay do PDA vì ngay cả bản 6.3 eng mà trubic đang sài cũng bị như bạn nè. Bạn hiểu rồi chứ?

kute_1988

Có thể do lỗi của server hay do PDA vì ngay cả bản 6.3 eng mà trubic đang sài cũng bị như bạn nè. Bạn hiểu rồi chứ?
Posted via Mobile Device em cüng bi. åh
do server åh, bän 6.3 cüng bi , hay là do PdaV nhî, huhu

phuonggm

Posted via Mobile Device
Ko hiểu. Trước cài 6.3 rất ổn định. Bi h thì cài cả 6.3 và 7.0 . Bi h6.3 thoát chương trình ra vào lại là fải đăng nhập(trước k thế). 7.0 thì nản hơn. Chuyển trang, chuyến topic là đăng nhập. Thế đấy. Truoc kia 6.3 lưu mk, và auto đăng nhập ngon

hunterviet

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Ko hiểu. Trước cài 6.3 rất ổn định. Bi h thì cài cả 6.3 và 7.0 . Bi h6.3 thoát chương trình ra vào lại là fải đăng nhập(trước k thế). 7.0 thì nản hơn. Chuyển trang, chuyến topic là đăng nhập. Thế đấy. Truoc kia 6.3 lưu mk, và auto đăng nhập ngon

Mình có text thử cả 6.3, 6.7, 7.0 để so sánh thì đều thấy PM tự ghi nhớ id và pass, thoát ra vào lại ko có bị đăng nhập lại như bạn nói, có điều mình chỉ post 1 bản mỗi lần text chứ ko text cả 2 bản cùng lúc như bạn đâu:-?

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Tôi tưởng có mỗi mình tôi bị lỗi đăng nhập, ai dè mọi người cũng vậy.
Đã tìm ra căn nguyên của nó rồi:
lỗi này chỉ bị với những ai cài 2 bản 6.3 và 7.0 do Dũng dịch
cách khắc phục là dùng chỉ 1 bản hoặc fix lại để cho 2 bản này không sử dụng chung datạ/ucwebconfig là ok

loveandlove

Posted via Mobile Device
Tôi tưởng có mỗi mình tôi bị lỗi đăng nhập, ai dè mọi người cũng vậy.
Đã tìm ra căn nguyên của nó rồi:
lỗi này chỉ bị với những ai cài 2 bản 6.3 và 7.0 do Dũng dịch
cách khắc phục là dùng chỉ 1 bản hoặc fix lại để cho 2 bản này không sử dụng chung datạ/ucwebconfig là ok
Máy em cài mỗi uc 6.3 cũng bị nè. Forum nào cũng bị ko phải chỉ mõi PV -> tại uc
Posted via Mobile Device