• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[UIQ3.0] LCG Slick UIQ3.0 v0.44 Uplate

sonnguyen_uiq3

Để sửa lỗi 3012 các bạn thử theo cách sau: Vào Control panel\Internet Accounts chọn tab Groups chọn Internet\Edit chọn GPRS bấm Priority chọn số1 sau đó save lại.Xong vào lại Slick thử xem kết quả thế nào? Mình đã làm như vậy kết quả rất Ok
Posted via Mobile Device

Cám όn bąn,sua loi 3012 ok rùi.bây jo bi loi cyou have been disconnected yahoo).potay.help

vnyelsea

Ở bản 0.43 trước thì mình vào MSN được nhưng không nhìn thấy danh sách các nick. Bản 0.44 này mình tưởng đã sửa được lỗi ở MSN nhưng vẫn không được. Được cái giao diện dùng theo themes của máy trông đồng bộ hơn.

Mình thấy vẫn hiển thị mà. Bản trước cũng hiện và bản này cũng hiện.
Mình thường dùng IM+, nhưng bản này là bản đầu tiên mình xài nên vẫn để trên máy làm ...kỷ niệm. Thi thoảng vẫn mở ra xài. OK mà bạn.
Mình nhớ khi đăng nhặp MSN xong màn hình chính có hai dòng, không nhớ rõ là gì... Bạn chọt vào dòng đầu tiên là danh sách nick đó bạn...

DÙng bản này bình thường nhưng mà giao diện của nó chọn giao diện nền chán quá bởi vì xấu và khó đọc hơn bản 0.43 - hôm qua cài xong lại bỏ đi về 0.43

Có thể dùng FONT hệ thống thay thế và cho SIZE lớn lên mà bạn.
Tại About ấn phím 800 rồi OK.

=>=>=>

Cám όn bąn,sua loi 3012 ok rùi.bây jo bi loi cyou have been disconnected yahoo).potay.help

Lỗi này do đường truyền. Bạn ra chỗ nào thoáng một chút là vô được liền.

Chúc cuối tuần vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

vnyelsea

Chỗ nào cũng vậy hết chứ không phải do đường truyền đâu...

Mình test thử mấy lần rồi mới dám kết luận. Mình ngồi trong phòng thì không lần nào vào được. Nhưng ra ban công đứng là được liền. Nói xuông có lẽ không thuyết phục, mình minh chứng bằng hình cho bạn xem:

Để chắc bạn vào WEB trước. Duyệt web được là Slick cũng đăng nhập được.

Một cách khác để khắc phục lỗi "...Error number -3012" gì đó là:
Các bạn khởi động Slick, vào menu chọn Configuration, tìm đến Access point (dòng hai từ dưới lên) chọn GPRS là xong. Ngầm định là auto...
Chúc vui!

tommynguyen1961

bản này không dc ok cho lắm,thấy ai cũng bị lỗi -3012 ngay cả mình cũng bị như thế và ko khắc phục dc.
Ket nối bây giờ lại khó khăn hơn bản trước nhiều.

tuanhung1433

Để sửa lỗi 3012 các bạn thử theo cách sau: Vào Control panel\Internet Accounts chọn tab Groups chọn Internet\Edit chọn GPRS bấm Priority chọn số1 sau đó save lại.Xong vào lại Slick thử xem kết quả thế nào? Mình đã làm như vậy kết quả rất Ok
Posted via Mobile Device

Mấy hôm nay bị lỗi 3012 mình khắc phục bằng cách mở web trước. Sau khi máy kết nối gprs xong thì chạy Slick là dcBây giờ cài đặt gprs thành ưu tiên một như NokuaN70 hướng dẫn thì ok. Chỉ có cái là nếu đang ở nơi có Wifi thì phải kết nối Wifi trước, không thì máy lại kết nối bằng gprs.
@vnyelsea: Mình cũng đã thử cách như bạn chỉ ngay từ bữa đầu tiên uprage lên bản này nhưng cũng không được

vnyelsea

Mấy hôm nay bị lỗi 3012 mình khắc phục bằng cách mở web trước. Sau khi máy kết nối gprs xong thì chạy Slick là dcBây giờ cài đặt gprs thành ưu tiên một như NokuaN70 hướng dẫn thì ok. Chỉ có cái là nếu đang ở nơi có Wifi thì phải kết nối Wifi trước, không thì máy lại kết nối bằng gprs.
@vnyelsea: Mình cũng đã thử cách như bạn chỉ ngay từ bữa đầu tiên uprage lên bản này nhưng cũng không được

Cái này khó hỉu nhể. Mình thử một phát là okie luôn.
Thôi thì chờ bản update mới cho hoàn thiện. Mình thì dùng IM là chính, thì thoảng thay đổi mới dùng cái này thui.
Thấy anh em bị error mình chỉ muốn chia sẻ những gì mình test và ok thôi. Chắc mỗi máy mỗi khác, hehe...

NokuaN70

Well-Known Member
Nếu có Wifi thì kết nối rất nhanh( đã test bằng Wifi) nhưng kết nối bằng GPRS thì thật sự rất khó dù đã xử lý xong lỗi -3012 có lẽ LCG nó nghĩ ở đâu cũng có Wifi :D

lethingochang

Nếu có Wifi thì kết nối rất nhanh( đã test bằng Wifi) nhưng kết nối bằng GPRS thì thật sự rất khó dù đã xử lý xong lỗi -3012 có lẽ LCG nó nghĩ ở đâu cũng có Wifi :D

mình đã làm theo cách của bạn nhưng ko khắc phục dc lỗi -3012.
cái này kết nối bằng wifi thi ok nhưng gprs thì bó tay.:((

tuanhung1433

Từ chiều tới giờ sau khi cái đặt theo cách của Nokua chỉ thì chọt phát nào là ăn phát đó;;). Chua biết tới sáng mai thì sao nữa. Ko thì phải chơi lại chiêu cũ chạy trình duyệt web trước :((

NokuaN70

Well-Known Member
mình đã làm theo cách của bạn nhưng ko khắc phục dc lỗi -3012.
cái này kết nối bằng wifi thi ok nhưng gprs thì bó tay.:((

Bạn đã tùy chỉnh kết nối ưu tiên là GPRS chưa? sau đó vào Configuration\Access point chọnGPRS Alternative access point chọn GPRS xem sao? Mình đang chọn như vậy cho DT của mình và chat chit vô tư từ nãy đến giờ :)

Posted via Mobile Device

O9xx19xx29

Mình dùng hoàn toàn ko có bất cứ lỗi nào cả ( W950i - sim Viettel đã có acc v-internet )

NokuaN70

Well-Known Member
À còn vụ này nữa, AE nào xài Profimail mà đã mua code của Hoangsonx mà xài Jukebox free của bác dongxanh thì sau khi check full cho Jukebox rồi thì xóa luôn cái folder chứa file host đi nha, nếu kg sẽ kg check mail dc đâu đấy. Hôm bữa chơi cái folder chứa file host định check lụi cho X-Plorer mà quên kg xóa đi làm ngồi check mail hòai kg dc xóa nó đi mới connect dc.
Posted via Mobile Device

sonnguyen_uiq3

ayza,mấy ngày ngay em mệt mỏi với thằng này ghê luôn,làm đủ mọi cách,khắc phục được lỗi 3102 thì bây giờ tới lỗi ''you have been disconnected to yahoo,not....ở dưới đất hay leo lên ban công cũng potay.bác nào có bản slick nào chạy ổn ko up cho mình với,bản cũ cũng được.chat chíc thì mình mê thằng này nhất.thanks

NokuaN70

Well-Known Member
Mình cũng bị như vậy rất nhiều, khi nó báo như vậy bạn tạm thời Exit ra ngoài khoảng 5 phút sau vào lại thử xem sao, mình làm như vậy tới bây giờ thì kg bị nữa.
Posted via Mobile Device

tommynguyen1961

Cách vào dc chương trình này 1 cách ngon lành và không bao giờ bị lỗi nữa là trước khi vaò chương trình này bạn nên mồi nó bằng cách vô web trước để kích hoạt GPRS, sao đó thoát ra và vô sclick là ok.
chúc các bạn thành công.

no01

Mình dùng p990i update v0.44 tình cờ gặp lỗi khi vào chat thì radio FM đang nghe bị off luôn, 0 phải pause! mở FM lại 0 được, chỉ còn cách exit Slick thì mới được.

Trước đây thế nào 0 rõ vì chưa hề mở 2 thứ cùng lúc như vậy. Máy R6E28 vẫn dùng ok, chưa mod gì cả, có hack C :)

Có ai biết cách xử lý chỉ giúp mình. Thanks!

justinhoang_am

Mình chat trên W950i thì bị 1 lỗi như thế này. nếu như em vào configuration(0) rồi tích vào "show group" mà không tích vào "hide offline" thì sẽ bị đá ngay và báo lỗi số 3.
Bác nào biết cách khắc phục không nhỉ?

ductam

Đã có Slick 0.45 rồi đấy. Mình không up lên được. Mod up dùm nhé. Bản này vẫn bị lỗi đăng nhập, vẫn phải kích hoạt GPRS trước mới được. MSN thì vẫn không chat được. Chẳng thấy cải tiến cái gì.

Chỉnh sửa cuối: