• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Uni WM6.1 CE 5.2.21014 build 21014.1.6.0 by ngochoangimsat

dxx

cái clearram de lam gì đó bạn
mà mình xin cái soft memory manager này với

Clearram là chương trình giải phóng ram khá hiệu quả với 3 mức độ, mức 3 là mức cao nhất. Có thể chỉnh clear ram theo lịch hẹn trước. Bản mới nhất là 1.1.8.

Bạn nào hướng dẫn tinh chỉnh registry để ẩn đi thanh menu bar phía dưới (Contact & Calendar) cho rom này với, mình sử dụng nuenobar nhưng không hiệu quả với rom này.

WM5torage phiên bản mới 1.9: http://www.mediafire.com/?clutqmmoyz3

Chỉnh sửa cuối:

beyeu0888

bác coi sao chứ máy em bắt sóng wifi đầy ngắc mà vào cứ bào find not found
bị sao ta?

TLV

Active Member
Mình đã test thử cả 2 bản "thứ tư" và thứ năm" đều không hiển thị Super Sim. Thật đáng tiếc.

beyeu0888

khắc phục rồi
xài được lâu rồi
nhưg tự dưng mấy hôm nay ko bít tại rom hay tại máy mà lại sóng đầy ngắc mà ko vào được
chán quá
tại UNi em kết nên mới vậy chứ như con khác em vứt mịa nó kím con 1100 xài rồi hihi
lâu nay bác khỏe chứ.

xuandung11a2

Well-Known Member
Vâng,cảm ơn bác quan tâm ,em vẫn khỏe.Em cũng nghiện Uni nhưng ko có duyên với em nó.Đợt trước mua phải 1 em "đen xì" ,da dẻ mịn màng lắm, em lại có họ G3 cơ.Dùng được vài tiếng thì lại đổ bệnh(em hardreset đúng lúc hết pin mới đau:-??:-/) Thay pin # rồi format DOC mới được-Thợ làm.Chưa hết,em nó lại hỏng cảm ứng(ko biết hỏng c.ư hay màn hình nữa vì vuốt vuốt vào mình lại dùng được tí)Cuối cùng chán quá trả lại tay bán ròi bác ạ.Thế cơ chứ lị....:(Dùng em nó thì ko phải bàn nhiều ,quá ngon(nhưng ram hơi chuối tí:p).Em mua 2tr5 bác ạ.Giờ thì trung thành với BA thôi.:)
Không hiểu sao em cảm thấy rất có thiện cảm với bác.Thỉnh thoảng bác lại lên đây ta cùng trao đổi học hỏi nhé:)

ngochoangimsat

bác coi sao chứ máy em bắt sóng wifi đầy ngắc mà vào cứ bào find not found
bị sao ta?

Bác vào Start - setting - connections - Wifi - Network Adapter - tiacxwln Comatible Wireless Ethernet ... - Name severs - Chố DSN bác đặt đúng cái DSN của mạng đang dùng hoặc cứ điền vào là 203.210.142.132 (hoặc 203.162.0.181, hoặc 203.113.131.1 hoặc 203.113.131.2) - ok và thử lại internet (100% là vào được mạng - Cài đặt 1 lần mà dùng một đời đấy). Nhiều khi còn phải đặt IP tĩnh và đặt gateway mới vào mạng đc. Cái này do mạng wifi mà
Nhà tôi đang dùng wifi ầm ầm nè (tôi trang bị wifi từ lâu rồi) chạy chả vấn đề gì cả. mà cũng chỉ để auto thôi chả phải đặt cái gì cả, nhưng cứ đến cơ quan là phải đặt IP tĩnh mới vào mạng đc ->> do cài đặt mạng wifi

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Vâng,cảm ơn bác quan tâm ,em vẫn khỏe.Em cũng nghiện Uni nhưng ko có duyên với em nó.Đợt trước mua phải 1 em "đen xì" ,da dẻ mịn màng lắm, em lại có họ G3 cơ.Dùng được vài tiếng thì lại đổ bệnh(em hardreset đúng lúc hết pin mới đau:-??:-/) Thay pin # rồi format DOC mới được-Thợ làm.Chưa hết,em nó lại hỏng cảm ứng(ko biết hỏng c.ư hay màn hình nữa vì vuốt vuốt vào mình lại dùng được tí)Cuối cùng chán quá trả lại tay bán ròi bác ạ.Thế cơ chứ lị....:(Dùng em nó thì ko phải bàn nhiều ,quá ngon(nhưng ram hơi chuối tí:p).Em mua 2tr5 bác ạ.Giờ thì trung thành với BA thôi.:)
Không hiểu sao em cảm thấy rất có thiện cảm với bác.Thỉnh thoảng bác lại lên đây ta cùng trao đổi học hỏi nhé:)

Con em cave ấy bị SIDA (HIV)!:p thảo nào bác mua có 2,5tr:))

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Mình đã test thử cả 2 bản "thứ tư" và thứ năm" đều không hiển thị Super Sim. Thật đáng tiếc.

1. Bản rom nào bác dùng nó chạy được Super SIm vậy? tôi sẽ nghiên cứu.
2. Sao bác lại dùng Super SIM? Tôi không bao giờ lưu số vào Sim kể từ khi dùng O2 Danh bạ trong O2 có 10 cái hay thì trong sim không được 1! Việc sao lưu đồng bộ giữa danh bạ trong O2 và máy tính thật đơn giản hơn bao giờ hết và có thể chuyển ra file Excell,.... rất hay. Lưu danh bạ trong sim làm gì nữa (hãy chọn một giải pháp thay thế cho cái Supr Sim)

Chỉnh sửa cuối:

beyeu0888

máy bác mua có vẻ chuối nhỉ.
con máy em thì good tứ đầu đến đít
màu bạc hàng T nên hơi lai Z với Y hihi
up rom thì ko đầy 4 phút
wifi em vào ở cafe thì được (trừ OVi-nokia cafe CHip Q9 em bó tay)
còn vào trường thì ôi thôi.mấy bữa vào được .tự dưng chiều nay ngồi khóc.
wifi chẳng có ích gì nhưg em nó update cái weather ko được thôi.chán...
để mai vào trường thử cách của bác Ngochoangimast thử xem sao
mà công nhận UNI xài hơi ghiền =))

benhtamthan

Có Pác nào up lên link khác hộ bản thư 5 không, canh me tơi hơn 3 tiếng rồi mà vẫn kg thể nào down đc từ link media fire hết. Cảm ơn .

CuongSuper

huhuhu. mai bac nhớ xem lại link cho em luôn nhé,em đang muốn up luôn bản 5. mà liệu còn lỗi j nữa ko bác.em muốn up wa mà ko lam thế nào DL đc. hic hic, em chán bản 6.5 rui

trungtin83

-bạn có thể giải thích chi tiết khuyến nghị 2 không ,mình không biết chỉnh thông số nào để thành nơi lưu tạm của PIE

-bạn có thể cho mình link để dow phần mềm SKT Tools không

TLV

Active Member
1. Bản rom nào bác dùng nó chạy được Super Sim vậy? tôi sẽ nghiên cứu.
Tất cả các bản Rom tôi đã từng sử dụng, như của Tomal chẳng hạn đều cho hiển thị Super Sim, đáng tiếc của bạn lại không có

2. Sao bác lại dùng Super SIM? Tôi không bao giờ lưu số vào Sim kể từ khi dùng O2 Danh bạ trong O2 có 10 cái hay thì trong sim không được 1! Việc sao lưu đồng bộ giữa danh bạ trong O2 và máy tính thật đơn giản hơn bao giờ hết và có thể chuyển ra file Excell,.... rất hay. Lưu danh bạ trong sim làm gì nữa (hãy chọn một giải pháp thay thế cho cái Supr Sim)

Không phải vấn đề như bạn nói (vì có rất nhiều cách để sao lưu, đồng bộ, back up... dữ diệu của sim).

Vấn đề ở đây là đi kèm Super Sim có sẵn khá nhiều tiện ích như thông báo cước nóng, nạp tiền vào TK .... và nhiều thứ khác nữa, mà ta không phải dùng nhiều soft để thay thế.

Tôi nói "đáng tiếc" là vì giá có thêm cái đó thì tôi sẽ sử dụng Rom của bạn lâu dài. Các bản 4 và 5 tôi test đều rất tuyệt. Cảm ơn bạn.

(Tạm thời tôi vẫn quay về với Tomal để chờ bạn bổ sung)

tigerboy

tiếc quá bản này lại ko có powerpoint trong khi thầy cô trên giảng đường toàn dạy = powerpoint
dù sao cũng cảm ơn bác nhiều mình đang dùng thử tomal 8.9 :D

dxx

đã tét bản 4a được 2 ngày, rom rất ổn định chưa bị reset sảng lần nào, tốc độ nhanh (mình nghĩ nên tích hợp pm Performance overclocking vào rom lun). Cài đủ mọi thứ, bộ nhớ thênh thang- lúc sử dụng nằm ở khoảng 20mb, chat chit lướt web vô tư.
Vào xem lại có bản 5 rùi, thế phải up nữa đây. Không biết còn có bản thứ 6 nữa k ta ;)

Chỉnh sửa cuối: