• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 V33 - Build 19960.1.2.2 (DIAMOND)

loithuxua

Trước em dùng bản RAN vì không rành cài đặt, sau đó quay lại bản gốc O2 xài ngon nhưng chán vì không cài soft mới vào được giờ dùng bản 31 của bác Quang cài thêm vài apps ưng ý dùng rất êm. Có thử những bản Vanilla nhưng không thích lắm. Mà dùng của ai thì phải biết ơn và trân trọng công sức của tác giả. Em thì đang tập làm rom mà đọc hướng dẫn hoài vẫn không hiểu rõ được. Hi vọng không lâu sẽ làm được 1 cái gì đó đóng góp để đỡ mắc cỡ với anh em.

DucLong

Super V.I.P
giao diện Diamond đúng là đẹp thật,cái dialPad cũng thông minh hơn các bản cũ nhưng giá mà mình có cái gói giao diện này thì mình sẽ gán nó vào Rom V20 của Bác Quang (bản kítchen này mình thấy chạy tuyệt vời)

XuanTruong

Super V.I.P
Tưởng mang bản Rom mới nhất là v32 của Man đi khoe! Ai dè vừa ra khỏi nhà lại có bản v33 mới hơn!:( Thanks Anh lần nữa!:)=D>

bumkeo

hôm bữa thấy bản 32, định bụng up nó lên 32, hôm nay thấy 33, không biết nói gì luôn. Bác Quang làm rom nhanh thật, thank bác quang nhé, chúc bác sức khỏe tốt.

caothanhhai

Cũng phải thôi vì nhìn mấy cái skin của Diamond kia thì khi build vào cũng đã thấy tốn kha khá bộ nhớ vốn đã ít ỏi của Uni rồi! :-??

Theo tôi Man PhamQuang nên chú trọng vào tốc độ, sự ổn định... của bản ROM thì hơn chứ đừng nên chú trọng vào mấy cái giao diện bắt mắt hay model của Diamond hay iPhone gì gì đó, hay chỉ đơn thuần là cái build OS mới!

Uni thì vẫn chỉ là Uni, đừng biến nó thành 1 cái mà không phải là chính nó để rồi khi sử dụng không được như mong đợi. Dù gì ROM cũng là HĐH-là cái gốc rễ để sử dụng PPC hay để cài các ứng dụng trên đó để sử dụng chứ không phải để đẹp để model rồi lỗi tùm lum. Hãy để Uni mà dùng nhanh, ổn đinh mạnh mẽ... như Diamond chứ đừng để khi nhìn vào nó giống Diamond, dù gì thì cũng để dùng chứ không để ngắm! ;)

Vài lời góp ý trân thành cùng tác giả để có các bản Released hoàn thiện nhất có thể chứ đừng vì các build mới hay giao diện mới, vì các giao diện, soft... người dùng có thể cài bằng CAB hay mod theo ý thích của mình chứ đừng bắt người ta phải dùng! Mong rằng không làm tác giả phật ý! :D

Các tác giả có lẽ không phật ý nhưng những người dùng như chúng tôi rất tự ái khi bạn có những nhận xét như vậy
Không biết bạn đã tham gia diễn đàn được bao lâu ,dùng Uni đã lâu chưa? đã có bao nhiêu bài có chất lượng đóng góp cho diễn đàn mà phát biểu hồ đồ đến vậy !!!
Bản thân tôi khi dùng và nhận xét về một bản rom PV mới còn xen cảm giác tự hào khi cộng đồng Việt Nam đã làm được Rom mà các nước khác còn phải dùng ,tốt và đẹp không kém sản phảm mới nào ( ai bảo Diamon không có lỗi...)
Nếu chỉ muốn Uni chỉ là Uni thì chắc Vietnamese cũng vẫn là An Nam Mít thôi!!!
Rất mong bạn suy nghĩ thêm trước khi nêu nhận xét cá nhân của bạn trên diễn đàn

doibung0

HAHAHA! Chưa kip up lên v32 mà nay đã có v33. Bác làm ơn......chậm lại được không ạ!!!!! :D:D:D Nhưng mà nghe bác nói bản rom này "có vẻ" ổn hơn các build trước thì em sẽ up lên xem sao!

connguab

mình dùng Rom nì thấy đúng là ổn hơn những bản Rom trc, hem bít có fai do bác Quang đã nói ngay từ đầu nên bị ảnh hưởng tâm lý đánh giá hem nữa, hihihi....nhưng có điều bản nì hao pin quá......

CaoHungVN

Thanks bác Quang có ROM mới cho anh em nghịch tiếp. Sau 1 ngày dùng với gần như chưa cài soft gì em thấy có mâý thứ:

+ Khi có cuộc gọi đến, ấn nút nghe cả phím cứng lẫn chọt màn hình đêù trễ 1 khoảng và khá chậm chạp. 10 cuộc gọi đến thì mất 8 cuộc bị tụt sóng từ 4 vạch xuống 0 vạch và ko ấn nút end được nữa, phải đợi bên kia tắt mình mới tắt được.

+ RAM tụt khá nhiêù nên dùng khoảng 5-6 tiếng lại reset lần mới ăn thua.

+ Dùng thêm pBar 1.53 thỉnh thoảng ấn menu pBar phải 1s sau mới hiện ra nhưng tắt ngay lập tức.

Sau những bệnh đó em đã thử Format Strorage, del registry nhưng vẫn vậy.

Them nữa em muốn hỏi cách tắt cái phần báo sms System administrator thì tắt chỗ nào được ạ. :p

TuyetKy

Vào Massage->opion->SMS bỏ dấu tích Request delivery notifications đi là xong

CaoHungVN

Thêm bệnh nữa là thỉnh thoảng có sms là máy tự động reset nhưng ko bị mất tin nhắn khi máy khởi động lại.

duy_sadi

cxho e hoi neu may e la G4 thì up ban nào cxho chuẩn...e đang xài bản 6.1 0f anh quang nhưng ko biết up rom mới này có được ko..vì lúc chạy chỉ thấy CE ko thấy exten với radio.. nến ko dám up..bị 1 lần rồi nên sợ..

bumkeo

cxho e hoi neu may e la G4 thì up ban nào cxho chuẩn...e đang xài bản 6.1 0f anh quang nhưng ko biết up rom mới này có được ko..vì lúc chạy chỉ thấy CE ko thấy exten với radio.. nến ko dám up..bị 1 lần rồi nên sợ..

được đấy bạn ạ, up thoải mái không phải sợ gì cả.;;) , bắt quá học thêm 1 bài format doc thôi.:)):)) chúc vui nhé

doandung2889

Híc! Lâu lắm mới up lại ROM. Hôm nay mình cài bản ROM này lên rồi. Đầu tiên giao diện đen bóng rất đẹp, nhưng hổng hiểu sao sau khi chọn một thử giao diện khác rồi thì không thể quay lại giao diện nuột nà nữa, ngoài cách Soft reset.
Được cái BL của mình thì sài ngon lành roài, chỉ còn cái Wireless nữa là chưa thử được.
vielen Dank!

Chỉnh sửa cuối:

doandung2889

Bản này đúng là lỗi thật roài. Mình vừa up sáng nay. Mới dùng đến 50% pin mà máy đã báo hết pin và tự động tắt rồi.
Còn nữa: Phần mềm chuyển máy sang chức năng như một USB để kết nối với máy tính khi không có ActiveSync hổng sài được.
:-?

doibung0

Bản này đúng là lỗi thật roài. Mình vừa up sáng nay. Mới dùng đến 50% pin mà máy đã báo hết pin và tự động tắt rồi.
Còn nữa: Phần mềm chuyển máy sang chức năng như một USB để kết nối với máy tính khi không có ActiveSync hổng sài được.
:-?

Nếu như máy bạn bị tắt ngang xương khi máy vẫn còn pin thì đảm bảo bạn không phải là lỗi rom đâu mà pin bạn hỏng rồi đấy!

Sau 2 ngày up rom nhận xét:

-Rom chạy rất nhanh, đặc biệt khi khởi động, chưa bị treo lần nào. (có thể do chưa cài nhiều app)
-Có hơi chậm khi khởi động phone từ Start Menu
-Trong phone dial không có nút gọi và chấm dứt cuộc gọi nên hơi bất tiện. (tuy là có thể thay thế bằng dial khác)

Nói chung, rom đúng như anh Quang nói, "có vẻ" ổn cho đến thời điểm này. Hehe, đùa thôi chứ đúng là ổn thật!!!!:D:D:D

maximum

đã up xong nhưng bị treo ỏ màn hinh bootload có bác nào bi chưa vậy