• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB - Trình duyệt web, các phiên bản (cập nhật 23.07 #269)

dongdieu

opera ko bằg uc đâu mình dùng bản chính thức thấy ko lỗi gì mà lại khá nhanh ko cần việt hóa gị cả nhưng 1 số cái mà ucweb cũng ko down dc phải dung pc
:(

Chienkon88

UcBrowser v7.2beta2 english trans by .::cercel::.

attachment.php
attachment.php

chúc vui !

ahgnaoh_h2t

Các bạn ai biết cho mình hỏi cái:muốn copy 1 đoạn văn bản trên UCWeb thì làm thế nào.
VD như khi mình copy 1 đoạn URL hay 1 văn bản khó nhớ chẳng hạn,cám ơn nhiều.

ahgnaoh_h2t

Bấm phím #, phím 7
Rồi chọn phần mà bạn muốn!

Mình dùng bàn phím qwerty,ấn # không được,mình ấn phím " a " hiền lên chọn văn bản,chọn URL,chọn URL của ảnh,Mình ấn chọn văn bản không được,nếu theo như cách bạn nói thì chỉ copy được dòng link in đậm thôi,còn đối với văn bản chữ thường thì không được.

thien13311

Active Member
Nhấn phím A sau đó muốn copy một đoạn văn bản thì chọn dòng thứ 3 "Current screen" (những chữ hiện trên màn hình). Khi hiện lên bảng tạm bạn có thể xóa lọc bớt đi các chữ không cần thiết.
Còn muốn copy chữ-văn bản của toàn trang web thì nhấn phím A sau đó chọn dòng thứ 4 "The entire page"..
Còn nhấn phím A hiện lên bạn chọn dòng thứ nhất (TV: "Văn bản") thì nó chỉ cho sao chép văn bản đang bôi đen.
Tuy nhiên văn bản bạn copy được thì định dạng đã mất bạn phải dán vào QO hoặc DEd để chỉnh sửa.
Chúc vui! =D>

Chỉnh sửa cuối:

Chienkon88

UCWEB v7.2.0.46 build 10033015 beta S60v3v5 Eng translate by Jibin ! =D>

thanks mọi người đã ủng hô !

chúc vui !

kauchunho

@kien Sever en hay cn vãy bác
ps: đả test sv chjna. Hỏng biết lúc nào mới ra bản browes 7.2 đây

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

UC Browser v7.2.1.50 Beta2 S60v3 Unofficial Signed CN-EN [Cập nhật 23.04.10]

UC Browser v7.2.1.50 Beta2 S60v3 Unofficial Signed CN

Phần mềm duyệt web quá quen thuộc trên mobile đã ra bản China mới, bản cập nhật ngày 23.04.2010 này do mình nhặt nhạnh bên IPmart về, anh em test thử xem sao nhé ! Nếu good có thể đưa ra Việt hóa ngay !

Nguyên văn từ tác giả ( đây là những tính năng nổi trội của UC đựoc đăng trên trang chủ của UC , tác giả trích dẫn lại thôi không có gì mới cả, điểm mới duy nhất đó là UC đã tăng cường hỗ trợ Flash 10 điều này cũng có nghĩa là tương lai nó sẽ bắt kịp Skyfire trong lĩnh vực nghe nhạc xem videoonline --> chờ bạn nhé !) :

Browsing Function Are you bored with a dull WAP site? Are you upset with the blank display in a WAP site? UC Browser will provide a fresh and better change to all these problems on the mobile Internet! With UC Browser, not only you can view WAP site quickly, but the colorful websites smoothly as well in order to enjoy the pleasure of wireless technology thoroughly.

Navigation Function Wireless is more colorful! Information, entertainment, community, forum, blog, and there are even more from what we can provide. Site navigation service recommends
excellent websites and hot sites to you! Click! Click! Click! It’s so easily to access the site. Open the websites you would like to visit quickly so you can view what you like and listen to what you enjoy.

Search Function Don’t underestimate the massive and extensive information that can be searched on your mobile phone! With UC Browser, you can do it! UC Browser offers various search engines, such as Baidu, Google, Yahoo, and other popular ones to satisfy your desire of searching the whole Internet. UC Browser supports searching by categorization, such as by web pages, music, pictures, maps, and other methods.

Download Function Beautiful pictures! High quality MP3s! Characteristic phone ring tones! UC Browser allows you to get what you want and all you want. The powerful download function makes your download easily, in which makes you save time and cost. UC Browser’s download function supports large file downloads and the file resume functions for continuous downloading, which adopts the data compression technique to reduce the data traffic flow.

Shortcut Key Application With the shortcut key function, it makes the whole operation process of UC Browser convenient and efficient. You can assemble shortcut keys with single key or double keys, and setup shortcut key by yourself. The customized service fully allows you to enjoy the pleasure of using wireless technology.

Điểm Mới:
Hỗ trợ Flash10

http://www.4shared.com/file/k7zz2lJ5/UCWEB-72150-6500-28-10042311.html

http://www.mediafire.com/file/jcgjnzhcbz2/UCWEB-7.2.1.50-6500-28-10042311.zip

===========o0*0o===========

UC Browser v7.2.1.50 Beta2 S60v3 Leaked EN by cupinthemud

dịch hoàn chỉnh hơn , tuy nhiên vẫn servers china :|

attachment.php
attachment.php

DOWNLOAD HERE

Last edited by a moderator:

toan_829

Bản tàu hay vãi,nó hỗ trợ tối đa cho thị trường của nó,có tìm video,game ngay trong trình duyệt,trong khi bản EN lại k có tính năng đó :(

Bo0Bo0

Hix vẫn chả bao giờ dùng cái UC này mà dùng google của Việt Nam được gõ nó toàn ra web của chúng nó
Mà sao China ác thế làm ra cái gì cũng dành cho thị trường của nó chứ các nước khác k hỗ trợ..định thủ 1 mình dùng à

hungchv

Sao lạ nhỉ.Ko xem được là sao nhỉ?;;);;)Máy mình N82.Ko biết có xem được ko?hình như máy mình ko hỗ trợ flash 10

cuongsaker1306

UcFlash hỗ trợ dòng fp2 trở lên. Nền tảng flash này để chơi 1 số game onl ngay trên uc chứ ko phải flash player để chơi nhạc trực tuyến như Skyfire.

Thangnd31082

Sao lạ nhỉ.Ko xem được là sao nhỉ?;;);;)Máy mình N82.Ko biết có xem được ko?hình như máy mình ko hỗ trợ flash 10

UcFlash hỗ trợ dòng fp2 trở lên. Nền tảng flash này để chơi 1 số game onl ngay trên uc chứ ko phải flash player để chơi nhạc trực tuyến như Skyfire.

Chính xác tuy nhiên về lâu dài UC sẽ tiếp cận thị trường theo hướng này ! Mấy tên China này "đầu to" lắm ! Cái trang mở đầu của nó thách thức cả thế giới mem mobile mà vẫn bó tay !