• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[UIQ3.0] X-pore1.22_HAcked - UIQ3.0 Từ Bỏ CapsSwhitch

Caohieu88

Mới sáng ra mà đã nhận được tin buồn rùi, may mà em đang dùng bản 1.30 từ hôm trước tới giờ và thử lên ngày 14/9/2009 thì vẫn chạy tốt tuy nhiên ngoài khoản 3s phải chờ thì có thêm 1 câu là Check for newer version now? .. Còn lại tất cả vẫn chạy tốt!

Son_Nguyen

Posted via Mobile Device

TIN BUỒN CHO MỌI NGƯỜI ĐÂY:

Vào ngày 1 - 1 - 2009, Xplore 1.22 sẽ bị hết hạn. Khi khởi động chương trình sẽ xuất hiện bảng thông báo đã hết hạn sử dụng, bạn cần cài đặt phiên bản mới.

Trong khi vẫn chưa có được bản full của version 1.30 thì đây quả thật là một thiệt thòi rất lớn cho tất cả chúng ta, vì SMPro không thể thay thế Xplore được do thiếu chức năng hex editor. Và khi có mod gì đó cho SMP thì phải thoát nó ra để cài mod, nhưng không có Xplore thì lấy gì mà thao tác?

Các bạn có thể test thử bằng cách đổi ngày trên điện thoại sang năm 2009 sẽ thấy. Ngay phiên bản đã hacked này cũng vẫn bị hết hạn!!!
Chỉ còn có 47 ngày nữa thôi là phải nói lời giã biệt. " Con mèo cô đơn" quả là cao tay ấn!!!

LCG ác quá trời à, lúc nãy mình cũng vừa test thử, đúng như bác dongxanh nói, nó báo "Version Expried". Nó làm thế này là để ko cho a e xài chùa soft của nó vĩnh viễn đây mà. Mình đang dùng cả SMP & X-Plore, coi 2 pm này như 2 cánh tay đắc lực thì chỉ còn hơn 40 ngày nữa là liệt mất 1 rồi. Mà v1.30 lại chưa có bản full nữa.. Nản ko còn gì để nói luôn!!:(

huynhminhhung

sao lạ nhỉ ? thấy các bác nói mình test thử ngày 14/11/2009 xong rồi vào x-plore nó chỉ báo PROGRAM UPDATE check for newr version now? . mình không update thì bấm NO dùng bình thường thôi mà

relaxvn

sao lạ nhỉ ? thấy các bác nói mình test thử ngày 14/11/2009 xong rồi vào x-plore nó chỉ báo PROGRAM UPDATE check for newr version now? . mình không update thì bấm NO dùng bình thường thôi mà
Ừ lạ thật, em thấy mỗi của Bác là dùng được thôi. Của em mà đổi ngày sang 2009 là cũng bị đánh bật ra ngay, Thật đấy em thề luôn. Cái thằng LCG này ghê gớm thật!

eternal_vnn

Mr. Đàm đùa cài bản nào vậy?mình cài 1.22 chuyển qua 1.1.2009 cái là bị nó đá suýt văng qua cửa sổ đây này T_T
@Relax : há há câu nói của ông hài quá!nhưng cẩn thận không là rắc rối đấy!

vnpt1706

Mới sáng ra mà đã nhận được tin buồn rùi, may mà em đang dùng bản 1.30 từ hôm trước tới giờ và thử lên ngày 14/9/2009 thì vẫn chạy tốt tuy nhiên ngoài khoản 3s phải chờ thì có thêm 1 câu là Check for newer version now? .. Còn lại tất cả vẫn chạy tốt!

có cách nào cài được LCG mà không bị Check for newer version now? không Caohieu88 ?
Mình đã thử mọi cách!

rinoa19

cài vô báo chưa signed ...kg cài được...dù đã có installer.exe...chắc phải sign như hồi xưa..

Caohieu88

có cách nào cài được LCG mà không bị Check for newer version now? không Caohieu88 ?
Mình đã thử mọi cách!

Cho đến bây giờ chưa có cách nào cả bạn ah, chắc phải dùng tạm bản 1.30 với "Check for newer version now?" và 3s chờ thôi, chứ còn bản 1.22 sang 1/1/2009 đâu có dùng được nữa.. :((

thaiminh40

Cái này không biết có khác với bản mình đang xài không nữa.
Mình dùng siscontents chỉnh X-plorer.exe cho phép allfiles thì không cần mở capswitch sang off nữa.Mình dùng khá lâu rồi nhưng thấy copy một số file nó lại không cho nên không thể bỏ capswitch.:D
Để test bản này xem sao.
Có một điều mình hơi khó chịu là khi mở X-plorer lúc capsswitch đang off thì màng hình sáng đến chói cả mắt. muốn tắt nhanh thì chỉ có chọt vào cục pin chọn độ sáng màng hình mới hết. :(

relaxvn

@Relax : há há câu nói của ông hài quá!nhưng cẩn thận không là rắc rối đấy!
Vâng ạ, em sẽ rút kinh nghiệm. Nhưng đây đúng là ham muốn của cả đời em đấy Bác ạ. Bác đã cắt được thuốc cho anh chàng X-Plore 1.30 chưa thì Share cho anh em với.

thaiminh40

Cho đến bây giờ chưa có cách nào cả bạn ah, chắc phải dùng tạm bản 1.30 với "Check for newer version now?" và 3s chờ thôi, chứ còn bản 1.22 sang 1/1/2009 đâu có dùng được nữa.. :((

Cái này mới thử qua.sang năm 2009 nó văng thật. Mình thử chỉnh sang 2009 rồi install lại kết quả ok luôn ke..ke :D

vnpt1706

Hi! Mình đợi khi nào X-pore1.22_HAcked thực sự Từ Bỏ CapsSwhitch mình mới xài

at007

Hi! Mình đợi khi nào X-pore1.22_HAcked thực sự Từ Bỏ CapsSwhitch mình mới xài

sao bạn lại nói vậy???ko sợ người post buồn sao??? tuy nó ko hack hoàn toàn,nhưng thật sự nó rất tiện dụng trong việc truy suất folder system.bạn coi như nó là bản nâng cấp cho xplore là được:)

nguyenhoang

cài cái này chắc có ngày toi máy sớm quá ,hic . Nó cứ cho thao tác ổ C như D thì thế nào cũng có ngày del lộn tiệm lúc say xỉn thôi, :D . Lúc đó chỉ còn biết ca bài " lại một thằng nữa đã ra đi , ô sao tương lai thật hao tốn " =))

vnpt1706

sao bạn lại nói vậy???ko sợ người post buồn sao??? tuy nó ko hack hoàn toàn,nhưng thật sự nó rất tiện dụng trong việc truy suất folder system.bạn coi như nó là bản nâng cấp cho xplore là được:)

chưa có k.e.y mà bạn