• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 5.2.20931 by VNInt - theme WinXP (RELEASE)

benhtamthan

He he... bác nào chưa up được hoặc chưa download thì... chờ đi, chuẩn bị đưa lên bản chính thức, có hỗ trợ Flash Disk cho cả G3 lẫn G4! Bản này đã fix hết các lỗi rồi!

Pác rang up nhanh nhanh bản chính thức để còn vo ọc kịp trước Noel nha, vì dành đêm noel để đi chơi với Ghẹ đó mà... Thanks nhiều Pác ơi.

connguab

He he... bác nào chưa up được hoặc chưa download thì... chờ đi, chuẩn bị đưa lên bản chính thức, có hỗ trợ Flash Disk cho cả G3 lẫn G4! Bản này đã fix hết các lỗi rồi!

zị là khi nào zị choy, nghe bạn nói xong tối nay hết mún ngủ lun, nóng lòng up Rom bản chính thức we hà, hic hic.....:D

Thrall

@1202: Mình cũng bị, UP khoảng 10 lần gì đó đổi các loại Tool ko được. Sau đó chỉ đổi cổng USB Up thì ăn ngay. Mình thấy ROM Tomal rất hay bị như vậy

VNInt

He he... cuối cùng thì mình cũng phát hiện ra chìa khóa của kỹ thuật làm ROM có Flash Disk hỗ trợ trên cả 2 dòng máy G3 và G4.

Các lỗi được biết của 2 bản beta đã được khắc phục, thêm Flash Disk vào và chúng ta sẽ có bản chính thức trong ngày hôm nay (có lẽ bản Lite trước).

Thông tin đã cập nhật ở bài đầu.

lams-blu

Mấy ngày qua up hoài vẩn không được hôm nay tải bản Lite về up ngay xem như thế nào rùi sẻ báo lại các bạn sau . Tol mới khó up quá không báo lổi gì cả

He he... cuối cùng thì mình cũng phát hiện ra chìa khóa của kỹ thuật làm ROM có Flash Disk hỗ trợ trên cả 2 dòng máy G3 và G4.

Các lỗi được biết của 2 bản beta đã được khắc phục, thêm Flash Disk vào và chúng ta sẽ có bản chính thức trong ngày hôm nay (có lẽ bản Lite trước).

Thông tin đã cập nhật ở bài đầu.

Thank VNInt, core rất ổn định, mình có một vài góp ý:
- Nút button X quá bự nên trông nó thô, bạn làm nhỏ lại như các bản rom thông thường là đẹp, cái này theo ý mình :D
- Máy mình vẫn ko lên net được qua AS, không biết bạn có cách fix.
- Cửa sổ treo trên task bar (minibar) cái này rất tốt

Giao diện bạn đừng chú tâm tới là win XP, tại vì thực ra đó chỉ là thay đổi cái theme mặc định *tsk là OK.
Chúc có bản rom mới hoàn thiện hơn :D

lams-blu

Chắc không có duyên với bạn tải về úp 3 lần điều exit để nguyên Botloado up bản 1.3.3 của GĐ cuong chạy cái ào. Nếu có thể bạn cắt ra để tui dùng Tol khác up thử xem sao

tuana

mình góp ý là thêm cái THEMES màu đen mặc định nữa là ổn .
cảm ơn VNInt

HaChau

Super V.I.P
- Nút button X quá bự nên trông nó thô, bạn làm nhỏ lại như các bản rom thông thường là đẹp, cái này theo ý mình :D
- Máy mình vẫn ko lên net được qua AS, không biết bạn có cách fix.
- Cửa sổ treo trên task bar (minibar) cái này rất tốt

Giao diện bạn đừng chú tâm tới là win XP, tại vì thực ra đó chỉ là thay đổi cái theme mặc định *tsk là OK.
Chúc có bản rom mới hoàn thiện hơn :D
Lỗi không vào Internet được qua ActiveSync là lỗi phổ biến và khắc phục rất đơn giản thông qua chỉnh registry trên PC (desktop).
Cụ thể:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
"AllowLSP"=dword:0

Nếu chưa có thì Lân tạo như vậy là được.

lonebeast

Chắc không có duyên với bạn tải về úp 3 lần điều exit để nguyên Botloado up bản 1.3.3 của GĐ cuong chạy cái ào. Nếu có thể bạn cắt ra để tui dùng Tol khác up thử xem sao
Sao bác này lười dữ vậy? Bác chỉ cần dùng WinRar giải nén nó ra, copy file "nk.nbf" thay cho file này trong bản ROM nào mà bác up được ý và chạy thế là song:D

VNInt

Hi hi... đúng là mình chú tâm tới giao diện WinXP quá, bạn có thể làm như sau để dùng nút X theo giao diện bình thường: nhấn và giữ vào nút X, chọn Prefrerences..., nhấn vào thẻ Skins và bỏ chọn dấu check Use a skin file for X/OK buttons

1202

pó tay, up được rồi, fải tách file nk.nbf ra bỏ vào Tool cũ mới up được. Giờ fải cài soft để xem vào setting có bị reset kô. khổ quá đi. Bị reset khi vào setting nữa là xài luôn bản ROM V33 của Bác Quang suốt đời Exec wá :((

1202

Thua luôn, tưởng kô có FD, ai ngờ có FD. Y như ROM bác nncuong,minhanhtran, Toma rồi. ROM nào có FD máy em nhấn vào setting là bị reset à :((. Có ROM nào kô có FD giống ROM bác Quang kô.

VNInt

Ngày mai sẽ có bản chính thức full version, sẽ cố gắng giữ FD ở mức trên 20 MB sau khi đã tích hợp đầy đủ các phần mềm!

benhtamthan

Ngày mai sẽ có bản chính thức full version, sẽ cố gắng giữ FD ở mức trên 20 MB sau khi đã tích hợp đầy đủ các phần mềm!

Tin vui cho những Huynh đệ nào thích FD như mình, đợi ngày mai thôi, rồi trời lại sáng và sẽ có bản full với FD trên 20 mb mà. Cảm ơn Pác VNInt.

Đã download lun 2 bản Vanilla và full. Test bản full trước nè, và nếu có thể là lun bản Vanilla. Sẽ cho kết quả sau 2, 3 ngày. Bác VNInt là 1 nhân tố mới cho làng Uni đang im hơi lặng tiếng khá lâu... Trân trọng.

Chỉnh sửa cuối:

Thrall

Thua luôn, tưởng kô có FD, ai ngờ có FD. Y như ROM bác nncuong,minhanhtran, Toma rồi. ROM nào có FD máy em nhấn vào setting là bị reset à :((. Có ROM nào kô có FD giống ROM bác Quang kô.
Bác có kon máy đặc biệt quá. Thử dùng bản ROM của DFT xem sao:-??