• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 2.11.05 (Core 5.2.1908 Build 18508.0.7.0)

sony

Anh ơi cho hỏi nếu Up Bootloader lên thì có ảnh hưởng đến Rom đang dùng không ?? Ví dụ sẽ phải HR..

hakkinen

Cho mình hỏi cách đơn giản nhất để kiểm tra O2 Exec đã Unlock CID chưa làm thế nào???

hakkinen

Cho mình hỏi có thể backup lại rom mình đang dùng bằng cách up rom k? Mình đang dùng O2 EXEC, rom 1.30.107, mình lên trang O2 down bản rom gốc này về(file exe), muốn backup lại(do máy mình HR k trở về nguyên trạng ban đầu được, k hiểu tại sao). Nhưng khi chạy up rom thì ppc lại soft reset(ngắt luôn kết nối USB), sau đó phần mềm up rom báo Connection error, ppc chỉ soft reset

thanhhoa

Cho mình hỏi có thể backup lại rom mình đang dùng bằng cách up rom k? Mình đang dùng O2 EXEC, rom 1.30.107, mình lên trang O2 down bản rom gốc này về(file exe), muốn backup lại(do máy mình HR k trở về nguyên trạng ban đầu được, k hiểu tại sao). Nhưng khi chạy up rom thì ppc lại soft reset(ngắt luôn kết nối USB), sau đó phần mềm up rom báo Connection error, ppc chỉ soft reset

ROM EXEC thì không backup lại được bạn à! Khi bạn up ROM gốc thì PPC sẽ tự khởi động lại để vào bootloader chứ! Bạn dùng tools UpgradeUt noID thì sẽ up được thôi, nếu mới dùng, bạn nên tham khảo thêm chủ đề up ROM cho dòng này nhé, thân!

sony

E có thắc mắc về Contacts, thứ nhất không tạo newcontact được, khi chọn New thì chỉ có 2 loại outlook và Sim không có " phonecontact " , thứ 2 lưu contact to SIM không được ( ở cả Contacts và SIMman ) , thứ 3 hide số của SIM trong contacts làm thế nào, và cuối cùng muốn delete some or all contact thì làm thế nào ???

hakkinen

Em đã vào được bootloader, nhưng khi chạy UpgradeUt_noID thì 1 lúc sau nó cứ báo lỗi Connection error hoặc là Rom Upgrade utility error bác ạ,phải làm sao bây giờ. Bây giờ lúc nào cũng chỉ ở bootloader, HR cũng k dc

Chỉnh sửa cuối:
E có thắc mắc về Contacts, thứ nhất không tạo newcontact được, khi chọn New thì chỉ có 2 loại outlook và Sim không có " phonecontact " , thứ 2 lưu contact to SIM không được ( ở cả Contacts và SIMman ) , thứ 3 hide số của SIM trong contacts làm thế nào, và cuối cùng muốn delete some or all contact thì làm thế nào ???

1. Phone Contact chính là Outlook đó bạn!

2.Muốn lưu vào sim thì bạn mở Sim Manager lên, chọn Menu>Tools>Options, chek vào Mobile tel, Work tel, home tel...tuỳ mỗi contact trong máy bạn có bao nhiêu field>OK, tiếp theo chọn Menu>Contact to SIM, đánh dấu những contact nào bạn muốn lưu vào SIM>Save>Xong

3. Muốn hide contact trong sim thì qua topic hack reg, hoặc dùng SKTools để chình!

4. Chỉ có thể delete từng contact một, hoặc cài thêm FDC Contact Manager 1.6 nếu muốn xoá tất cả contact một lần một!

Xong!

nncuong

Administrator
Cứ vào VnExpress.net là treo, hóa ra các site giờ quảng cáo toàn bằng flash. Ai đời 1 site có đến 10 cái flash bao giờ, PIE nào chịu cho thấu. Đành phải phải loại bỏ flash plugin, kể cũng tiếc. :D

hakkinen

Em đã up rom 07 rồi. Nhưng khi nghe nhạc bằng Windows Media thì đầu bài hát bao giờ cũng bị giật 1 đoạn, sau đó thì lại nghe ngon. Nhưng chuyển sang bài nào cũng bị như vậy. Thế là do làm sao hả bác, có thể khắc phục k??? Em dùng Opera vào vnexpress rất ngon

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

Em đã up rom 07 rồi. Nhưng khi nghe nhạc bằng Windows Media thì đầu bài hát bao giờ cũng bị giật 1 đoạn, sau đó thì lại nghe ngon. Nhưng chuyển sang bài nào cũng bị như vậy. Thế là do làm sao hả bác, có thể khắc phục k??? Em dùng Opera vào vnexpress rất ngon

bạn tìm cách chỉnh lại tốc độ dọc thẻ nhớ là được thôi mà, trong mục thảo luận register cps đấy, bnaj tìm nhé

remankid

Bạn dùng 1 trình chỉnh RegEdit nào đó theo đường dẫn này:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\SDCARD\ClientDrivers\Class\SDMemory_Class

chỉnh giá trị BlockTransferSize thành 64 ---> hết ngay,chạy ngon lành bạn à! :D

boyanddreams

bác Cường ơi,bác gửi cho em tools edit ROM được ko, bên kia có bác Tom hướng dẫn nhưng link em ko down được.em là newbie, nên vẫn chưa đủ bài để down,em muốn thay đổi vài thứ trong ROM theo ý em í mà.cảm ơn bác Cường nhiều

hakkinen

Các bác cho em hỏi, em đã up rom 07, nhưng thấy khi thực hiện cuộc gọi k thấy có đồng hồ tính giây, tức là k áp tai vào nghe thì k thể biết là bên kia đã nhấc máy hay chưa. Cái này làm cho việc thực hiện cuộc gọi rất khó, vì lúc nào cũng phải áp tai vào nghe, mà ở những chỗ ồn ào thậm chí áp tai vào cũng k nghe thấy chuông. Mà em nghe nói là những tiếng chuông đầu k nên nghe, vì sóng của nó ảnh hưởng đến não :D Vậy có cách nào để khi thực hiện cuộc gọi có báo Call duration luôn k???

nncuong

Administrator
Các bác cho em hỏi, em đã up rom 07, nhưng thấy khi thực hiện cuộc gọi k thấy có đồng hồ tính giây, tức là k áp tai vào nghe thì k thể biết là bên kia đã nhấc máy hay chưa. Cái này làm cho việc thực hiện cuộc gọi rất khó, vì lúc nào cũng phải áp tai vào nghe, mà ở những chỗ ồn ào thậm chí áp tai vào cũng k nghe thấy chuông. Mà em nghe nói là những tiếng chuông đầu k nên nghe, vì sóng của nó ảnh hưởng đến não :D Vậy có cách nào để khi thực hiện cuộc gọi có báo Call duration luôn k???

Chắc bạn cài thêm gì đó, chứ lúc nào gọi nó chả hiện đồng hồ đếm giây

hakkinen

Ok man, đã xác định được nguyên nhân là do cài Call log manager. Mình gỡ ra là được. Nhưng mình cài lại thì khi gọi lại vẫn hiện được đếm giây. K hiểu thế nào nữa

boyanddreams

cảm ơn bác Cường nhiều lắm,nhưng tools này em ko biết xài,mà hình như nó không có tool để extract ROM ra.ROM bác Cường tuyệt quá, em muốn cho vài thứ sẵn vào trong ROM luôn cho khỏi tốn Storage, vậy mà kiếm cả ngày này search chẳng đâu ra tools theo hướng dẫn của bác Tom :(

nncuong

Administrator
Rom 2.11.07 chạy rất ngon , nhưng mình gặp 1 lỗi như thế này : khi sạc pin xong mở nguồn ko lên,phải chọc Reset mới lên được.Nhưng hình như máy ko cầm pin được hay sao đó,em thấy hao pin hơn lúc trước....

Vừa mua viên pin lô cũng bị như của bạn. Nếu dùng pin xịn của máy thì không bị. Chắc do bộ driver mới không tương thích với pin, bộ driver này nhận dạng pin rất kém.