• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng tăng tốc dành riêng cho Chip OMAP

vndtdd

down phần mềm này về rồi chạy cái omapclock
chỉnh thông số là 240 mhz.
nếu bị lỗi treo máy thì do máy bạn không hợp dùng 240mhz, bạn hard reset rồi cài lại thông số thấp hơn
đến khi nào sử dụng thành công thì thôi.
tùy theo RAM trong máy bạn có thể sử dụng cao hơn 240 mhz nữa.
Thông thường chip omap thường chỉ có 200mhz nhưng khi đưa vào máy thì
chỉ mặc định 180mhz vì vậy máy rất chậm các bạn có thể tăng tốc bằng cách này.
Chú ý RAM 64MB thường chỉ được sử dụng ít hơn 240mhz
mình đã hack lên 240mhz và sử dụng 2 năm nay máy tốt bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

happy_heart

Cái này có ổn không vậy bạn ??? Vụ này giống Overlock trên máy tính nhỉ

VOCSY

Vụ này lâu rùi mà? Có nhiều PM khác cũng làm được, cải thiện tốc độ rất rỏ rệt nhưng chỉ nên dưới 240Mhz thôi, mức cao hơn dễ bị treo máy :)

dungkhoc_qn

Mình đã tect trên Atom Life của mình thấy chạy Good lắm...Thông số 240MHZ nhưng hok biết sau này nó có hư hok nữa...Ae xem lại nhé

vndtdd

Mình đã tect trên Atom Life của mình thấy chạy Good lắm...Thông số 240MHZ nhưng hok biết sau này nó có hư hok nữa...Ae xem lại nhé
neu những bạn nào deu su dung 240 binh thuong nhu ban nay mà ko bi treo khi cài dat là máy tốt sẽ sử dụng nhiều năm như mình

Posted via Mobile Device

dqhuong

cài lên có 2 chương trình là omapclockconsule và omapclockplus mình chỉnh trong plus thành 240 rồi thế còn omapclockconsule chỉnh gì vậy?
Mà không biết có chương trình nào đánh giá hiệu năng của máy trước và sau khi overlock để thử không nhi?

Chỉnh sửa cuối:

duylong1988

Mình thấy là sau khi overlock thì được rùi,nhưng 1 thời gian sau khi xem lại tức là vào phần omaplock thi thay current lock van la 186MHz,sau kì vậy hen;vậy thì nó đã đổi chưa vậy hả????Mình thấy tốc độ cung vậy àh,bạn nào có bị như mình không hả????

vndtdd

Mình thấy là sau khi overlock thì được rùi,nhưng 1 thời gian sau khi xem lại tức là vào phần omaplock thi thay current lock van la 186MHz,sau kì vậy hen;vậy thì nó đã đổi chưa vậy hả????Mình thấy tốc độ cung vậy àh,bạn nào có bị như mình không hả????
bạn lưu chương trình này trên device và sau khi đã cài đừng đổi tên thư mục mặc định là omapclock.tóm lại đừng đổi tên bất cứ điều gì liên quan đến phần mềm này
cài lên có 2 chương trình là omapclockconsule và omapclockplus mình chỉnh trong plus thành 240 rồi thế còn omapclockconsule chỉnh gì vậy?
Mà không biết có chương trình nào đánh giá hiệu năng của máy trước và sau khi overlock để thử không nhi?
bạn xài viva thì chỉ cần sử dụng omapclockconsule thôi bạn
còn cái kia cứ để kệ nó

Last edited by a moderator:

m_va_n2002

Các bác không biết rùi!!!
Có phần mềm Batterry Status 1.05 tui xài từ hồi nảo hồi nào hay hơn của các bác nhiều: nó ép xung lên 312mhz lận nhưng vẫn chạy ngon lành, k treo, k tốn pin gì cả! Nói thêm là ppc của tui là 8125 chỉ có 195mhz, tui ép xung lên 312 mhz luôn, chạy vù vù!
tui xài mấy năm nay rùi có thấy cháy máy đâu nè! hihi

StephenLuu

Các bác không biết rùi!!!
Có phần mềm Batterry Status 1.05 tui xài từ hồi nảo hồi nào hay hơn của các bác nhiều: nó ép xung lên 312mhz lận nhưng vẫn chạy ngon lành, k treo, k tốn pin gì cả! Nói thêm là ppc của tui là 8125 chỉ có 195mhz, tui ép xung lên 312 mhz luôn, chạy vù vù!
tui xài mấy năm nay rùi có thấy cháy máy đâu nè! hihi
Nói rỏ hơn cách của bạn cho ae biết đi.
Cho link mình down về sài thử xem sao.

vndtdd

con gsmart i64 của mình xài cái nào được chỉ cho mình đi ? :-??:D:-/8-|

trước tiên cần phải tìm hiểu xem máy bạn chip nào đã,
tiếp theo là trước khi thử nghiệm phải biết các phím hardreset đề phòng sự cố

meoconsirocco

neu những bạn nào deu su dung 240 binh thuong nhu ban nay mà ko bi treo khi cài dat là máy tốt sẽ sử dụng nhiều năm như mình

Posted via Mobile Device

Atom Life dùng chip Intel XScale PXA 270 620 MHz CPU.Bản thân Atom Life tôc độ xử lý đa là 620 Mhz rồi vậy mà đi cài thành 240 Mhz rồi share với các member nói là "chạy Good lắm" Pó tay
Tích Cực + Không Bít,Không hỏi=...

rua8x

Máy em O2 Orbit (dòng Atermis) up lên 264Mhz chạy ngon lành, lên 272Mhz đơ lun, thui chạy 264Mhz phê rùi >:D<
Cái OmapClockPlus bạn chọn tốc độ mà máy bạn có thể ép lên, ví dụ là 240Mhz rồi bấm Register xong tắt đi, cái này có tác dụng là tạo file trong thư mục Startup của WM để nếu bạn reset máy (Soft RS) thì nó vẫn tiếp tục ép xung máy cho bạn, còn cái OmapClockConsule để bạn thực hiện ép xung ngay lập tức. Nói chung là thiết lập cái OMPlus xong reset máy thì ko cần động đến cái Consule kia nữa =D>
là do bạn chưa thiết lập ở cái OmapClockPlus thành giá trị mà bạn ép xung nên dùng 1 thời gian mà bạn có reset thì nó sẽ về lại giá trị mặc định. ;)

vndtdd

Máy em O2 Orbit (dòng Atermis) up lên 264Mhz chạy ngon lành, lên 272Mhz đơ lun, thui chạy 264Mhz phê rùi >:D<

có loại máy chạy lên tới max luôn, là 372Mhz mà hiếm lắm

chaopac

hú hú các bạn ơi, mấy cái tăng tốc máy này lợi ngắn mà hại dài ạh, cứ sài đi dù bạn kêu 2 năm vẫn tốt nhưng máy vẫn sẽ bị ảnh hưởng cho xem, đây e cho các pác phần mềm XCPUXcalar, phù hợp mọi loại máy, thử xem rồi sẽ bik

vndtdd

ảnh hưởng gì đâu nào ? sao bạn không nói rõ, mình thấy dùng lâu máy không bị hiện tượng gì gọi là sự cố cả, ko có hay bị treo hay chậm gì cả.
còn soft kia không để link down kìa