• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.27 (Core 19900) FOR ALL

PhamQuang

Manager
ROM WM6.1 v2.61.27 FOR HTC UNI

=== Build 19900.1.1.0 ===

Phiên bản V27, WM6.1, dành cho HTC UNIVERSAL, với OS mới:

5.2.19900 Build 19900.1.1.0

ROM phiên bản V27 là Clean, đã loại bỏ hầu hết các ứng dụng từ bản V26.
Tích hợp SIM Manager v6.42...
Sử dụng Theme Default của WM6.0, tuy nhiên có tích hợp Theme của WM6.1 theo kèm để ai muốn sử dụng thì kích hoạt.

SYS được xây dựng trên cơ sở bản 19194 dành cho UNI và Build 19900 được phát triển bởi Ervius.
- ROM hỗ trợ cho các máy cả G3 & G4.
- Không tích hợp FD để hệ thống chạy ổn hơn.

LINK TẢI ROM:

Mã:
http://rapidshare.com/files/113519933/ROM_UNI_2.61.27_B19900.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Chúc vui vẻ !!!

LINK TẢI TỪ MediaFire của Khoi:

Mã:
http://www.mediafire.com/?btsm3mqczey

connguab

Trời ơi, lại có Rom mới rồi, Bác Quang quả thật tuyệt vời, cháu mừng quá nên k bít nói gì..............
Cháu chúc bác luôn trẻ khỏe để sản xuất thật nhìu thật nhìu bản Rom good cho cháu và mọi người trong diễn đàn thưởng thức !!!

Chỉnh sửa cuối:

18S67705

Rất cám ơn chú Quang về bản ROM mới..
Tình hình là mình không thể down được từ Rapi, bạn nào đã tải về thì up lên host khác chia sẻ với những ai như mình được không !!!?
Cám ơn mọi người rất nhiều !!!! =D>

chuotdx

Tôi gặp lỗi kết nối WiFi kiểu mã hóa WPA-TKIP, nhập key vào toàn bị báo incorrect key mặc dù key này tôi vẫn dùng tốt với các ROM khác. Bản V26 cũng bị tuơng tự như vậy. Có bác nào biết cách giải quyết xin chỉ giáo. Cảm ơn nhiều.

doibung0

BRAVO! Chưa down được bản 26, không hiểu do lý do gì, cứ down đến nửa chừng là không down được nữa. Đang bị ức chế ghê lắm! Vậy mà hôm nay đã có bản rom mới! Thanks bro Pham Quang=D>=D>=D>

XuanTruong

Super V.I.P
Cảm ơn Anh Quang lần nữa!!! Đang dùng bản V26 chạy phe phé, không biết bản này thế nào???:-?:) đang download về!!!=D>=D>=D>

nhattuong

Active Member
:|tôi cũng bị tình trạng như bạn. bản rom V26 cũng như thế (nhập KKK vào toàn bị báo incorrect KKK) tôi đã format DOC và up lại rom nhưng tình vẫn không thay đổi. bản rom này tôi đã up và test thử...vẩn bị như vậy. Không biết các bạn test thì thấy thế nào. Nếu bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp. mong được học hỏi. cám ơn nhiều

PhamQuang

Manager
Tôi gặp lỗi kết nối WiFi kiểu mã hóa WPA-TKIP, nhập key vào toàn bị báo incorrect key mặc dù key này tôi vẫn dùng tốt với các ROM khác. Bản V26 cũng bị tuơng tự như vậy. Có bác nào biết cách giải quyết xin chỉ giáo. Cảm ơn nhiều.

Nếu dùng WiFi WPA bạn hãy tải CAB duới đây, cài vào rồi SR lại máy.
Thông báo kết quả xem sao nhé.
Mình không tích hợp sẵn trong ROM bởi nếu vậy những ai sử dụng WiFi khác sẽ bị khó chịu khi kết nối.

chuotdx

Cảm ơn bác, tôi tìm trên xda-developers được cái này
...
Enable WIFI.
Wait For WIFI To Start The Connection Process.
Turn off Uni and wait a couple of seconds.
Turn on Uni.
Now My Wireless Connects And Works.
...
http://forum.xda-developers.com/archive/index.php/t-327928.html
tôi làm theo và wifi đã nối được rồi, tôi sẽ thử thêm bản cab của bác nữa.
Many thanks.
edit: bản cab này không đựoc bác ạ, chắc tôi dùng cách tắt - bật máy kia vậy.

Chỉnh sửa cuối:

huythanhv2

Em vừa up xong.
Nhận xét đầu tiên của em là : đây là bản win 6.1 đầu tiên mà em có cảm giác chạy nhanh như win 6 !
Không biết các bác thế nào chứ các bản win 6.1 khác em up đều chạy chậm hơn so với win 6.0.

Nhưng cái bản 6.1 này clean quá nên cũng mất công cài soft, hard reset là cài lại chết luôn :( chắc phải mò cách tự cook thôi T_T

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em vừa up xong.
Nhận xét đầu tiên của em là : đây là bản win 6.1 đầu tiên mà em có cảm giác chạy nhanh như win 6 !
Không biết các bác thế nào chứ các bản win 6.1 khác em up đều chạy chậm hơn so với win 6.0.

Nhưng cái bản 6.1 này clean quá nên cũng mất công cài soft, hard reset là cài lại chết luôn :( chắc phải mò cách tự cook thôi T_T

Vậy khi cài song chỉ cần backup lại là OK mà :)):)):))

caothanhhai

Tôi xin có nhận xét như sau : Wifi vẫn bị lỗi ( cũng như bản V26 )
Phần cài lại soft tôi không ngại vì dùng ILaucher
Nhưng hiện nay không thể mở Mdic - cứ mở là đen thui và khởi động lại ...
Các bác có cao kiến gì không ....
Cám ơn bác Quang

connguab

Bản Rom mới của bác Quang lần này tốc độ chạy cực nhanh mặc dù mình đã cài khá nhiều soft ! Nhưng mình k thể dùng Mdic (bản 2.5 chính thức cũng như bản RC1) cứ mở là màn hình trắng xóa hoặc đen thui phải khởi động lại, bản Rom trước thì mình vẫn dùng được Mdic RC1 ???

caothanhhai

Bản Rom mới của bác Quang lần này tốc độ chạy cực nhanh mặc dù mình đã cài khá nhiều soft ! Nhưng mình k thể dùng Mdic (bản 2.5 chính thức cũng như bản RC1) cứ mở là màn hình trắng xóa hoặc đen thui phải khởi động lại, bản Rom trước thì mình vẫn dùng được Mdic RC1 ???

Hoàn toàn chính xác , mà Mdic rất là quan trọng không thể thay thế được - bây giò mà bỏ không dùng Wiki nữa thì phí quá .....

koolpoint

Cảm ơn Man nhiều! mấy hôm nay bận quá không vào diễn đàn. hôm nay vào đã được Bác Quang tặng "quà" rồi. test ngay xem thề nào!

TCKhanh

Nếu dùng WiFi WPA bạn hãy tải CAB duới đây, cài vào rồi SR lại máy.
Thông báo kết quả xem sao nhé.
Mình không tích hợp sẵn trong ROM bởi nếu vậy những ai sử dụng WiFi khác sẽ bị khó chịu khi kết nối.
File cab kg dùng đc bác Quang ơi.