• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.27 (Core 19900) FOR ALL

TCKhanh

Tôi gặp lỗi kết nối WiFi kiểu mã hóa WPA-TKIP, nhập key vào toàn bị báo incorrect key mặc dù key này tôi vẫn dùng tốt với các ROM khác. Bản V26 cũng bị tuơng tự như vậy. Có bác nào biết cách giải quyết xin chỉ giáo. Cảm ơn nhiều.
Mình kg bị như vậy.Rom vẫn bình thường,có cả Extended rom nữa.bạn bật Wifi lên.nhập password bình thường.sau đó tắt đi và bật lại.chúc vui.Nhớ vừa cài rom xong thì hard reset lần nữa nhen.

BRAVO! Chưa down được bản 26, không hiểu do lý do gì, cứ down đến nửa chừng là không down được nữa. Đang bị ức chế ghê lắm! Vậy mà hôm nay đã có bản rom mới! Thanks bro Pham Quang=D>=D>=D>
Tắt ctrình hỗ trợ download đi.cũng kg chậm đâu.(mình thấy tốc độ cũng đc lắm).bạn sẽ có đc bản 26.bản 27 này cũng mượt.nhưng thanh cuộn bên phải màn hình lại quá nhỏ.lại kg có xbutton.

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
Bản này chạy ổn và tốc độ nhanh, nhưng tiếc cái giao diện bàn phím ảo và keypad của bản v26 quá Anh Quang ạ!!!:)

caothanhhai

Tôi xin có nhận xét như sau : Wifi vẫn bị lỗi ( cũng như bản V26 )
Phần cài lại soft tôi không ngại vì dùng ILaucher
Nhưng hiện nay không thể mở Mdic - cứ mở là đen thui và khởi động lại ...
Các bác có cao kiến gì không ....
Cám ơn bác Quang

Tự dưng lại được các bác ah - Mdic lại OK , cũng chẳng biết tại sao không làm gì cả hôm sau lại ok

ShizoAbeViet

sao link bac Quang đưa lên chỉ có 41.408MB còn ở media thì tới 41.423MB là sao? với lại link bác Quang cho down kg được chỉ được 99.99MB thì dừng lại luôn, kg chịu complete gì hết, thành ra chưa up được!!

linhlk

sao link bac Quang đưa lên chỉ có 41.408MB còn ở media thì tới 41.423MB là sao? với lại link bác Quang cho down kg được chỉ được 99.99MB thì dừng lại luôn, kg chịu complete gì hết, thành ra chưa up được!!

mình đoán k lầm bạn dùng IDM 5.12 Build 10, bản này patch bị lỗi khi down link mediafire đó bạn, cứ đến 99,99% là bị đừng :(

benhtamthan

Đã wé đi thui, lại có rom mới mà ... voọc nữa rùi... Cảm ơn Pác Quang nha...

Spam vừa thôi Bạn nhé!!!:p:)

thaoit

Sao mình down được khoảng 30Mb là hết . Có bạn nào dowm được up lên host khác hộ mình với

caothanhhai

Sao bấm vào cột sóng để vào Wireless Man ager nó cứ bị hiện lên chữ Turn on wifi ( lệch ) - mà nó cứ hiện mãi cả trên Today - Chỗ này chắc là lỗi bác ah
Mà Storage Setting bị lỗi, không bật được

doibung0

Đã thử đủ mọi cách nhưng vẫn không tài nào download được! Thực chất ra thì có nhưng mà không hoàn thành được! Cứ down được khoảng 1 nửa là nó dừng lại! Có bạn nào thử up lên BOX.NET giúp nhé! Ở đó mình luôn luôn download được! Cảm ơn rất nhiều! Thân!

XuanTruong

Super V.I.P
Đã thử đủ mọi cách nhưng vẫn không tài nào download được! Thực chất ra thì có nhưng mà không hoàn thành được! Cứ down được khoảng 1 nửa là nó dừng lại! Có bạn nào thử up lên BOX.NET giúp nhé! Ở đó mình luôn luôn download được! Cảm ơn rất nhiều! Thân!

Bạn nên tắt trình hỗ trợ Download đi nhé! Chẳng lẽ bấy nhiêu Link vậy mà không Download được sao??? Chúc thành công!;;)

Lesangmd

Vẫn không thể nhận file gửi qua Blutooth được các Bác ạh . Mấy bản ROm v25 , v26 và v27 đều bị tình trạng như vậy .
ExtROM thì em không thể cài đặt phần mềm vào được mặc dù đã báo là unlock và unhide thành công !
Tốc độ nói chung thì rất nhanh , chạy rất ổn định . RAM ít tụt , nhưng mà tốn PIN hơn bản V26 ! :D

connguab

nhochaykhocnhe

Thanks pác Phạm Quang vì đã cook new Rom cho mọi người. Nhưng em cần pác giúp em fix lỗi nhỏ này nhé. Số là sau khi up rom V.27 hay v.26 của pác thì khi chạy các chương trình cần đồ họa 3D hay game như : kawai, PDAmill,..thì vẫn vào được nhưng chẵng hiển thị cái chi lên hết, màn hình tối thui, nhưng chọc chọt thì vẫn có tiếng (nghĩa là vẫn chạy nhưng không có hình). Bác giúp em fix cái vụ này nhé. Ngoài ra thì sóng gió, wifi, mxem phim, nghe nhac vẫn okie hết. Em thích bản này rồi. Thanks pác lần nữa nhé .

XuanTruong

Super V.I.P
Thanks pác Phạm Quang vì đã cook new Rom cho mọi người. Nhưng em cần pác giúp em fix lỗi nhỏ này nhé. Số là sau khi up rom V.27 hay v.26 của pác thì khi chạy các chương trình cần đồ họa 3D hay game như : kawai, PDAmill,..thì vẫn vào được nhưng chẵng hiển thị cái chi lên hết, màn hình tối thui, nhưng chọc chọt thì vẫn có tiếng (nghĩa là vẫn chạy nhưng không có hình). Bác giúp em fix cái vụ này nhé. Ngoài ra thì sóng gió, wifi, mxem phim, nghe nhac vẫn okie hết. Em thích bản này rồi. Thanks pác lần nữa nhé .

Thiếu Ram đấy mà! Bạn tắt hết các chương trình chạy nền hoặc xóa bớt Soft đi là OK đấy. Hoặc HR lại máy rồi chạy Game đó là biết ngay! Chúc vui! :)

nhochaykhocnhe

Vâng cảm ơn pác Xuân Trường đã trả lời em. Nhưng mà trước khi em pót bài lên thì những việc sơ đẵng đó thì em cũng đã kiểm tra hết rùi ạh . Do đó là em nghĩ có thể do driver hay chương trình nào đó bị lỗi. Em cài thử Net frame 2.0 xem thử có thể tác động gì không (cũng là đoán mò thui, pác nào hiểu biết thì bỏ wa cho em nhé), thì thấy thông báo là chương trình em cài cũ hơn chương trình hiện có (mặc dù là em download NetCF 2.0 mới). Nên chắc là cần có file .cab nào đó để chữa lỗi, mà cái này thì em nghĩ là pác Phạm Quang sẽ biết thui. Vì pác là một trong những Big brother của topic này mà, phải không các pác.

HungUTD

Xin phép thay mặt anh em trong diễn đàn Thank Bác PHAMQUANG lại cho ra thêm một bản rom tuyệt vời

PhamQuang

Manager
- Quá trình tìm nguồn để port ROM, mất khoảng 4-5h tương đương như đi gặp lúa mót khoai ngoài đồng về.
- Quá trình nấu ROM tương đương như giã gạo thổi cơm mất khoảng 2-3h
- Test ROM khoảng 1-2h, tương đương như dọn cơm ra mâm.
- Up lên host nào đó mất khoảng 1-1,5h tương đương như hớt cơm ra bát, so đũa....

Tổng cộng ít nhất cũng phải 2,3 ngày.
Vậy mà 1 số bạn cứ vào là đòi phải bát xấu bát đẹp (host này host khác !!!).
Mà hiện nay thiếu gì cách hỗ trợ tải (cách ăn cho ngon miệng).

=D>=D>=D>=D>=D>

XuanTruong

Super V.I.P
- Quá trình tìm nguồn để port ROM, mất khoảng 4-5h tương đương như đi gặp lúa mót khoai ngoài đồng về.
- Quá trình nấu ROM tương đương như giã gạo thổi cơm mất khoảng 2-3h
- Test ROM khoảng 1-2h, tương đương như dọn cơm ra mâm.
- Up lên host nào đó mất khoảng 1-1,5h tương đương như hớt cơm ra bát, so đũa....

Tổng cộng ít nhất cũng phải 2,3 ngày.
Vậy mà 1 số bạn cứ vào là đòi phải bát xấu bát đẹp (host này host khác !!!).
Mà hiện nay thiếu gì cách hỗ trợ tải (cách ăn cho ngon miệng).

=D>=D>=D>=D>=D>

Ặc!:)) Rất dí dỏm và thâm thúy!:)) Link Anh cung cấp vậy là được rồi, còn để các Mem tự chia sẻ với nhau chứ, Thanks Anh lần nữa!!!=D>=D>=D>

thieuta

Mình cũng bị tương tự như trường hợp của bạn này.
Mình bị từ bản V26 và V27, Riêng bản V25 thì lại chạy rất tốt. Hay là bạn quay về bản V25 xài cho nó ổn định.

Vẫn không thể nhận file gửi qua Blutooth được các Bác ạh . Mấy bản ROm v25 , v26 và v27 đều bị tình trạng như vậy .
ExtROM thì em không thể cài đặt phần mềm vào được mặc dù đã báo là unlock và unhide thành công !
Tốc độ nói chung thì rất nhanh , chạy rất ổn định . RAM ít tụt , nhưng mà tốn PIN hơn bản V26 ! :D

Bạn có thể dùng Bluetooth Explorer để nhận và gửi file rất là tốt.