• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock 2.0 từ 1.1.x (Đời iphone 1st) trên Windows bằng Winpwn !

nidu29

Mình đã lên 2.0 thành công, nhưng không sử dụng được Cydia, bác nào bít chỉ giúp. Xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhLuan

sao mình làm mãi mà ko đc nhỉ.
winpwn cứ hiện lên khung ( Connect your Iphone and put it into Recovery Mode ).
làm thế nào để thành Recovery Mode cả nhà.

Cách đưa về Recovery Mode như sau :
1- Bạn tắt iphone đi và ip chưa được kết nối với Pc
2- Tiếp đó bạn giữ nút home khoảng 3 giây rồi cắm dây cáp nối với Pc vào ! Nếu thấy dây cáp hiện trên màn hình là đã được rồi đó !

Bây h bạn thử restore 1.1.4 với winpwn xem có được không nha :)

_Chúc bạn may mắn_

Mình đã lên 2.0 thành công, nhưng không sử dụng được Cydia, bác nào bít chỉ giúp. Xin cảm ơn

-bạn xem đã kết nối Wifi chưa ? Và nhớ phải down Open SSH về trước nha !

nidu29

làm sao mà down Open SSH khi Cydia ko hoạt động vậy bạn. Hiện tại mình vẫn chưa kết nối được winscp, có ai bị giống mình không?

bdgroup

Có nhiều topic hướng dẫn là chỉ cần lấy itunes 7.7 bụp 1 phát vào iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore.ipsw luôn mà không cần restore lại 1.1.4 Em đọc mà loạn cả lên không biết làm thế nào.

Shooter

Cách làm qua nhiều bước ở Topic này để bảo đảm xác suất thành công cao dù IP đã được jailbreak, activate và unlock trước đây bằng bất cứ công cụ nào.

Nếu muốn bỏ qua các bước, làm một phát một thì cũng phải có điều kiện, tham khảo nơi đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=400323#post400323

Một yếu tố cũng rất quan trọng bên cạnh công cụ là bản firmware custom do nhiều người làm khác nhau trên máy Mac, sẽ có bản tốt, bản còn trục trặc. Có bản ghi dấu ấn là trái thơm thay cho trái táo (bản này còn trục trặc). Bản trong topic trên đã được kiểm tra chưa có trục trặc nào, sóng tốt, wifi, GPRS tốt, chụp ảnh sáng rõ, coi video có vẻ rõ đẹp hơn 1.1.4...

juve2222

Em thì chỉ làm 3 bước cơ bản này thui :D !
Máy em là 1.1.4 up lên 2.0 ! còn 1.1.1-> 1.1.3 thì e chưa thử nữa !

Bước 1:

-Down chương trình Winpwn về ! cài đặt trên máy tính .
( thêm linkdown Winpwn đây) Thanks to bapdetieunhi

-Sau đó cắm iphone vào Pc -> mở winpwn lên -> chọn Browse .ipsw -> chọn đường dẫn đến FW 1.1.4 đợi chút rồi -> ấn iPwner ! Sau khi đợi Winpwn restore 1.1.4 xong các bạn dòng chữ
Your iPhone has been pwned thì ok !

Bổ xung : Nếu các bạn đang thực hiện bước restore 1.1.4 bằng winpwn mà bị đứng lại -> lúc đó các bạn đưa iphone về chế độ recovery mode -> Winpwn sẽ chạy tiếp !

em cung làm gióng bác như vậy! em đưa về restone ko được!em đưa 3-4 lần bằng tay! bây jờ thì iphone màn hình đen thui!bấm wài cũng ko lên hình:(( gắn cáp vào thi itune nhận ra!:Onhung là ipod chứ ko phải iphone:-?? bây giờ thì màn hình đen thui!:-?? ko biết có phải em màn hình đi rồi hay kô??:((
114 đang xài ngon:-? đưa lên 2.0 :-? giờ chắc cho em ip nó vào thùng rác luôn wá :((

NguyenThanhLuan

em cung làm gióng bác như vậy! em đưa về restone ko được!em đưa 3-4 lần bằng tay! bây jờ thì iphone màn hình đen thui!bấm wài cũng ko lên hình:(( gắn cáp vào thi itune nhận ra!:Onhung là ipod chứ ko phải iphone:-?? bây giờ thì màn hình đen thui!:-?? ko biết có phải em màn hình đi rồi hay kô??:((
114 đang xài ngon:-? đưa lên 2.0 :-? giờ chắc cho em ip nó vào thùng rác luôn wá :((

Bạn đưa iphone về Recovery Mode như sau ( rồi winpwn sẽ tự chạy tiếp ) :
1- Bạn tắt iphone đi và ip chưa được kết nối với Pc
2- Tiếp đó bạn giữ nút home khoảng 3 giây rồi cắm dây cáp nối với Pc vào ! Nếu thấy dây cáp hiện trên màn hình là đã được rồi đó !

mlxx_1977

Muốn chắc ăn bạn nên lên 1.1.4 và unlock rồi ..... 2.0 dễ mà bạn
Mình đang 1.1.4 muốn lên 2.0 quá rồi nhưng bác nào đã lên 2.0 cho hỏi 2.0 đã có app nào như iBlacklist hoặc MCleaner chưa(vì mình có nhiều số đt ko thể đổ chuông bất thình lình quá...hu ..hu..:((...:((), máu lên 2.0 quá rồi nhưng nếu ko có 1 trong 2 app đó chắc mình chưa kịp vọc 2.0 thì đã ôi thôi....nát 1 đời trai, tàn 1 đời IP2.0 mất:O:O:(:)((

hasitinh

vận chưa có gì đâi bạn ,phải đợi thôi bây giờ lên 2.0 thì trông trơn a.trên itune cung toàn app gì không thôi chưa có những gì bạn cần đâu .

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang 1.1.4 muốn lên 2.0 quá rồi nhưng bác nào đã lên 2.0 cho hỏi 2.0 đã có app nào như iBlacklist hoặc MCleaner chưa(vì mình có nhiều số đt ko thể đổ chuông bất thình lình quá...hu ..hu..:((...:((), máu lên 2.0 quá rồi nhưng nếu ko có 1 trong 2 app đó chắc mình chưa kịp vọc 2.0 thì đã ôi thôi....nát 1 đời trai, tàn 1 đời IP2.0 mất:O:O:(:)((

Hiện tại các Soft chạy trên FW 2.0 rất ít Bạn có thể chờ thêm thời gian, hoặc lên để vọc cho đã nhất là các Games 3D!:D

Shooter

Hiện nay các free app trên Apple store hầu hết liên quan đến các tính năng chia sẻ và upload lên các mạng xã hội, nhấn mạnh đến cái 3G "ưu việt" mới đưa vào IP 3G, mà cái này VN mình bù trất!
:D:D:D

Khoảng một, hai tuần nữa, bản Installer 4.0 dành cho FW 2.0 sẽ được released với các repositories quen thuộc trong Installer cũ được ported qua xài cho FW mới, với những cải tiến mới về giao diện và nội dung! Lúc đó không còn lý do gì để trụ lại FW 1.1.4 nữa...

=D>=D>=D>

hasitinh

thanks shooter !!!! vậy thì wa1 tuyệt .máy mình up lên 2.0 mà châm như rùa bò bạn có thể cho mình lời khuyên có nên up lại lần nữa o nhì .hôm bựa mình tính trở lại 1.4 nhưng làm giữa chừng thấy o đc nên up trở lại 2.0 từ đó nó chậm như rùa .vào settinh phải mất tới 10s đó kinh wa1

hasitinh

Theo mình nghĩ nó sẽ không chạy trên 2.0 nữa ... chắc các tác giả phải edit lại phần mềm để tương thích với FW 2.0 !
p/s : mình vừa kết nối được với Pc suite ( để sửa lại keyboard không bị auto english ) ..Nhưng chỉ vào được các file thôi ! mà ngay cả cái mục Appication nó còn không hiện lên trong Pc suite nữa :(

dùng iPhoneBrowser đc đó bạn .mình cũng chưa biết cách khắc phục auto enghlist bạn có cách nào chỉ mình với .mình chưa cài openssh nữa.

hachithanh091

cho mình hỏi up lên 2.0 thì mấy dữ liệu cũ như danh bạ, hình ảnh, chương trình ứng dụng trong máy có còn không