• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB các phiên bản tiếng anh + Patch server (trg 21).

vincentgreen54

Còn nóng hổi.Chắc ko cần giới thiệu nữa.
Download 2 file đính kèm về,xoá đuôi 7z rồi giải nén.
Cài file UCWEB... trước,sau đó cài file 300...
Giờ bạn có thể vào mediafire vô tư.
Nhận xét chung :
-tốc độ lướt web phải nói là tuyệt vời,ko chê vào đâu được.
-như mình thấy thì không còn hiện tượn một từ bị xẻ ra rồi bỏ ở 2 dòng.
-thông minh trong việc dàn lại trang khi duyệt bằng chế độ adaptive,các bạn thử vào một vài 4rum như truongton,... là thấy.

Link Việt hóa: DOWNLOADL

Last edited by a moderator:

hunterviet

Well-Known Member
Có người Thanks nhưng ko ai down về hết, chắc vì đây còn là bản Eng, sao thế nhỉ, hay các pro vh ngay sáng nay đi:p

vincentgreen54

Mình thì thấy thế này,việc translate sang t.việt là khó hơn nhiều so với sang t.anh,nên các bạn cứ dùng bản này trong thời gian chờ việt hoá.

hunterviet

Well-Known Member
Mình thì thấy thế này,việc translate sang t.việt là khó hơn nhiều so với sang t.anh,nên các bạn cứ dùng bản này trong thời gian chờ việt hoá.

Bản này có kèm patch sever tức là sever ENG rồi phải ko bạn??/ Vậy thì tốt quá rồi

vincentgreen54

Ờ,vào đc mediafire rồi đó bạn.Tiếc cái là theo người dịch,thì ở bản này mấy cái startpage ko thể can thiệp nên vẫn là tiếng trung.
Ơ,lại thấy chữ bị xẻ đôi,nản.

Chỉnh sửa cuối:

hunterviet

Well-Known Member
Ờ,vào đc mediafire rồi đó bạn.Tiếc cái là theo người dịch,thì ở bản này mấy cái startpage ko thể can thiệp nên vẫn là tiếng trung.

Chắc các cao thủ tâm huyết như Mod MinhThang, SM KJR sẽ sử ngon thằng này thôi, startpage có sử được ko vậy các pro:-/

momvip9

Ah ah, được cái tốc độ cải thiện rất nhiều, không cần phải gỡ bản củ mà chỉ cần update thôi xong cài cái patch là co tiếng anh. Cái trang home thì không dịch được hay sao mà toàn là ô vuông thôi. Nhưng mà không sao, lúc vào web thì vẫn đọc tiếng việt là ngon rồi. hjx, nhưng mà giao diện không được mượt như 6.7, nhất là khi bấm vào menu

khanhdanang

Dùng bản English này là tuyệt nhất, đừng nên dùng Việt hóa (xu hướng hiện đại).

vincentgreen54

Ấy chết,sao bạn nói thế.
Dù mình cũng thích dùng t.anh,nhưng vẫn rất tôn trọng công sức việt hoá của những người khác.

manfjshjng

vừa mới cài thử sáng nay, sau khi tí toái nghịch 1 lúc suyt thì remove nó luôn, theo mình thì thua opera mini, duyệt web thấy ít lưu lựong thông tin chuyển hơn mà chẳng nhanh hơn được chút nào, trang web thì bị nó lựoc bỏ gần hết. ko phải chỉ bỏ có hình mà dòng tin cũng bi bỏ nhiều. Kết luận 1 câu, vẫn quay về cái máng lợn opera, duyệt nhanh, xem khung hình tốt, phong to thu nhỏ nhanh gọn, có sẵn kho download. :X

vincentgreen54

vừa mới cài thử sáng nay, sau khi tí toái nghịch 1 lúc suyt thì remove nó luôn, theo mình thì thua opera mini, duyệt web thấy ít lưu lựong thông tin chuyển hơn mà chẳng nhanh hơn được chút nào, trang web thì bị nó lựoc bỏ gần hết. ko phải chỉ bỏ có hình mà dòng tin cũng bi bỏ nhiều. Kết luận 1 câu, vẫn quay về cái máng lợn opera, duyệt nhanh, xem khung hình tốt, phong to thu nhỏ nhanh gọn, có sẵn kho download. :X
thế này nhé bạn,test thử với dantri.com.vn,đều duyệt ảnh ở mức low,thì "cái máng lợn opera" của bạn có lắp thêm động cơ vào cũng vẫn hít no khói của Ucweb.

hunterviet

Well-Known Member

Bạn đã dùng UCweb thật chưa mà nói thế, mình kiểm nghiệm với cả S60v2 lẫn v3 nhé, tốc độ cải thiện hơn rất nhiều so với opera mini. Chỉ nói tới chuyện java và sis, sisx thôi đã đủ thấy rồi, vào dùng rồi mới thấy được hết cái hay của nó, nó cũng có chế độ xem vừa màn hình và khung to nhé bạn:|

Hoden

Super V.I.P
mình kiểm tra rồi bản này chạy rất tốt tốc dộ nhanh hơn gấp đôi opera xem đựoc nhiều web trong 1 trình duyệt..

hcmphuc

tùy mỗi người, mỗi mục đích và hình thức truy cập khác nhau (GPRS hay wifi) mà chọn cho mình một trình duyệt phù hợp. Không nên khen chê bừa bãi. Anh em đã có công sưu tầm pót lên cho mọi người sử dụng là OK rồi.

Nào ta cùng test nào!

Hi hi giá mà ko còn chữ Tàu nào thì hay biết mấy ===> ghét bọn Tàu ăn híp dân mình!:-/

vincentgreen54

Bản này vẫn chưa hỗ trợ màn hình cảm ứng à bạn,đã test chưa.

tùy mỗi người, mỗi mục đích và hình thức truy cập khác nhau (GPRS hay wifi) mà chọn cho mình một trình duyệt phù hợp. Không nên khen chê bừa bãi. Anh em đã có công sưu tầm pót lên cho mọi người sử dụng là OK rồi.
Nào ta cùng test nào!
Hi hi giá mà ko còn chữ Tàu nào thì hay biết mấy ===> ghét bọn Tàu ăn híp dân mình!:-/
bạn này yêu nước gứm,nhưng vẫn thua mình,hè.
Posted via Mobile Device

Kenji1992

Bản này vẫn chưa hỗ trợ màn hình cảm ứng à bạn,đã test chưa.

mình đã test thử rồi , nó hiện full màn hình nhưng hok bấm đc đc mấy nút menu , nó cứ dứng yên ở màn hình khởi động UCweb á . bấm thế nào cũng chả đc