• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 2.11.05 (Core 5.2.1908 Build 18508.0.7.0)

nncuong

Administrator
Em tải về bung ra nó báo lỗi no archive found anh Cường ơi! anh kiểm tra lại nhé!

Chắc tại lúc UP mạng phập phù quá. Vừa đổi lại sang host của Tom, mọi người thử lại xem sao.
Nếu OK thì các bác thử Cái CubeLaunch chạy xem sao nhé. Cái này hay hơn TouchFlo nhiều nhưng nó chưa hỗ trợ màn hình ngang

nncuong

Administrator
Mình chơi game flash cả buổi sáng mà không sao. Công nhận game flash chơi sướng thật :D

CaoHungVN

cả 2 bản ROM chạy rất nhanh anh Cường ơi ^^ tuy nhiên có cái vụ Network Wizard nó cứ bật lên sau mỗi lần khởi động máy mà em setting kiểu gì trong cái Connection cũng vẫn không ăn thua, em vào thư mục startup xóa hết mà vẫn cứ vậy, có cách gì bỏ nó đi được không anh Cường ơi :D

cả 2 bản ROM chạy rất nhanh anh Cường ơi ^^ tuy nhiên có cái vụ Network Wizard nó cứ bật lên sau mỗi lần khởi động máy mà em setting kiểu gì trong cái Connection cũng vẫn không ăn thua, em vào thư mục startup xóa hết mà vẫn cứ vậy, có cách gì bỏ nó đi được không anh Cường ơi :D

Mình đâu có bị như vậy, chỉ lần đâu tiên khởi động sau khi uprom xong thì nó kêu config, xong lần đó rồi thì đâu có đòi nữa! Bạn thử để cho nó config xong xem sao nhé, có lẽ nó được chek auto run rồi!

CaoHungVN

Mình đâu có bị như vậy, chỉ lần đâu tiên khởi động sau khi uprom xong thì nó kêu config, xong lần đó rồi thì đâu có đòi nữa! Bạn thử để cho nó config xong xem sao nhé, có lẽ nó được chek auto run rồi!

Đã HR 4 phát và thử đủ kiểu, cho nó tự config = như cũ, tay config = y nguyên... bó tay hẳn luôn ạ hic hic... hay do em dùng mạng China mà ROM này Set riêng cho Vn >:)

Hic hic, có lẽ bác Cường cắt hết các mạng khác cho nhẹ rồi thì phải nên máy em không tự config được Network rùi

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Đã HR 4 phát và thử đủ kiểu, cho nó tự config = như cũ, tay config = y nguyên... bó tay hẳn luôn ạ hic hic... hay do em dùng mạng China mà ROM này Set riêng cho Vn >:)

Hic hic, có lẽ bác Cường cắt hết các mạng khác cho nhẹ rồi thì phải nên máy em không tự config được Network rùi

Sửa quá đơn giản mà CaoHungVN??? :D

Mã:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\NetworkWizard]
"EnableAUTODetect"=dword:00000001
"EnableStartUP"=dword:00000000

Vào Reg. để giá trị như trên rồi SR là xong !!!

Đây không phải lỗi ROM mà các KTV làm ROM hay để vậy để tự động xác định mạng cũng như cài đặt GPRS, rất tiện. :D

CaoHungVN

Sửa quá đơn giản mà CaoHungVN??? :D

Mã:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\NetworkWizard]
"EnableAUTODetect"=dword:00000001
"EnableStartUP"=dword:00000000

Vào Reg. để giá trị như trên rồi SR là xong !!!

Đây không phải lỗi ROM mà các KTV làm ROM hay để vậy để tự động xác định mạng cũng như cài đặt GPRS, rất tiện. :D

É thì ra là thế, Thanks bác Quang nhé ^^ lâu lắm không sờ đến PPC giờ sờ vào thấy cái gì cũng như mới ^^ :p

Test thêm phát nữa, ROM đụng với CE-Star 2.8 (Soft gõ tiếng trung) khi cài vào và reset máy thì qua BootScreen là máy tắng màn hình, đợi dài cổ cũng không vào được, HR sau đó cài mình CE-Star vẫn dính... quay về với 2.11.14_PDAVIET ^^

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
Test thêm phát nữa, ROM đụng với CE-Star 2.8 (Soft gõ tiếng trung) khi cài vào và reset máy thì qua BootScreen là máy tắng màn hình, đợi dài cổ cũng không vào được, HR sau đó cài mình CE-Star vẫn dính... quay về với 2.11.14_PDAVIET ^^
Mình vẫn dùng có sao đâu nhỉ. Mấy lần làm rom trước đều tích hợp luôn font Tàu.

O2XDAEXEC

Em Up thử Rom 2.11.05 PDS nhưng Camera vẫn không hoạt động được.Khi khởi động từ phím cứng bên hông máy và ngay cả trong Program/Camera thì máy bỗng nhiên chuyển sang màn hình như chế độ 4-bit trong Windows khi bị lỗi vậy,hình ảnh nhòe không thấy được gì,tối thui và Camera vẫn không hoạt động,chỉ trong trạng thái load và đứng yên.Em dùng 2.11.03 PDS cũng bị như vậy.Mong các bác xem lại!

connguab

ROM của anh nncường rất good ! Nhưng nếu a có thể tích hợp thêm Pim backup và chỉnh sửa bàn phím lại 1 tí giống như bản Rom 2.11.14PV của a Quang thì ......k biết dùng từ nào để khen nữa, hehehe..... !!!

Em Up thử Rom 2.11.05 PDS nhưng Camera vẫn không hoạt động được.Khi khởi động từ phím cứng bên hông máy và ngay cả trong Program/Camera thì máy bỗng nhiên chuyển sang màn hình như chế độ 4-bit trong Windows khi bị lỗi vậy,hình ảnh nhòe không thấy được gì,tối thui và Camera vẫn không hoạt động,chỉ trong trạng thái load và đứng yên.Em dùng 2.11.03 PDS cũng bị như vậy.Mong các bác xem lại!

Sao bạn ko up bản 2.11.07 mà đi up bản 05 vậy? Mình dùng đâu có bị tình trạng như bạn, ngay cả bản 05 cũng vậy, camera chọt hoặc bấm một cái là lên ngay!

CaoHungVN

Mình vẫn dùng có sao đâu nhỉ. Mấy lần làm rom trước đều tích hợp luôn font Tàu.

Cài mình font thì không sao cả chứ cài cả bộ là bị tắng màn hình sau khi hiện cái BootScreen luôn, em vừa test lại vân y chang anh Cường ơi :( thích bản ROM của anh ở cái tốc độ và cái FlashDisk, giờ không xài được tiếc hùi hụi luôn à :(

HaChau

Super V.I.P
ROM của anh nncường rất good ! Nhưng nếu a có thể tích hợp thêm Pim backup và chỉnh sửa bàn phím lại 1 tí giống như bản Rom 2.11.14PV của a Quang thì ......k biết dùng từ nào để khen nữa, hehehe..... !!!
Quan điểm của mình thì ngược lại với connguab, mình thích phong cách hiện tại của bản ROM này, bỏ đi những soft rườm rà để ROM clean đến mức tối đa, tiện cho mọi người cài các soft tuỳ thích mà không sợ trùng chức năng hiện có. Cũng rất trân trọng tác giả đã tỷ mẩn tweak từng tý một (tất nhiên còn phải sửa chữa nữa nhưng đại thể là ổn rồi), tốc độ đáp ứng của ROM nhanh. Chỉ tiếc là anh Cường lại hay quên một số thứ shortcut :p
Về cái bàn phím, nói thật nếu anh Cường chuyển về màu xanh thì mình sẽ phải cook lại để lấy keyboard nguyên bản. Không hiểu sao mình ghét cái bàn phím màu xanh thế, có thể do mình thích dùng theme đỏ nên cảm thấy bị dội màu.

Để có được ROM hợp ý mình nhất thì có lẽ anh em phải tự cook hoặc để sẵn trên thẻ những soft cần thiết hay dùng nhất thôi.

nncuong

Administrator
Mình đã cân nhắc việc cho thêm các soft, nhưng cho thêm thì cái flash disk nhỏ đi. Riêng Flash lite thì lợi đuợc 600kb nếu để sẵn. Mà cái này chơi games flash hay quá :D Soft nào copy đựoc vào thẻ nhớ thì không nên cho vào, PIM Backup copy đựoc, mà mùnh chỉ dùng nó khi up lại rom :D
Bàn phím thì thú thực là không mấy khi dùng, dùng bàn phím cứng thì cần gì đến phím ảo. Mà mình thích cái skin chuẩn của nó nhất. Mấy cái màu mè nhìn vỡ lắm và không hợp với các theme khác nhau. Bạn có thể copy cái mui của anh Quang vào.
Cái pBar hoặt động cùng hệ thống (startup) tối kị những thằng điều khiển bàn phím như CE-Star và VNTyping cũng để Startup. Vì nó hay gây treo khi mới khởi động, mà đã treo thì chỉ có hard-reset. Bạn phải để 1 trong 2 thứ không khởi động cùng hệ thống. Theo mình thì bạn nên bỏ thằng Ce-Star khởi động, (xóa shortcut trong startup), khi cần có thể chạy nó sau, (cái có biểu tuợng chữ trung đó) thằng này nó tụ kích hoạt khi bạn chuyển bàn phím.
Bản 2.11.07 thì hết lỗi shortcut rồi chứ nhỉ.
Về vụ camera, không phải là khắc phục được hoàn toàn, vì nó khởi tạo chậm nên bạn đừng có bấm phím cứng 2 lần. Khi nó lâu lên bạn tap vào màn hình để nó đóng rồi mới mở lại, nếu không nó bị lỗi màn hình ngay. Cái version 22844 nó chậm nhưng lại hỗ trợ thẻ 4G

CaoHungVN

Cái pBar hoặt động cùng hệ thống (startup) tối kị những thằng điều khiển bàn phím như CE-Star và VNTyping cũng để Startup. Vì nó hay gây treo khi mới khởi động, mà đã treo thì chỉ có hard-reset. Bạn phải để 1 trong 2 thứ không khởi động cùng hệ thống. Theo mình thì bạn nên bỏ thằng Ce-Star khởi động, (xóa shortcut trong startup), khi cần có thể chạy nó sau, (cái có biểu tuợng chữ trung đó) thằng này nó tụ kích hoạt khi bạn chuyển bàn phím.
Em không để Startup cái CE-Star, chỉ để mình cái pBar là toi luôn...hic hic...

nncuong

Administrator
Em không để Startup cái CE-Star, chỉ để mình cái pBar là toi luôn...hic hic...

Khi cài xong Ce-Star, đừng xác nhận khởi động lại, vào mục startup xóa nó đi hoặc tắt pBar không khởi động cùng hệ thống.

linhquangtri

Khi cài xong Ce-Star, đừng xác nhận khởi động lại, vào mục startup xóa nó đi hoặc tắt pBar không khởi động cùng hệ thống.

Rom này của anh Cường xài củng ok lắm em rất thích. thank=D>