• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[UIQ3.0] SMP_1.70_Hacked_v2 - Vào ổ C&Z,Chỉnh sửa C/sys Ko Cần CS #52

dongxanh

Posted via Mobile Device

Dù sao nó cũng có cái lợi là khi cần xem file, copy file thì không cần bận tâm đến capswitch nữa.
Mình cũng đang có cả xplore hacked và smp hacked trong máy đây, nhưng khi muốn edit 1 file RSC bất kỳ trong C vẫn bắt buộc phải tắt capswith mới được.
Còn với smp hacked, các bạn thử để caps ON, xong vào C\resource xóa thử file Contact.RSC xem có được không nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

BatKidGoHell

Công đại nhân xem lại vụ này đi! hình như vẫn phải dùng Capsswitch thì mới chép đè file và chỉnh sửa linh tinh được! nếu thế thì hack này chỉ có tác dụng truy cập vào ổ c để xem chơi thôi chứ không phải hack phone toàn diện!

CongVoi

Super V.I.P
Công đại nhân xem lại vụ này đi! hình như vẫn phải dùng Capsswitch thì mới chép đè file và chỉnh sửa linh tinh được! nếu thế thì hack này chỉ có tác dụng truy cập vào ổ c để xem chơi thôi chứ không phải hack phone toàn diện!

Nói vào để xem chơi thôi thì quá đáng quá.Bạn thử copy paste bất kì một cái gì vào ổ C xem nào.:|

eternal_vnn

thui em lại về với kiẻu cũ 2 tay 3 sén : SMPro + Xplore + Capss vậy.
mong chờ 1 ngày anh Công tìm đc bản hack nào không cần Caps of mà vẫn chỉnh đc file :D

dongxanh

Nói vào để xem chơi thôi thì quá đáng quá.Bạn thử copy paste bất kì một cái gì vào ổ C xem nào.:|

Copy thì vẫn được, nhưng rename, delete, edit thì không được đâu bạn Congvoi ạ.

Hơn nữa mình nhớ là có 1 số mod và phần mềm port từ máy khác qua, cài bằng file sis, không cần đến Xplore hay SMP nhưng vẫn phải tắt Capswith đi mới cài được đấy.

at007

anh congvoi ơi,em ko chép đè được mấy file mod icon hay .rsc...hic...phải cài lại capp swicth mới chép đè được...và cả các file mod hệ thống nữa ví dụ như mod ZSBPOPUPMENU ,thông thường chuyển CS qua off là chép ok ngay,em tháo CS ra thì ko tài nào chép được...:((

BatKidGoHell

Công tiên sinh thử copy cái file ZSBPOPUPMENU.RSC đè lên cái file trong thư mục ZSBPOPUPMENU xem có được không? Tiên sinh nhớ để Capss on đấy nhé! em làm như thế mà không sao copy đè lên file cũ được. phải caps off thì mới cho copy đè!

Son_Do

Well-Known Member
Copy thì vẫn được, nhưng rename, delete, edit thì không được đâu bạn Congvoi ạ.

Hơn nữa mình nhớ là có 1 số mod và phần mềm port từ máy khác qua, cài bằng file sis, không cần đến Xplore hay SMP nhưng vẫn phải tắt Capswith đi mới cài được đấy.

Sao mình vẫn làm được nhỉ, mình copy một file vào C:\Private sau đó mình vẫn có thể rename và delete file đó đi. Trong khi làm những thao tác này thì CapsSwitch vẫn ở chế độ ON.

Son_Do

Well-Known Member
Rút ra một kinh nghiệm là dùng bản Hack này có thể Copy, delete, rename thoải mái nhưng không cho copy đè file. Để mình mò tiếp.

ductam

Hình như bản này hơi phập phù. Mình cài vào thử để Caps on lúc được lúc không.

Son_Do

Well-Known Member
Pó tay với thằng này, copy, delete, rename vào Private thì ok nhưng vào resource thì không chịu??????

dongxanh

Mình không có ý phản đối bản này, nó vẫn rất hay. Mình vẫn đang dùng nó kia mà. Nhưng ý mình là không thể bỏ Capswitch đi được đâu.

Bạn Son_do, những file bạn xoá được là những file mà process của nó đang không chạy. Bạn thử xoá file mà process lúc nào cũng chạy như Contact.RSC hay file của control panel xem sao. Thế nào bạn cũng có đang sài mod contact nên nó đang ở trong ổ C\Resource\apps đó.

Và giả sử SMP có thể làm được tất cả các thao tác đi, thì nếu bạn cần chỉnh popup menu trên Xplore. Bạn mở Caps On thì không bao giờ edit được file ZSBpopupmenu.RSC cả. Chưa kể là có những mod bằng file sis khi cài phải tắt CAPS mới cài được.

Vậy thì Chúng ta vẫn không thể bỏ Capsswith đi được rồi.

Son_Do

Well-Known Member
Đúng như bạn Dongxanh nói, không thể bỏ CapsSwitch được, nhưng có thể thao tác với một số file không chạy thường trực, cũng là một bước tiến trong phòng trào hack máy.

at007

Capp Swicth không thể bỏ đi được..........nhưng dùng kèm với bản nâng cấp này rất tiện,không sao cả

tommynguyen1961

đúng là hàng độc thiệt. Cái này kết hợp với installserver.exe phải chạy nữa thì xem như the hồ mà cài máy và voọc máy.

tom_riddle

em thấy dùng CapsSwitch vẫn tốt hơn, vì khi nào cần hack/mod ta mới Switch Off, còn ko thì để On cho nó lành, mất vài giây để Switch Off thui mà :D