• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.27 (Core 19900) FOR ALL

nhochaykhocnhe

Lại thanks bác Phạm Quang lần nữa vì bác đã nấu cơm cho chúng ta ăn. Chúc bác "càng dẻo càng dai, lại càng có sức côk Rom dài dài cho anh em ăn".
@thieuta: Minh se thu ban V.25, mà pác đã thử bản ấy có ngon lành như bản V.27 không. Cho em biết thêm thông tin sau khi xài nhé.

thieuta

@thieuta: Minh se thu ban V.25, mà pác đã thử bản ấy có ngon lành như bản V.27 không. Cho em biết thêm thông tin sau khi xài nhé.

Mình cài bản này từ lúc nó xuất hiện tới giờ, khi bản V26 + V27 xuất hiện mình úp lên nhưng đều bị lỗi y bạn mô tả nên mình vẫn đang xài nó và thấy rất là hài lòng!

caothanhhai

Sao bấm vào cột sóng để vào Wireless Man ager nó cứ bị hiện lên chữ Turn on wifi ( lệch ) - mà nó cứ hiện mãi cả trên Today - Chỗ này chắc là lỗi bác ah
Mà Storage Setting bị lỗi, không bật được

Ảnh của nó đây, bấm vào nó vẫn nối Wifi(mỗi tội không được ) muốn tắt dòng trên chỉ có SR
Ah mà tự dưng SR khi có cuộc gọi đến 3 lần rùi

QPhuc

em up xong khi khởi động nó đứng im ở chữ O2 ,vậy là sao hả bác

XuanTruong

Super V.I.P

HR lại máy đi Bạn nhé! Trước và sau khi up rom nên HR lại để tránh các lỗi phiền phức không đáng có! Chúc thành công!;;)

doibung0

Cũng có thể là máy bạn bị chết DOC! Thử up lại xem có bị như vậy nữa không! Nếu vẫn bị thì trong mục "HTC Universal" có chỉ cách format DOC đấy!

Thân!

P/S: Link của xuantruong post lên download rất nhanh và full! Có lẽ lần sau nhờ các bạn up lên host này luôn cho các member khỏi phải kêu ca!
Thanks a lot!!!!

Chỉnh sửa cuối:

oanhngo

SAU 2 NGÀY TEST ROM NÀY THẤY TỐC ĐỘ RẤT TỐT!NHƯNG LÂU LÂU CÓ CUỘC GỌI ĐẾN TỰ NHIÊN RESET LẠI MÁY! HIC HIC ! MẤY BẢN ROM TRƯỚC THÌ MÌNH KO BỊ! CÓ AI BỊ NHƯ MÌNH KO?

XuanTruong

Super V.I.P
P/S: Link của xuantruong post lên download rất nhanh và full! Có lẽ lần sau nhờ các bạn up lên host này luôn cho các member khỏi phải kêu ca!
Thanks a lot!!!!

Host của PDAVIET cấp cho mà lỵ!!!:))

SAU 2 NGÀY TEST ROM NÀY THẤY TỐC ĐỘ RẤT TỐT!NHƯNG LÂU LÂU CÓ CUỘC GỌI ĐẾN TỰ NHIÊN RESET LẠI MÁY! HIC HIC ! MẤY BẢN ROM TRƯỚC THÌ MÌNH KO BỊ! CÓ AI BỊ NHƯ MÌNH KO?

Mình dùng từ hôm giờ không bị lỗi này đâu??? Ổn cả đấy, Mình up xong HR lại tới 2 lần mới xài!!!:))

connguab

mấy bản rom trước thì mình thường xuyên bị tình trạng như bạn bây giờ nhưng mình đã format lại doc trước khi up bản này nên bây giờ k bị tự reset nữa

nhochaykhocnhe

Nghe các pác nói thế nên em cũng up thử xem. Nhưng mà nói gì thì nói là nếu pác Phạm Quang mà fix được lổi của V.27 thì hoan nghênh pác ấy hai tay hai chân lun. Vì thấy bản ấy ngon lành quá, chỉ tội kô chơi game được thôi chứ mọi thứ khác thì quá tuyệt.