• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng tiết kiệm PIN cho O2 Atom

minhthi

mình đã thử rồi.WM5 nguyên bản hay WM 6.1 của bác SƠn j cũng vậy.up xong để vậy sài khoảng gần 1 ngày(chủ yếu standby) là hết pin nhưng khi cài cái này vào thì khác hản
bản patch này có ở 1 ROM Wm 6.1 nào đó mà mình đã từng dùng,cài vô pin có thể lên đến 2-3 day standby đấy.
đổi đuôi rar thành đuôi .cab để cài nhé
link file cab đây bạn

http://www.mediafire.com/?oztzdommfxz

Chỉnh sửa cuối:

truelie

mình đã thử rồi.WM5 nguyên bản hay WM 6.1 của bác SƠn j cũng vậy.up xong để vậy sài khoảng gần 1 ngày(chủ yếu standby) là hết pin nhưng khi cài cái này vào thì khác hản
bản patch này có ở 1 ROM Wm 6.1 nào đó mà mình đã từng dùng,cài vô pin có thể lên đến 2-3 day standby đấy.
đổi đuôi rar thành đuôi .cab để cài nhé

Mình cũng thử xem sao, nhưng cũng thanks bạn trước nhé

imleeu

mình mới down thử cái này tối qua. Máy mình pin dùng cũng ít. stand by thì chắc khoảng từ sáng đến chiều chiều là hết.
mình dùng thử từ tối qua đến giờ thì thấy cũng không cải thiện mấy. mình để stand by từ tối qua tầm 10h đến 8h sáng nay thì còn 30 %.
nói chung với trường hợp của mình thì không cải thiện đáng kể.
Dù sao cũng cám ơn bạn nhiều. :)

minhthi

bạn có thể chỉ cho mình các chuyển từ .rar sang .cab được ko? thanks

chỉ việc rename lại.vi dụ
ABC.rar bạn rename lại thành ABC.cab là ok.
cái này mình sài thấy hiệu quả.stanby 1 đêm mất khoảng 20% pin các bạn ah

arsenal777

cung thanks bác trước.cai nay nếu mà được la rất quan trọng với atom nha.thanks

daulom

Anh ơi em tải về nó ra 1 đống file j` đó 001, 002 ròi đến 009 ???? Cái này cài sao rứa :-??

thanhbinh123

muốn nhìn thấy đuôi .rar bạn vào tools->options->view bỏ lưa chọn hide extensions for know file types. file sẽ hiện đuôi lúc đó bạn rename .rar thành.cab

Sonblack

Super V.I.P
Các bạn à, vấn đề pin cho atom nhiều khi chỉ là cảm nhận bình thường và thời gian chọt nó nhiều hay ít mà thôi! Vấn đề này đã nói nhiều ròi mà!
Cái cab ở bài đầu tiên thực chất chỉ là chỉnh sửa registry cho đỡ hao pin một tý thôi, và trong các bản ROM của Sonblack thì nó cũng đã được gài sẵn rồi! Cài vào thì cũng vậy thôi, có gì khác đâu :D

THCN

Bác Sonblack nói đúng, chủ yếu do cảm nhận thôi,muốn tiết kiệm pin thì ít chọt 1 chút và chỉnh độ sáng màn hình về 1 nếu sử dụng vào ban đêm. Khi nghe nhạc thì dùng display swich được tích hợp sẳn trong rom 6.5 của Khoa ha đó.

minhthi

có lẽ bác sơn nói đúng nhưng khi em cài vào vẫn thấy xuống pin chậm hơn khi k cài rất rõ.thanks
đang dùng bản WM 6.1 20765 của bác Sơn-cám ơn bác

MrNguyen239

zậy sao tui để nguyên đến sáng lúc chưa cài thì mất hết 10 % pin , còn cài thì mất 5% pin zậy nghĩa là sao ? ( giờ bắt đầu thử , rom , các phần mềm sử dụng như nhau , tất nhiên cả 2 trường hợp đều ko có sim )

mykolor

zậy sao tui để nguyên đến sáng lúc chưa cài thì mất hết 10 % pin , còn cài thì mất 5% pin zậy nghĩa là sao ? ( giờ bắt đầu thử , rom , các phần mềm sử dụng như nhau , tất nhiên cả 2 trường hợp đều ko có sim )

Nghĩa là thời gian Pin lúc test không như nhau. Pin 100% thời gian giảm xuống 90% khác thời gian pin từ 50% giảm xuống 40%.