• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 5.2.20931 by VNInt - theme WinXP (RELEASE)

pkt_ppc

cám ơn các pác nhé em chi biết down về dùng thôi,em cũng muốn làm một cái để chơi và khoe với các pác lắm.Nhưng ko có ai hướng dẫn cả, mong có pác nao HD cho em với :(

VNInt

Đã cập nhật bản R2, bản cuối cùng của build này (20931), sửa các lỗi linh tinh và chủ yếu là khắc phục lỗi đã phát hiện trong XIP (không cho chạy file UNI_extrom_unlock.exe).

Theo ý của HaChau, bản vanilla R2 cũng đã tích hợp sẵn .NETCF.

Thrall

Chúc mừng R2, chúc mừng VN vô địch
Ko ra đường được thì vào đây test ROM
Thank for all!

benhtamthan

Đã cập nhật bản R2, bản cuối cùng của build này (20931), sửa các lỗi linh tinh và chủ yếu là khắc phục lỗi đã phát hiện trong XIP (không cho chạy file UNI_extrom_unlock.exe).

đang thích thú với bảng full 1 thì nay lại có full 2, lại up thui.
Chúc mừng đội VN vô địch!

rosa

Đúng là cái mà mình mong đợi nhưng có ai up lên Medifire không? Down cả buổi mà chưa được.

Bó tay toàn tập với 4share rồi các bác ah. Không down nổi bite nào luôn chứ. Có bác nào giúp up lên chỗ khác với. Cảm ơn bác nhiều.

Last edited by a moderator:

djtrungkien

còn lỗi lâu lâu ko nhận thẻ nữa ko bạn!

rosa

@VNInt: còn lỗi không vào được Option khi cài Inesoft Phone không bạn?

benhtamthan

@VNInt: còn lỗi không vào được Option khi cài Inesoft Phone không bạn?

Vẫn vậy Pác Rosa ơi, nhưng Mình đã khắc phục được rồi. Nếu thích Pác có thể làm theo cách sau:

1. Up tạm Tomal 8.2 (hay 7.7 cũng được)

2. Cài inesoft bản mà Pác thích (mình dùng 4.2, còn 4.4 bị lỗi - nếu có Pác gửi cho Mình)

3. Dùng Spp backup để Backup lại.

4. Up Bản Rom này của Pác VNint rồi Restore lại phần đã Backup là xài ngon ơ

Chúc Pác thành công và vui.

còn lỗi lâu lâu ko nhận thẻ nữa ko bạn!

Xài 1 ngày, 1 đêm rùi, không thấy cái lỗi này xuất hiện... đang dòm chừng tiếp đây!

Thân.

Last edited by a moderator:

rosa

Vẫn vậy Pác Rosa ơi, nhưng Mình đã khắc phục được rồi. Nếu thích Pác có thể làm theo cách sau:

1. Up tạm Tomal 8.2 (hay 7.7 cũng được)

2. Cài inesoft bản mà Pác thích (mình dùng 4.2, còn 4.4 bị lỗi - nếu có Pác gửi cho Mình)

3. Dùng Spp backup để Backup lại.

4. Up Bản Rom này của Pác VNint rồi Restore lại phần đã Backup là xài ngon ơ

Chúc Pác thành công và vui.

Xài 1 ngày, 1 đêm rùi, không thấy cái lỗi này xuất hiện... đang dòm chừng tiếp đây!

Thân.

Giải pháp này mất công quá bác ah. Tôi có 4.4 dùng cực ngon, nếu cần tôi gửi cho

thoasucvuichoi

Bản R2 này tôi thấy ram ko hồi phuc nhanh như bản R1
Ở bản R1 cứ xài các sof xong ram tự phục hồi luôn đạt khoảng 21m.
còn ở bản R2 thì chỉ được khoảng 17m.
Các bạn có ai bị như vậy ko

TuyetKy

Mình thẻ 1G xịn thì chả sao, nhưng thay thẻ 4G hoặc 8G hàng ngoài thì thỉnh thoảng lại phải rút ra cắm lại, chỉnh bằng SKTool ko được

tuana

Bác VNint Cho mình xin cái CLACSSIC THEMES (đen tuyệt đối) Được không? .Cảm ơn Bác nhiều.

tuana

Mình down về rồi nhưng kô up được, nó báo lỗi " ERROR 112, CE ROM UPDATE ERROR" là bị gì vậy. Nhấn vào recovery nó báo 3 lỗi này

Trong trường hợp UP 2 lần trở lên mà không được , vẫn báo lỗi , thì bạn DOWNLOAD bản TOMAL 8.2 hoặc bản nào Buid thấp hơn UP trước , SAU ĐÓ UP bản mới , Đảm bảo được.Nhưng UP lại bản mình cần UP thì có thể được ngay hoặc phải chạy lại lần 2 .Mình cũng bị như bạn .UP OK
Thử xem nhé !.chúc vui vẻ với ROM R2

VNInt

Bản R2 này tôi thấy ram ko hồi phuc nhanh như bản R1
Ở bản R1 cứ xài các sof xong ram tự phục hồi luôn đạt khoảng 21m.
còn ở bản R2 thì chỉ được khoảng 17m.
Các bạn có ai bị như vậy ko
Về cơ bản thì bản R2 có sử dụng thêm một số RAM cho hệ thống cache (nhằm tránh lỗi mất thẻ nhớ và tăng tốc độ đọc file), dung lượng RAM sử dụng cho cache mình đã để tự động nên nó sẽ tự giải phóng khi không dùng đến nữa.
Bác VNint Cho mình xin cái CLACSSIC THEMES (đen tuyệt đối) Được không? .Cảm ơn Bác nhiều.
nó nằm trong \Windows đó bạn, tên file là ClassicBlack.tsk

Nhân tiện, bản R2 cũng khắc phục luôn lỗi hiển thị icon của các soft cài trên Storage Card khi đưa nó vào Start Menu.

Liu_Jia_Lu

Bạn VNInt có thể chỉ mình cách chỉnh bản Vanilla R2 hiển thị % pin trên thanh taskbar giống bản vanilla R1 được không, mình có search phần mềm NumBatery cài thử rồi nhưng vẫn không được, hình như chỉ hỗ trợ QVGA, mình tìm bản VGA nhưng không thấy :( Cám ơn bạn nhiều lắm.

Mình thấy ROM này rất tuyệt, nhưng thẻ nhớ hay chập chờn, mình thấy chọn SDHC Type-I là ổn định nhất,mấy cái kia nhiều khi làm đứng máy khi vô Total Commander hoặc File Explore, phải rút thẻ nhớ rồi cắm lại mới được, mình cũng không hiểu tại sao nữa, tại mình dùng thẻ MMC thường, có 256MB à :( mất thẻ 4GB rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

VNInt

Bạn VNInt có thể chỉ mình cách chỉnh bản Vanilla R2 hiển thị % pin trên thanh taskbar giống bản vanilla R1 được không, mình có search phần mềm NumBatery cài thử rồi nhưng vẫn không được, hình như chỉ hỗ trợ QVGA, mình tìm bản VGA nhưng không thấy :( Cám ơn bạn nhiều lắm.

Mình thấy ROM này rất tuyệt, nhưng thẻ nhớ hay chập chờn, mình thấy chọn SDHC Type-I là ổn định nhất,mấy cái kia nhiều khi làm đứng máy khi vô Total Commander hoặc File Explore, phải rút thẻ nhớ rồi cắm lại mới được, mình cũng không hiểu tại sao nữa, tại mình dùng thẻ MMC thường, có 256MB à :( mất thẻ 4GB rồi :(
1. NumBatery: Có lẽ... ở bản Vanilla 20954, mình đã ngừng phát triển build 20931 rồi và đang... xài thử nghiệm build mới nhất 20954. Sao bạn không dùng bản Full nhỉ?
2. Lỗi hay mất thẻ nhớ có lẽ đã được khắc phục kể từ bản R2, còn bạn chọn mục nào trong SD-Settings là hoàn toàn phụ thuộc vào loại thẻ thực tế mà bạn sử dụng. Bạn thử format thẻ nhớ lại xem có bị đứng nữa không.

Các lỗi các bạn tìm được sẽ được khắc phục trong bản 20954 sắp tới.
Ở bản kế tiếp, mình sẽ đưa thêm ứng dụng scan, defrag và format thẻ nhớ vào ROM.

thoasucvuichoi

Cám ơn bạn VNInt vì bản room rất hay.
Sau khi tôi up lại thì ko bị hiện tượng tụt ram nữa. Ram luôn đạt khoảng 22M
Nhân tiện bạn cho tôi hỏi thêm về con o2 exec của tôi vẫn ko thể nào nhận five bằng đường Bluetooth được dù tôi đã up rất nhiều bản room để thử, gửi thì vô tư. việc nữa là tôi vẫn ko Uni được Storage.
Dù sao thì tôi cũng rất thích bản room này
Chúc bạn mạnh khỏe

VNInt

Cám ơn bạn VNInt vì bản room rất hay.
Sau khi tôi up lại thì ko bị hiện tượng tụt ram nữa. Ram luôn đạt khoảng 22M
Nhân tiện bạn cho tôi hỏi thêm về con o2 exec của tôi vẫn ko thể nào nhận five bằng đường Bluetooth được dù tôi đã up rất nhiều bản room để thử, gửi thì vô tư. việc nữa là tôi vẫn ko Uni được Storage.
Dù sao thì tôi cũng rất thích bản room này
Chúc bạn mạnh khỏe
1. Nhận file qua Bluetooth: Bạn kiểm tra lại xem có tắt chức năng Beam trong Comm Manager không (hoặc dấu check [ ] Receive all incoming beams trong Settings/Connections/Beam)? Tuy Beam mang hàm ý là tắt mở hồng ngoại nhưng ở WM6.1 thì nó bao hàm luôn thiết lập nhận file qua Bluetooth, bạn thử lại nhé!
2. "việc nữa là tôi vẫn ko Uni được Storage": Mình không hiểu rõ lắm ý của bạn, nhưng mình đoán mò là... bạn không unlock được ExtROM? Thử up bản ExtROM này xem, trong đó nó có sẵn file UNI_ExtROM_unlock.exe, sau khi up xong thì chạy file đó rồi soft-reset máy lại. Lưu ý là các bản trước bản R2 chưa fix lỗi trong XIP nên không chạy được file unlock đó.
Chúc thành công!