• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[UIQ VIỆT HÓA + MOD ICON] CorePlayer 1.3.2 build 6909 bởi Caohieu88 (6/5/09)

nh0x1uv2911

Hic, ai bảo bạn là file Sisx chỉ cài được vào Phone Memory * *, bản Việt hóa này vẫn cài được trên thẻ nhớ mà :D . Mình nghĩ có thể do CDA của bạn chưa phải là mới nhất ( với M600 là R6A13 - GW ), hoặc là bạn chưa hack unsign cho phone nên có hiện tượng ko cài được nhiều PM như vậy!

Hì hì. Chắc là mình nhầm, máy mình lúc trước không bị thế đâu, nhưng do hack phone nên treo máy phải up lai firmware nhiều lần---> máy bây giờ trơ lắm.Mình nhớ là khi up lại firm mình đã change CDA mới nhất rồi không biết có phai la R6A13 - GW không? Bạn cho mình nick chat để add làm quen để tiện trao đổi được không:D. Mình vẫn còn chicken nên muốn học hỏi bro nhiều.

xenosensi

Bạn chỉ phải online khi xem trong Youtube thôi, còn bình thường thì không cần. Nó là chương trình xem video, nhạc, ảnh mà! Font chữ trong file đính kèm ở dưới nhé!
em đã down bộ Fonts của anh về rồi nhưng em ko chép đè lên font cũ được, vậy giờ em phải làm như thế nào để chép vào được vậy. (Font cũ ko xóa được)

Caohieu88

em đã down bộ Fonts của anh về rồi nhưng em ko chép đè lên font cũ được, vậy giờ em phải làm như thế nào để chép vào được vậy. (Font cũ ko xóa được)

Bạn sử dụng swiss kiểm tra xem các file trong Font có chế độ Read only ko, nếu còn thì bỏ chọn Read only đi rồi xóa. Nếu vẫn tiếp tục ko xóa được thì rename folder fonts thành fontxx chẳng hạn rồi xóa.
PS: Nên dùng x-plore đôi khi chức năng xóa tốt hơn Swiss!

nh0x1uv2911

Mình thì trực tiếp xóa trên computer luôn, bạn cắm cáp vào rồi xóa hết font cũ ở D/resource/fonts đi rồi mới copy fonts mới vào. Thanks Caohieu lần nữa, fonts bạn rất đẹp, duyệt tiếng việt được 100%. Đây là lần đầu tiên m600i của mình duyệt được tiếng việt sau bao tháng ngày mày mò tìm kiếm fonts chữ.Caohieu cho mình add nick chat nhé.:D

Caohieu88

Nếu bạn cài font trên C\Resource thì làm theo cách của mình, còn nếu trên D\Resource thì cứ dùng PC xóa thoải mái!! Nhưng nói chung font tiếng việt thì nên cài trên C, các bộ font nặng như T Trung, T Nhật thì nên cài vào D\Resource để có bị làm sao ( restart liên tục chẳng hạn ) thì có thể tháo thẻ ra xóa đi là Ok!!!

xenosensi

Bạn sử dụng swiss kiểm tra xem các file trong Font có chế độ Read only ko, nếu còn thì bỏ chọn Read only đi rồi xóa. Nếu vẫn tiếp tục ko xóa được thì rename folder fonts thành fontxx chẳng hạn rồi xóa.
PS: Nên dùng x-plore đôi khi chức năng xóa tốt hơn Swiss!
Foder Font đó của em ko xóa được , chỉ có đổi tên thành tên khác thì nó mất tác dụng xong rồi lập lại 1 foder font mới thôi.. Em đã dùng 2 cách của anh nhưng vẫn ko xóa được,. giờ cho nó nằm yên đó luôn. dù gì cũng thx anh

Caohieu88

Foder Font đó của em ko xóa được , chỉ có đổi tên thành tên khác thì nó mất tác dụng xong rồi lập lại 1 foder font mới thôi.. Em đã dùng 2 cách của anh nhưng vẫn ko xóa được,. giờ cho nó nằm yên đó luôn. dù gì cũng thx anh

Có thể ko xóa được nhưng lại Cut được. Bạn Cut nó vào C\MediaFiles\Other chẳng hạn rồi muốn xóa kiểu gì thì xóa :))

Son_Do

Well-Known Member

Trên máy của mình nhiều khi cũng không xóa được thư mục fonts(dù đã đổi tên) nhưng xóa hết các font trong thư mục rồi mới xóa thư mục thì lúc nào cũng xóa được. Bạn thử theo cách của mình xem sao?

xenosensi

cho em hỏi tí, em vài vào rồi nhưng vẫn chưa tìm thấy chỗ nào để thay đổi ngôn ngữ thành tiếng việt anh nào biết chỉ giúp em với. thx

Son_Do

Well-Known Member
cho em hỏi tí, em vài vào rồi nhưng vẫn chưa tìm thấy chỗ nào để thay đổi ngôn ngữ thành tiếng việt anh nào biết chỉ giúp em với. thx

Bạn làm như sau : Tools - Preferences - Select Page - Language - Chọn Vietnam - OK.

Chỉnh sửa cuối:

huynhminhhung

Posted via Mobile Device
Cách đây 3 hôm mình đã cài thành công và sử dụng rất tốt , nhưng vì lý do riêng mình đã cài đặt lại máy giờ cài lại bản 3.2 VH này không thể nào cài được! Nó chạy đến hơn 90 là tự thoát ra ngay (minh đã cài nhiều PM rồi)đành phải quay về lại 3.0 VH .(mình đang sử dụng PM gõ TV của Doananhtai để viết bài đây).
Xin caohieu88 xem lại giúp mình ,hay là bản này nó chỉ cho cài được 1 lần thôi ?

Caohieu88

Posted via Mobile Device
Cách đây 3 hôm mình đã cài thành công và sử dụng rất tốt , nhưng vì lý do riêng mình đã cài đặt lại máy giờ cài lại bản 3.2 VH này không thể nào cài được! Nó chạy đến hơn 90 là tự thoát ra ngay (minh đã cài nhiều PM rồi)đành phải quay về lại 3.0 VH .(mình đang sử dụng PM gõ TV của Doananhtai để viết bài đây).
Xin caohieu88 xem lại giúp mình ,hay là bản này nó chỉ cho cài được 1 lần thôi ?

Không phải chỉ cho cài 1 lần đâu bạn, mình nghĩ có thể một lỗi nào đó như thẻ nhớ chẳng hạn. Bạn cài lại trên Phone Memory xem sao nhé! ;)

huynhminhhung

Posted via Mobile Device
Mình đã cài đủ kiểu rồi kể cả vào phone, không phải 1 lần mà rất nhiều lần rồi.
Mình có 2 thẻ nhớ cái nào cũng đem ra cài thử nhưng bó tay luôn

Caohieu88

Posted via Mobile Device

Lạ thật đấy, thế thì mình cũng ko hiểu máy bạn bị làm sao :(

ngoisaole

em làm được rồi ? thacks bác cái liền vui quá giờ xem được file flv rùi.công nhận pro thiệt hehe.ủng họ bác hết mình:p

NokuaN70

Well-Known Member
Posted via Mobile Device

Bạn thử Format sạch một cái thẻ nhớ rồi cài lại trên thẻ vừa Format xem sao?

Posted via Mobile Device

cocpro91

Posted via Mobile Device
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Mình nghĩ là bạn nên down 1 cái file khác của a cao hiếu upload ở trên đi.chắc là do lỗi file lúc giải nen thôi.Mình down ở link MF về cài vào ngon lắm hihi.