• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 2.11.05 (Core 5.2.1908 Build 18508.0.7.0)

nncuong

Administrator
Thông tin sơ bộ

Core 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0)

Lược bỏ:
  • Bỏ Adobe Reader LE
  • Bỏ Windows Live
  • Bỏ StreamingPlayer
  • Bỏ MMS
  • Bỏ Performance (Quản lý tốc độ)
  • Bỏ One Note

Thêm:
  • Thêm font tiếng Việt Tahoma
  • Thêm pBar 1.4
  • Thêm Java Midlet v11.1.7.1023
  • Thêm WM5torage 1.75
  • Thêm Hibernate 1.0
  • Thêm SIM manager 6.16
  • Thêm Speed Voice 1.2
  • Thêm Network Wizard (Chạy tốt với các mạng ở VN)
  • Thay Camera 3.0 (Build 22844 hỗ trợ thẻ nhớ > 4GB)
  • Thay Comm Manager của HTC bằng Comm Manager chuẩn của MS.
  • Thay search PIE từ Google.

Sửa lỗi:
  • Sửa lỗi kết nối wifi khi reset máy
  • Sửa lỗi speaker phone
  • Sửa lỗi Picture, lỗi Gifplayer
  • Sửa lỗi camera
  • Sửa lỗi restart máy
  • Sửa lỗi tạo mail account
  • Sửa lỗi botton

Bộ nhớ:
  • Tổng bộ nhớ : ~50.4MB
  • Bộ nhớ trống sau khi reset ~29.6MB
  • Storage sử dụng khi mới hard-reset 3.24MB
  • Flask Disk ~19.63 MB
  • Storage (Ext_ROM) ~9.6 MB

Ưu điểm:
  • Tốc độ nhanh.
  • Bộ nhớ và storage nhiều

Hạn chế:
  • Chỉ hỗ trợ chip G3.
  • Tốn PIN, khi pin yếu hay bị restart máy.

Bản 2.11.07
  • Sửa registry để tăng thời gian dùng PIN
  • Sửa các lỗi về shortcut
  • Thêm Flash Lite 2.1
  • Thêm STK mới nhất
  • Thay SIM manager 6.25

Khắc phục nhược điểm:
  • Để sửa cho các Notification (new mail, new SMS....) hiển thị lên, các bác vào Setting->Sound&Notifications->Notifications-> Chọn loại thông báo (VD Messanging: New Text messages) Rồi chọn Display message On screen;

Download:

Cám ơn Tom cho up lên host
Cám ơn tất cả mọi người đã cung cấp tool, rom gốc, góp ý chỉnh sửa.

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Dow về chạy nhưng báo lỗi file dow chỉ được có 17.44M bác xem lại :D

HungUTD

Bác ơi chíp G3 và G4 là như thế nào vậy.mà bác xem thử sao không down về được.bác giúp em với nha

ko phải quá tải mà là do file bị lỗi rồi, tải về chỉ có 41MB thôi, bung ra báo No archive!

connguab

Mình cũng vậy, giải nén ra là bị báo lỗi liền ! Bạn xem lại dùm mọi người nhé !

nncuong

Administrator
Chắc tại lúc UP lên bị lỗi. C
Tôi đang UP lại bản mới. Bỏ luôn OneNote -> Flash Disk tăng thành 19.8MB
Các bác chờ khoảng 45p nữa hay download, không lại lỗi :D
UP tới UP lui, tháng này mất vài GB rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

gacondangyeu

bạn NNCUONG, bản này có lỗi BLUETOOTH như 13 voi 14 ko? phiền bạn test giùm mình, thank nhiều hen

pipiupapa

sẵn cho mình hỏi pác cường cái : cái flash dík này thực chất là từ đâu ra vậy ? người thì nói từ SDcard người thì bảo từ storage mà ra, vậy rốt cuộc nó từ đâu ra

nncuong

Administrator
Phần bluetooth thì không hiểu bác nói lỗi gì, nhưng các bản tôi đều chạy tốt với tai nghe Hs-12w. Nghe stereo, thoại đều ổn, nhận đủ các phím play, stop, next, back.
Flash Disk lấy từ ROM, sau khi sử dụng cho ROM chính, storage, Ext-Rom. Nếu xóa các soft thừa đi thì phân này tăng nên. Bản tôi đang dùng thì flash disk là 20MB, dùng để cài khá nhiều thứ. Bác nào bảo flash disk lấy từ SD card thì thử bỏ SD card ra xem cái đó có mất không :D

Funtiger

Phần bluetooth thì không hiểu bác nói lỗi gì, nhưng các bản tôi đều chạy tốt với tai nghe Hs-12w. Nghe stereo, thoại đều ổn, nhận đủ các phím play, stop, next, back.
Flash Disk lấy từ ROM, sau khi sử dụng cho ROM chính, storage, Ext-Rom. Nếu xóa các soft thừa đi thì phân này tăng nên. Bản tôi đang dùng thì flash disk là 20MB, dùng để cài khá nhiều thứ. Bác nào bảo flash disk lấy từ SD card thì thử bỏ SD card ra xem cái đó có mất không :D

Có tools nào tạo 1 cái Flask Disk ko?

http://pdaviet.net/showthread.php?t=13250&page=2

exec1984

Active Member
Đã UP xong, các bác thử xem sao nhé

không có cách nào đỡ tốn pin hả bác,em thấy mấy cái build 19 này tố pin quá,dùng chưa chi đã hết,chắc phải dùng pin dung lượng cao quá>:)

blacklist

Chính xác như bác nói. Tôi đã thử rút SD card ra, vẫn dùng flash bình thường.
=D>=D>=D>

Bản rom chạy khá ổn, test từ hôm wa tới giờ! Nhưng có điều là cái Office Mobile ko có gì trong đó cả mặc dù trong windows vẫn đầy đủ word, excel, Ppoint, chắc là anh Cường chỉnh trong initflashfiles lỡ xoá mất rồi! CommManager của MS nhìn hơi lạ, giống như mấy con Atom, nhưng được cái khi tắt là nó tắt luôn, ko chạy nền như CommManager kia, phải vào Memory mới tắt được!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Bản 05 này của nncuong chạy khá nhẹ và nhanh (do xóa gần hết các ứng dụng phụ. :D).
ROM khá ổn định, RAM cao.
Tuy nhiên mấy yếu điểm:
- Sắp xếp Today chưa đẹp
- Shortcuts chưa hợp lý (cụ thể đúng như PhamThanhDat nói)
- Giải quyết vấn đề Camera chưa triệt để, shorcut trong Programs lúc được lúc không.

Giải quyết được các vấn đề trên thì đây sẽ là bản ROM tốt.

Camera thì ổn rồi chú Quang ơi, sau khi up rom xong thì ko khởi động camera trong program được, SR lại một cái là ngon lành !