• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB các phiên bản tiếng anh + Patch server (trg 21).

you2youto

Xài bản ENG là chuẩn rồi, sao cứ phải xài tiếng việt nhỉ, xài Eng cho oai, z mới pro =))

trielectric

Anh em cho mình biết cách tải images trên ucweb khi chọn chế độ ẩn hình ảnh. Lưn ý là những hình ảnh đó chỉ là những ô vuông nhỏ thôi ! Mình thank you trước nhé !

DinhTuan

Anh em cho mình biết cách tải images trên ucweb khi chọn chế độ ẩn hình ảnh. Lưn ý là những hình ảnh đó chỉ là những ô vuông nhỏ thôi ! Mình thank you trước nhé !
Posted via Mobile Device
Khong tai duoc dau ban oi,phai load hinh moi save duoc,o che do an no dau co tai hinh anh ve dau ma ban save duoc

Posted via Mobile Device
Ban 7.0 nay tai dung luong trang web nhieu hon thi phai.truoc kia dung ban 6.7,vo pdaviet thi da so khoang 2k/trang, gio ban 7.0 thi tu 2-4k/trang, toc do download cham hon,down tren pdaviet luc 7h sang,ban 6.7 thi tren 12k/s, ban 7.0 thi khoang 4k/s thui

quocthanhjs

tôi không thích ucweb lắm vì thương chọn chế độ adaptive thì bị rớt chữ của máy trang tiếng Việt khó đọc lắm, dù sao mình cũng thanks bạn nhiều.

vincentgreen54

Ừ,theo mình dùng ucweb đọc báo cũng ko tiện lắm nhưng lướt web đâu phải chỉ để đọc báo,đúng ko.

hunterviet

Well-Known Member
Xài bản ENG là chuẩn rồi, sao cứ phải xài tiếng việt nhỉ, xài Eng cho oai, z mới pro =))
Posted via Mobile Device
Ban nen co nhan xet chjh dag. Aj dung Anh cu dung, aj dung tjeng Viet thj down ban vh, ban noj the thj cha hoa ban dag suc pam toj cac pro cat cog vh pm cho cac ban dung ah

vincentgreen54

Posted via Mobile Device
Ban nen co nhan xet chjh dag. Aj dung Anh cu dung, aj dung tjeng Viet thj down ban vh, ban noj the thj cha hoa ban dag suc pam toj cac pro cat cog vh pm cho cac ban dung ah
mình đồng ý với bạn,nhưng bạn nên type tiếng việt có dấu,nếu ko dấu thì cũng nên sử dụng tiếng việt cho đúng,chứ t.việt đâu có chữ j,cũng đâu có từ nào là "suc pam".

DinhTuan

Cho mình hỏi có cách nào copy một đoạn text trong trang web ko nhỉ?
Posted via Mobile Device
Ban bam # 7 rui chon whole page (text cua ca trang)hay current screen(nhung text ban thay tren man hinh),rui xuat hien 1bang chua text,ban dung phim but chi de copy doan text nha

trielectric

Posted via Mobile Device
Khong tai duoc dau ban oi,phai load hinh moi save duoc,o che do an no dau co tai hinh anh ve dau ma ban save duoc
Posted via Mobile Device
Trước đây mình sử dụng opera mini version4.2 tải được cả chế đô ẩn hình đấy, dùng fím tắc là #6 . Dẩu sao củng tk bạn.

khoa125

Đã test tốc độ rất nhanh, gjống như được đả thông kinh mạch, tốc độ có khi vượt mốc 20k/s mình dùng gprs của Mobi gói D30 down tẹt ga luôn, 1 bài mp3 3-4mb down ở Zing mất gần 5 phút

vincentgreen54

Tốt nhất là ko cài bạn à,cài font tiếng trung vào thì nó ko ô vuông nữa,nhưng ta cũng đâu hiểu đc.

MinhThang

Manager
Tốt nhất là ko cài bạn à,cài font tiếng trung vào thì nó ko ô vuông nữa,nhưng ta cũng đâu hiểu đc.

Dùng cái font vừa hỗ trợ VN và CN luôn, dù sao cũng có lúc cần chứ, Vh mà thiếu thằng CN không xử được.

vincentgreen54

Ừ,lúc sáng mình test chưa kĩ,ở page 1,mình có đính chính ở dưới rồi.
@ MinhThang : tại lúc đầu anh bảo font chỉ hỗ trợ CN,chứ đương nhiên hỗ trợ "việt trung 2 nước chúng ta " thì phải cài rồi.

leetran72

Công nhận là tốc độ đã đc cải thiện tuyệt vời nhưng thú thực thì em vẫn chưa chưa hài lòng lắm. Chế độ zoom ko ổn lắm, nếu để ở chế độ màn hình thì sẽ nhìn thấy...ko gì cả. mediafire vẫn ko download đc. Vẫn ko thể kết nối với google việt (opera và teashark thì OK) Việc nhập địa chỉ cũng khá là khó khăn vì nếu địa chỉ quá dài thì phần phía sau của đoạn cần nhập sẽ bị che mất, ko thể nhìn thấy đc(nếu có nhập sai cũng chịu chết):(

Điều khá tốt là ở chế độ Adaptive thì việc chuyển trang có vẻ đc cải thiện. Thế nên bác nào quen dùng zoom tốt nhất nên thay đổi thói quen của mình mà chuyển sang Adap đi thì hơn. Tốc độ download cũng đc cải thiện đáng kể, và download cũng ổn định hơn

Buồn cười 1 cái là nếu các bác nhập địa chỉ http://pdaviet.net vào UCWeb thì sẽ ko thể vào diễn đàn của padviet bằng cách này đc. Đơn giản là nếu các bác đưa trỏ chuột về chữ diễn đàn thì nó...biến mất :D

Đây là 1 vài ý kiến của em, cũng chỉ là những nhận xét chủ quan thôi. Chắc chắn ko tránh khỏi 1 số sai sót (chưa nói đến sai lầm) Các bác thông cảm!

Chỉnh sửa cuối: