• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 2.11.11 core 5.2.1978 các bác thích gì ở nó

Bạn thích phong cách ROM mới ở UNI sẽ thế nào ?

• Nhanh, đơn giản, có flash disk nhiều, hơi tốn pin và camera lỗi cũng được :D

Votes: 19 28.8%
  • Chậm 1 chút nhưng ổn định, chạy được trên cả G4. Đơn giản không tích hợp nhiều

Votes: 33 50.0%
  • Giống phong cách của 2.10.11 của Man

Votes: 8 12.1%
  • Cứ để nguyên như cũ, chẳng cần chỉnh sửa. Bản 2.11.10 đã quá tốt :p

Votes: 6 9.1%

• Total voters
    66
Status
Không mở trả lời sau này.

nncuong

Administrator
Bản mới cho UNI đã có, nhưng do nó được cái này thì mất cái kia. Em làm cái vote để các bác lựa chọn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Mấy ý kiến nhỏ:

- Build nào thì cũng vậy thôi, chỉ là thay đổi chỉ số, thực chất sự khác biệt khó nhận ra. :D
Hiện tại các Aku 0.5 và 0.7 đang được ưa chuộng.
- Build nào thì Build vấn đề "GSM Crash" phải được trị tuyệt chủng.
- Vấn đề PIN, đành chấp nhận vì các Aku mới chạy nhanh đành phải vậy.
Nhắc lại câu:

"Lợi về lực thì thiệt về đường đi". Nguyên lý này không ngờ lại đúng cho cả trong các ROM. :D

- Ngoài ra các chức năng Phone, Camera, truy cập NET qua các kết nối,.. phải đảm bảo.

Đủ các tiêu chuẩn trên có thể coi là bản ROM ổn định và hay rồi.
Theo anh không nên đi quá vào một ưu điểm nào đó mà không để ý tới các khuyết.
Sự ổn định có lẽ cần sự hài hoà. :D

linhlk

Thiết nghĩ các bạn nên bình chọn cho nó hơp lý, hiện tại người Việt built Rom cho Uni chắc chỉ có bác nncuong (Man thì quá bận rộn cho nhiều việc), có flash disk thì chắc chắn G4 sẽ k dùng đc:((, mong mọi người bình chọn công bằng nhá.Thanks=D>=D>=D>

maximum

mình thấy bác Quang nói rất đúng,quan trọng là phải ổn định chứ nhiều tính năng chạy nhanh wa xong rồi ngã Crash cái mới ức chế chứ.PPC thì mục đích chính vẫn là phải nghe gọi tốt đừng nhanh hết Pin wa ko đi đậu cũng phải mang theo sạc thì khổ lắm

nncuong

Administrator
Về khoản Crash GSM thì đã trị triệt để từ bản 2.11.09 rồi. Mấy bác cook ROM trên wiki ( Laurentius26 , mamiware ...) cũng PM tham khảo :D
Vấn đề đặt ra là cái Base có Flash Disk thì chạy nhanh nhưng camera thỉnh thoảng lỗi và pin hao nhanh. Còn build trên Base của 0.5 thì ổn định hơn nhưng không có Flash Disk.
Còn các kết nối thì đương nhiên cả 2 base đều phải điều trị triệt để mới được
Riêng việc lỗi của WiFi (khi reset nó không chịu trả về giá trị mặc định) thì sẽ được sửa bằng pBar 1.5

linhquangtri

Về khoản Crash GSM thì đã trị triệt để từ bản 2.11.09 rồi. Mấy bác cook ROM trên wiki ( Laurentius26 , mamiware ...) cũng PM tham khảo :D
Vấn đề đặt ra là cái Base có Flash Disk thì chạy nhanh nhưng camera thỉnh thoảng lỗi và pin hao nhanh. Còn build trên Base của 0.5 thì ổn định hơn nhưng không có Flash Disk.
Còn các kết nối thì đương nhiên cả 2 base đều phải điều trị triệt để mới được
Riêng việc lỗi của WiFi (khi reset nó không chịu trả về giá trị mặc định) thì sẽ được sửa bằng pBar 1.5

Em cảm thấy bản 10 cua Ncuong cung chay ok rui`. Hình như khi người ta dung UNI thì chỉ dùng nhiều cho ứng dụng văn phòng thôi chứ cái việc đem nó ra mà chụp ảnh thỉ củng quá ít, cho nên theo em Camera lỗi thì cứ lấy băng keo đen mà bịt lại để mà dùng thôi.:(

DucLong

Super V.I.P
Theo quan điểm của mình thì mỗi người có một sở thích riêng nhưng nhìn chung mọi người cần một bản ROM ổn định có thể sử dụng được các chức năng cơ bản do nhà sản xuất đưa ra. hiện tại thì mình thấy bản G3&G4 của anh nnCuong và bản 2.11.14PV của anh PhamQuang là nổi trội hơn cả.
tuy nhiên hai bản này sẽ tuyệt vời hơn nếu tác giả chỉnh sửa lại một số lỗi nhỏ như bản 14PV thỉnh thoảng treo khi sử dụng contact. bản G3&G4 thì truy cập nhanh nhưng thoát ra hay bị out hẳn ra màn hình ngoài luôn chứ nó không thoát ra theo từng cấp.

boyanddreams

nếu chỉ được chọn 1 trong 2 thì em thích ổn định hơn,bác cứ bỏ hết các soft cho nhẹ máy nhẹ ram, chạy cho nhanh.còn Flash Disk thì đành hi sinh 1 chút cũng chẳng sao vì còn Ext ROM và giờ ai cũng dùng thẻ nhớ đến hàng GB mà

hakkinen

Em cảm thấy bản 10 cua Ncuong cung chay ok rui`. Hình như khi người ta dung UNI thì chỉ dùng nhiều cho ứng dụng văn phòng thôi chứ cái việc đem nó ra mà chụp ảnh thỉ củng quá ít, cho nên theo em Camera lỗi thì cứ lấy băng keo đen mà bịt lại để mà dùng thôi.:(
Hơ hơ, con EXEC của mình chụp ảnh đẹp đó chứ bạn, vấn đề lỗi camera có lẽ nên cài Cool camera rồi đặt mặc định phím camera cho soft đó là được, chụp rất ổn. Mình đã dùng bản 09 và 10 của bác Cường và đều bị 1 lỗi như thế này: khi bật pbar thì khi dùng bút chọt vào dấu x để thoát ra khỏi 1 cửa sổ thì nó thoát ra ngoài màn hình today luôn, k quay lại cửa sổ trước nữa, tức là như kiểu double click ấy, k biết mọi người có bị thế k. Bản 09 mình dùng còn khoảng hơn 20% pin đã bị crashgsm rồi, còn bản 10 thì còn hơn 10% mới bị tắt máy nhưng k bị crash (pin của mình dù là pin zin nhưng cũng bị chai rồi nên cũng chỉ được như thế thôi). Nếu có bản rom nào vừa nhẹ nhàng, có flashdisk mà lại tiết kiệm pin nữa thì còn gì bằng :D (bản 10 dùng vẫn hao pin nhanh quá)

DucLong

Super V.I.P
trên bản G3&G4 mình đã phát hiện ra lỗi truy cập file trên thẻ nhớ và khi thoát ra thì bị thoát tắt cái ào ra màn hình ngoài luôn là do để pbar thường trực. nếu tắt pbar đi thì không việc gì cả. bác nnCuong nhớ fix thằng này nhé. với lại mở wifi ở chữ G thì được nhưng tắt không được mà phải tắt bằng pbar. bác nhiệt tình với anh em quá. bác PM cho mình số TK sáng mai mình chuyển cho bác vài chai beer saigon(mình ở SG mà).

Chỉnh sửa cuối:

Tommy2005

NHờ bác xem lại pin , em xài bản 10 thì pin khi đến 20% là đứt, trong khi cũng pin ấy xài WM5 thì đển 3% mới tiêu. Tuy kô thấy GSM crashed, nhưng khi pin xuống dưới 40% thì rất dễ tiêu.

hoangduc10

trên bản G3&G4 mình đã phát hiện ra lỗi truy cập file trên thẻ nhớ và khi thoát ra thì bị thoát tắt cái ào ra màn hình ngoài luôn là do để pbar thường trực. nếu tắt pbar đi thì không việc gì cả. bác nnCuong nhớ fix thằng này nhé. với lại mở wifi ở chữ G thì được nhưng tắt không được mà phải tắt bằng pbar. bác nhiệt tình với anh em quá. bác PM cho mình số TK sáng mai mình chuyển cho bác vài chai beer saigon(mình ở SG mà).
Em cũng bị hiện tượng như vậy. Em thích cái tốc độ và đặc biệt là khi thực hiện cuộc gọi không bị trễ của bản này nhưng đáng tiếc lại hao pin quá.
Chúc các Mod mạnh khỏe!=D>=D>=D>

thoasucvuichoi

Bác Cường cho tôi hỏi với, tôi dùng bản G3 không thể vào được mạng wifi có password. tôi đã cài đi cài lại mà vẫn ko được. Tưởng dt hỏng nên mượn dt khác về cài vẫn thế. Tôi dùng O2 exec. rất mê bản G3

Bác Cường cho tôi hỏi với, tôi dùng bản G3 không thể vào được mạng wifi có password. tôi đã cài đi cài lại mà vẫn ko được. Tưởng dt hỏng nên mượn dt khác về cài vẫn thế. Tôi dùng O2 exec. rất mê bản G3

Do bản này chưa khắc phục được lỗi wifi mã hóa dạng WPA bạn ơi!

thanho2

Chào bạn, mình cũng đang dùng Exec phiên bản 09, chạy khá ổn, nhưng chưa từng thấy hiện tượng giống bạn. nhưng chỉ mỗi Pin sử dụng khoảng 30% là ngủm.
Minh đang tính Up lên bản 14 của anh Pham Quang nhưng vì không rành Up nên hơi rung. Có bạn nào gửi mình tool đầy đủ để mình tự up không? chứ mình đã load rất nhiều công cụ Up rồi mà cứ báo Error 120 (sai country ID).
Cảm ơn các bạn rất nhiều!
(Sorry, mình là rất mới mẽ trong PDA nên các bác đừng cười)

linhquangtri

Chào bạn, mình cũng đang dùng Exec phiên bản 09, chạy khá ổn, nhưng chưa từng thấy hiện tượng giống bạn. nhưng chỉ mỗi Pin sử dụng khoảng 30% là ngủm.
Minh đang tính Up lên bản 14 của anh Pham Quang nhưng vì không rành Up nên hơi rung. Có bạn nào gửi mình tool đầy đủ để mình tự up không? chứ mình đã load rất nhiều công cụ Up rồi mà cứ báo Error 120 (sai country ID).

anh cứ chép file của bản 14 vào bộ Rom bản 09 rồi chạy thôi, thân

Theo link dưới đây nhé bạn, lộn chỗ rồi! Bài viết này sẽ bị xóa sau 24h để tránh làm lõang topic!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1039

holitraco

Mình cũng gặp trường hợp tương tự như bạn, mặc dù up lên bản G3/G4 thì pin còn 23% là tắt. Có ai bị như mình không? Bản 1.14 của Pham Quang thì bị lỗi crash radio đó, 20% pin cũng bị reset lại.
Đành chờ Pham Quang hay Nccuong build 1bản mới thôi, mấy hôm nay ngày nào cũng up rom mấy lần mà chưa được bản nào ưng ý cả.
Còn lỗi error coutry ID đã có riêng 1 chuyên mục rồi, bạn chịu khó tìm để nâng cao tay nghề vậy.

Chỉnh sửa cuối:

cuongking

lỗi các bạn là do pin,các bạn cứ bỏ 500k ra mua cục pin là đảm bảo hết...
theo mình rom càng ổn định càng tốt,vì nó vẫn tốt hơn là chạy nhanh quá nhưng lại hay bị lỗi=>đứng máy=>reset máy...sẽ càng mất thời gian hơn,mới lại tốc độ cũng không chênh nhau là bao,người mới vào nghề như mình cũng sẽ khó phân biệt,mình chỉ xin đóng góp vậy thôi

Tommy2005

lỗi các bạn là do pin,các bạn cứ bỏ 500k ra mua cục pin là đảm bảo hết...
theo mình rom càng ổn định càng tốt,vì nó vẫn tốt hơn là chạy nhanh quá nhưng lại hay bị lỗi=>đứng máy=>reset máy...sẽ càng mất thời gian hơn,mới lại tốc độ cũng không chênh nhau là bao,người mới vào nghề như mình cũng sẽ khó phân biệt,mình chỉ xin đóng góp vậy thôi

Thứ 1: Bác đã thay pin mới chưa hay căn cứ vào đâu mà bảo đảm thay pin mới sẽ hết. Ở đây mình và đa số mọi người căn cứ vào logic sau : WM5 thì pin dùng được đến vài % mới tắt, trong khi pin ấy máy ấy, radio ấy, mạng ấy, đk sử dụng ấy,.... chỉ khác mỗi ROM (cũng là 1 loại ROM) thì đến 20-30% là máy hoạt động không ổn, bạn thì Radio crashed, bạn thì máy tắt bụp,...
Thế thì có cần thay pin hay chưa, 500k không phải là giấy lộn với đa số mọi người!
Thứ 2: Rất trân trọng công sức và niềm đam mê "nấu nướng" của các bác như bác Quang, bác Cường và bao chiên gia khác cả nước trong và nước ngoài. Khắc phục lỗi, build ROM tốt là cả niềm đam mê. Kẻ không có thời gian hoặc năng lực build rom thì cũng rất thích phiêu lưu, khám phá với ROM mới chứ không phải khi khó chút thì ....thay pin!

Vài dòng suy nghĩ, có sai sót gì xin các bác chỉ giáo.

Status
Không mở trả lời sau này.