• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UcWep 6.7 Việt hóa (Sis File)

TruBic

Well-Known Member
theo em nghĩ có lẻ lả font tiếng vịêt của ta có vấn đề về sung đột 100/100

không phải xung đột mà do thiếu font china đó bạn tải bộ font đa ngôn ngữ của daoquangsu dùng thì vào được Ucweb thôi nè

hunterviet

Well-Known Member
mình cũgn bị như bạn . nhưng mình sài oprea . hko biết bị sao nữa , trước khi khởi động lại nó có mấy cái sọc sọc rồi chuyển sang đen và rồi khởi động lại

Cài font đa ngôn ngữ vào ông ơi, mà nếu nhanh thì cài bản fix lỗi có kèm font đa ngôn ngữ trong box của anh thangnd31082 Tại Đây là ko có bị vấn đề gì rứa

AquaSta

Moderator
Sau một vài ngày sử dụng Ucweb6.7 này mình nhận thấy nếu cài bộ font đa ngôn ngữ (dĩ nhiên phải có font china) thì dùng bản Ucweb6.7 của ANHTAMHCM dịch vô tư không cần phải chép đè tệp tin lp_navi.cd_data của Ucweb6.5 vào. Một lỗi nữa là nhấn phím bút chì là bị out ra ngay ->khắc phục bằng cách giữ phím bút chì rồi nhấn phím mềm trái hoặc phím mềm phải bạn sẽ thực hiện được thao tác copy hoặc paste mà không bị out Ucweb

Em vừa test xong, đúng như bác này nói, đang định vào báo cáo thì đã có bác bác cáo rồi. Paste trực tiếp là out, anhtam fix lại nhé!

0988345352

Cho mình hỏi chút.. cái UCWEB này có thể download được ở những host nào vậy ah ? Mìnhg dow các host như mediafirre không được

Còn mình dùng phím bút chì vẫn bình thường mà ?

hunterviet

Well-Known Member
Cho mình hỏi chút.. cái UCWEB này có thể download được ở những host nào vậy ah ? Mìnhg dow các host như mediafirre không được

Còn mình dùng phím bút chì vẫn bình thường mà ?

Nếu để down tại mediafire thì dùng Opera là tốt nhât, rõ nét nhất tại ô đăng nhập ID và Pass ấy bạn, bấm phím bút chì là uot luôn

0988345352

cảm ơn bạn ... vậy còn cách nào không ah ? opera mình ko dám cài nữa.. cài 2 lần truy cập được tí là treo máy..

ngocthanhdhgtvt

cảm ơn bạn ... vậy còn cách nào không ah ? opera mình ko dám cài nữa.. cài 2 lần truy cập được tí là treo máy..
Posted via Mobile Device chịu thôi bạn àh. Opera thì đown ở mediafire còn ucWep thì đown ở 4shared còn upload thì ngược lại.

saodoingoi142

Moderator
Hãy đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng....!!!!

anh tam oi em cai cai nay tren con n7610 vo thi no tu out ra ngoai la bi lam sao giup em voi

Hãy đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng....nha bạn!!!! ;;) Pro anhtamhcm đã nói rất rõ ở phía trên rồi!Ai ai cũng làm dc mà,phải chiu khó tìm hiểu và đọc kĩ chứ!!!Và lần sau bạn hãy viết bài có dấu nha,nếu ko ADMIN sẽ xóa bài của bạn đó...!!!Chúc bạn sớm làm thành công...!!!;;)

hunterviet

Well-Known Member
mình cũgn bị như bạn . nhưng mình sài oprea . hko biết bị sao nữa , trước khi khởi động lại nó có mấy cái sọc sọc rồi chuyển sang đen và rồi khởi động lại

Bạn phải cài font đa năng vào mới dùng bản này được, hoàn toàn những sự khó chịu ấy xẽ biến mất, tốt hơn hết cậu nên cài bản fix lỗi của anh thangnd31082 Tại đây, down về và làm theo hướng dẫn. Good luck=D>

loveandlove

Posted via Mobile Device
Ai có tài liệu về chuyển server EN cho ucweb ko ạ. Em muõn tìm hiểu mà khồg kiẽm đc tài liệu. Thanks!

loveandlove

Posted via Mobile Device
Ai có tài liệu về chuyển server EN cho ucweb ko ạ. Em muõn tìm hiểu mà không kiẽm đc tài liệu. Thanks!

hunterviet

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Ai có tài liệu về chuyển server EN cho ucweb ko ạ. Em muõn tìm hiểu mà không kiẽm đc tài liệu. Thanks!

Ko có đâu bạn, nếu có anh8 đã làm rồi, nên post 1 bài thôi bạn

loveandlove

Posted via Mobile Device
Vây buồn nhỉ. Em post bằng đt bị lag mong MOD xóa dùm, em không cõ ý

hunterviet

Well-Known Member

UCWeb cũng down được nhưng cụ thể mình ko rõ lắm, nhờ cao thủ nào còn nhớ vào đây giải thích cách lấy link mediafire down giùm

TruBic

Well-Known Member
nói chung là Ucweb hay opera thì dùng để DL mấy cái tập tin nhỏ kb thôi còn tập tin trên 1mb hay lớn hơn mà dl bằng điện thoại thì vừa lâu vừa tốn tiền có khi dl được nửa chừng là bị lỗi lại dl lại nên tốt nhất các bạn chỉ dùng các phần mềm duyệt Web trên điện thoại để lướt Web còn nếu muốn DL thì dl những cái tập tin nhỏ kb đính kèm trên diễn đàn và tốt nhất là dùng PC để dl.

hunterviet

Well-Known Member
nói chung là Ucweb hay opera thì dùng để DL mấy cái tập tin nhỏ kb thôi còn tập tin trên 1mb hay lớn hơn mà dl bằng điện thoại thì vừa lâu vừa tốn tiền có khi dl được nửa chừng là bị lỗi lại dl lại nên tốt nhất các bạn chỉ dùng các phần mềm duyệt Web trên điện thoại để lướt Web còn nếu muốn DL thì dl những cái tập tin nhỏ kb đính kèm trên diễn đàn và tốt nhất là dùng PC để dl.

Vẫn Biết là thế nhưng tình huống của nhiều anh em khác ko như mình nghĩ anh ah

loveandlove

UCWeb cũng down được nhưng cụ thể mình ko rõ lắm, nhờ cao thủ nào còn nhớ vào đây giải thích cách lấy link mediafire down giùm
Bạn tìm môt trang cho leech link mediafire ãy, mình vẫn dowload như thẽ suõt. Trứơc mình vẫn dow file hơn 2mb dễ dàng bằng UC mà không bị lỗi j (TTpod của manhtu ãy)
Posted via Mobile Device

hunterviet

Well-Known Member
Bạn tìm môt trang cho leech link mediafire ãy, mình vẫn dowload như thẽ suõt. Trứơc mình vẫn dow file hơn 2mb dễ dàng bằng UC mà không bị lỗi j (TTpod của manhtu ãy)
Posted via Mobile Device

Làm theo cách của bạn loveandlove hoặc làm như thế này nhé,bạn vào trang mediafire cần down,xuống dòng click here to download,ấn # 7,chọn Url liên kết,rồi ấn # 3,nhấp vào cái link,xoá đoạn đầu cho đến trước chữ http,nhấp ok.nhấp lại vào link vừa edit,giữ #,chọn copy.mở quản lí tải về,hay download manager,mở menu,chọn new,giữ # rồi paste.