• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 5.2.20931 by VNInt - theme WinXP (RELEASE)

boyanddreams

Tuyệt wa', lại có bản ROM mới cho con Uni. Lâu wa' ko vào diễn đàn. Thanks bác VNInt. Mà về phần Phone thì thế nào vậy hả các bác, bác nào review giao diện phone cho em xem với, mỗi lần up ROM cài lại cực wa'. Vẫn kết giao diện phone Diamond từ bản ROM của bác Quang.

chuotdx

- Vấn đề chọn bằng rê bút không phải là lỗi mà vì core mới mặc định sử dụng thao tác rê để... vuốt,
.

Oh la la, cái này mới đây. Tại tôi không đọc kỹ hoặc bác không nêu ở phần 'what's new' nên giờ mới để ý ROM này vuốt được!!!. Giờ lại chuyển sang vuốt ve cả Uni nữa :p.=D>

Mới để ý thấy Total Commander thỉnh thoảng bị lỗi 13 gigi đó khi chọn thư mục trên thẻ nhớ. Tắt TCM đi vào lại vẫn thế, tôi lấy thẻ nhớ ra rồi bỏ lại thì hết lỗi này. Không hiểu thẻ nhớ mình trục trặc rồi hay tại gì nữa nhỉ? (Thẻ này dùng cũng lâu rồi, chưa bị lỗi bao giờ)

benhtamthan

Sau khi xài 1 ngày, 1 đêm bản full, mình chỉ thấy có 3 lỗi sau:
(các kết nối, activesync, chạy các phần mềm OK - chỉ có inesoft kg vào đc fần Option mà thôi, đáp ứng của việc touch máy để ra lệnh đôi khi bị chậm đi nhưng kg đáng kể)

1. Activesync tự động bật lên hoài và ẩn chỉ khi dùng handySwithcher mới fát hiện

2. Bị treo máy đến 2 lần

3. Sau đó mất nhận thẻ SD lun (nghiêm trọng)

Mình tiếp tục flash lại với bản Vanilla thì cũng kg nhận

Như vậy làm sao để khắc phục vậy các Pác? (cẩn thận cho thẻ vào máy tính thì nhận bình thường)

Cảm ơn các Pác biết hoặc đã kinh qua chỉ giúp.

Chỉnh sửa cuối:

tramnh

Rom chạy nhẹ nhàng , kết nối tốt , tương thích phần mềm tốt, có storage và flash disk . Cám ơn bạn VNInt nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Sau khi xài 1 ngày, 1 đêm bản full, mình chỉ thấy có 3 lỗi sau:
(các kết nối, activesync, chạy các phần mềm OK - chỉ có inesoft kg vào đc fần Option mà thôi, đáp ứng của việc touch máy để ra lệnh đôi khi bị chậm đi nhưng kg đáng kể)

1. Activesync tự động bật lên hoài và ẩn chỉ khi dùng handySwithcher mới fát hiện

2. Bị treo máy đến 2 lần

3. Sau đó mất nhận thẻ SD lun (nghiêm trọng)

Mình tiếp tục flash lại với bản Vanilla thì cũng kg nhận

Như vậy làm sao để khắc phục vậy các Pác? (cẩn thận cho thẻ vào máy tính thì nhận bình thường)

Cảm ơn các Pác biết hoặc đã kinh qua chỉ giúp.

Đối với trường hợp AS tự động bật, bạn có thể tham khảo bài viết của VNInt theo link sau:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=537072#post537072

Nhớ làm manual nhé, tôi dùng cái soft khắc phục mà không được.

Trường hợp bị treo máy thì là bình thường, 2 lần chưa nói lên điều gì cả.

Đối với trường hợp ko nhận thẻ SD thì cần xem lại vì tôi không bị trường hợp này và nhiều người up cũng không bị. Bác thử check lại xem thực sự do Rom hay do phần cứng.

loteo

máy mình vừa up xong nhưng khi handset thì đứng ở màn hình khởi động, không thể vào WIN . Nhưng bản của Tomal 8.5 thì lại bình thường.thế mới lạ chứ
Mình dùng EXEC G4
UP về ROM 2005 Gốc . sau đó lại UP lại bản Full thì được. không hiểu tại sao????????????

Mình cũng bị treo ở màn hình khởi động giống bạn,máy mình cũng G4, úp 3,4 lần đều bị, nên chưa test đc:-/

LuongQuang

Super V.I.P
Để ủng hộ tác giả nên đã treo lên "Chú ý" cho anh em dễ nhìn và tiện theo dõi! :D=D>

VNInt

Để ủng hộ tác giả nên đã treo lên "Chú ý" cho anh em dễ nhìn và tiện theo dõi! :D=D>
Thanks LuongQuang và tất cả các bạn đã ủng hộ!

Để thay lời cảm ơn đến mọi người và cũng có một số bạn PM mình, mình đang chuẩn bị ScreenShots và bài viết hướng dẫn về vấn đề được nhiều người quan tâm mà chưa có ai trả lời, kể cả bên WIKI, đó là kỹ thuật thêm Flash Disk vào ROM và đặc biệt là kỹ thuật này dùng được trên cả G3 lẫn G4 và cũng có thể áp dụng được trên một số dòng máy khác ngoài Universal. Có lẽ đề tài này không hấp dẫn lắm với các bạn không... cook ROM. :D

* Cập nhật: Link của bài viết đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=42416

Bản Rom này trong Settings>Connections ko có mục Activesync kể cả trong Commanager???
ActiveSync của bản ROM này nằm ở Start Menu\Programs, nếu ý của bạn là phần Settings của ActiveSync thì phải chăng nó là USB to PC?

Có 2 lý do mà mình sẽ không tạo file cab để fix các lỗi được báo mà chỉ tìm giải pháp tạm thời và ghi nhận các ý kiến để fix trong phiên bản kế tiếp:
1. Mình đã phát hiện được lỗi trong... XIP và đang tìm cách fix nó, mà lỗi trong XIP thì... không thể fix bằng file cab (lỗi này làm "có hiện tượng lạ khi mở chương trình" như HaChau đã nói, không phải hoàn toàn do thiếu .NETCF).
2. Hầu như đa số... ít quan tâm đến bản beta nên mãi đến khi release bản chính thức mình mới nhận được nhiều ý kiến đóng góp và báo lỗi, mình đang ghi nhận các lỗi này (vẫn chưa có lỗi nào thực sự nghiêm trọng mang tính đại trà) và sẽ đưa ra bản kế tiếp sớm nhất có thể. Mình đang muốn tạo một bản ROM "hoàn hảo" cho cộng đồng Universal và điều này thật sự không dễ chút nào.

Một số thông tin dự báo:
- Vẫn sẽ phát triển 2 bản song song sau khi đã fix được hết các lỗi được biết.
- Bản Lite/Vanilla sẽ có thêm .NETCF và loại bỏ Comm Manager (dùng Wireless Manager).
- Bản Full có thêm phần mềm PDF.

* Cập nhật: Đã upload bản mới fix xong lỗi. Mời các bạn download lại link ở bài đầu.

Thân mến!

Chỉnh sửa cuối:

connguab

nghe bạn nói xog mà mình sướng run cả người, hehehe......chắc k thể nào ly dị con zợ zà Exec nì qué, mặc dù con zợ nhỏ HD đã hơn nhìu !!!

djtrungkien

Phải nói là bản Rom của VNInt khá tốt Ram trống khá hơn của RAN 7.7(được xem là Rom có độ ổn định cao) khoảng 3M hồi Ram tốt hơn,ít tốn pin hơn.Nhưng không Add nhạc chuông WMA, âm cảnh báo mặc định của Rom kém hơn 7.7.Cá nhân mình thích giao diện Commanager của bản 7.7 hơn.Tiện thể mình đưa gói âm cảnh báo của bản Ran 7.7 cho các bạn thấy cần

thoasucvuichoi

Nói chung là bản room này rất tốt. ram phuc hồi nhanh. Chưa thấy xung đột gì lớn với các sof.
máy o2 exec của tôi chạy thử 24h ko thấy bị RS
nhưng sao ActiveSync cứ tự động bật hoài

rosa

Không biết có ai bị như tôi không?

Bản rom này hình như bị đụng với Ineshop phone, cài bản nào cũng bi lỗi: khi kick vào General Option thì toàn bị tự động kick ra, ko tài nào chỉnh được.

Ai biết nguyên nhân chỉ tôi cách khắc phục với.

djtrungkien

Nói chung là bản room này rất tốt. ram phuc hồi nhanh. Chưa thấy xung đột gì lớn với các sof.
máy o2 exec của tôi chạy thử 24h ko thấy bị RS
nhưng sao ActiveSync cứ tự động bật hoài

*Cách chỉnh cho Activesync ko còn chạy ngầm ở bản Rom này như sau:

-Bước 1 :vào ActiveSync>Menu>Add Server Source>nhập địa chỉ Email bất kỳ và bỏ chọn ô Attempt...>Next>Nhập User name là địa chỉ Email ban đầu và Password bất kỳ>Nest> nhập Server address với trang Web mail>Next>bỏ chọn 4 ô : Contacts,Calendar,E-mail,Tasks>nhấn Finish

-Bước 2 :vào ActiveSync>Menu>Schedule>Chọn dòng Peak times sổ xuống là Manually>Ok.Thoát ra

-Bước 3 : Chỉnh Registry như sau > HKEY_CURRENT_USER > Software > Microsoft > ActiveSync > Chỉnh DWORD Value KeepAlive với giá trị là:"0" .Sau đó khởi động máy là giải quyết xong thôi!

rosa

Tôi cài inesoft phone (các version) vào bản rom này thì đều gặp 1 lỗi tương tự là không thể mở mục Option của Inesoft phone lên được.

Các bác có biết cách khắc phục chỉ tôi với.

thoasucvuichoi

Tôi dùng được một tuần thấy máy vẫn bị chậm khi sử dụng các Sof
Ko hiểu sao bản room này rất hay bị ko nhận ra thẻ nhớ, ngày nào cũng phải rút thẻ ra rồi lại cắm vào thì máy mới nhận thẻ. Nói chung là tôi vẫn thích bản room này, mong bạn VNint sửa những lỗi trên nhé.
Hy vọng sẽ được dùng một bản room hoàn hảo

tuana

Tôi dùng được một tuần thấy máy vẫn bị chậm khi sử dụng các Sof
Ko hiểu sao bản room này rất hay bị ko nhận ra thẻ nhớ, ngày nào cũng phải rút thẻ ra rồi lại cắm vào thì máy mới nhận thẻ. Nói chung là tôi vẫn thích bản room này, mong bạn VNint sửa những lỗi trên nhé.
Hy vọng sẽ được dùng một bản room hoàn hảo

không phải Do ROM đâu bạn . Mọi người dùng không bị như bạn chứng tỏ không phải do bản ROM .Có thẻ do Khe cắm thẻ ở máy của bạn bị lỏng đấy.Hoặc là do cái lẫy Giữ thẻ của bạn không còn chắc nên hay bị tuột thẻ ,không tiếp xúc .

connguab

k fai đâu, mình cũng bị như bạn thoasucvuichoi nè, lâu lâu cái nó k nhận thẻ, nhìu khi nhận thì chỉ hiển thị 1 số tập tin k hiển thị đầy đủ, ngoài ra thì mình cảm thấy rất thích bản rom nì, rất tuyệt...!!!!