• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock 2.0 từ 1.1.x (Đời iphone 1st) trên Windows bằng Winpwn !

NguyenHuuTrong

cho mình hỏi up lên 2.0 thì mấy dữ liệu cũ như danh bạ, hình ảnh, chương trình ứng dụng trong máy có còn không

Bạn nên backup lại đi ! Tốt nhất là :
- Danh bạ thì cho vào sim hết
- Hình ảnh, video thì cho vào PC hết
- Chương trình 1.1.4 ko chạy dc trên 2.0 nhé bạn !

* cần phải có thời gian cho các nhà lập trình chứ các bạn !;;)

nuti1025

Bạn ơi!Thường thì bao lâu để Winpwn chạy ipwner xong.Cỡ chừng 15 phút ko bạn

Iphonekh

giup minh unlock Iphone up len 2.0 voi

co anh nao biet cach unlock Iphone up len 2.0 ko nao xin cac dai ca huong dan em voi va poss chuong trinh de unlock voi :( :( :( giup em voi

zippo6600

Các bạn tạo 1 acc miễn phí trên iTunes để cài chương trình cho máy nha ! Cũng khá nhiều chương trình miễn phí ( toàn chương trình chưa thấy bao giờ :D )
Bác cho em cai link dow winpwn_2.0.0.3_Setup.zip khác được không.Link trên không cách nào dow được.Hic

nguyenmap

em làm giống y chan các bước trên nhưng chạy mộy lúc báo lỗi the iphone `iphone` could not be restored an unknown eroor occurred(13) mong anh em 4rum giúp đỡ em đang gấp thanks alll

vtp9x

em làm giống y chan các bước trên nhưng chạy mộy lúc báo lỗi the iphone `iphone` could not be restored an unknown eroor occurred(13) mong anh em 4rum giúp đỡ em đang gấp thanks alll

Máy bạn đã update lên FW1,1_2.0 hay còn đang ở FW1.1.4 ?
- Nếu đang ở FW1.1.4 thì làm cố gắng làm lại và xem lỗi ở bước nào ?
- Nếu đã up lên FW1,1_2.0 và hiện tại chỉ còn cọng cáp thì làm như sau nhé:
1. Đưa về DFU restore file custome ( mất khoảng 15 phút tùy theo cấu hình của máy tính bạn) và nếu bị lỗi cố gắng thử lại 1 lần nữa nhé
2.Nếu 1 thua :( thì đưa về FW1.1.4 và thực hiện lại nhé hãy đọc thật kỹ hướng dẫn. ( hix :( có 1 ý mà phải viết đến 3, 4 lần)

BlackHawk_SGVN

Huhu.... các bác ơi, giúp em.

Em lên fw 2.0 theo hướng dẫn trên được rồi. Nhưng vì không có gì vọc, vào Cydia thấy có mấy cái nên táy máy cho install. Nó install giữa chừng thì treo máy luôn. Tắt nguồn cũng k được. Em đợi cho nó hết pin tự tắt, nhưng giờ thì bật nguồn k được luôn. Cắm vào máy tính thì vẫn hiện lên cái hình pin đang sạc. (Nó treo ngay khúc Install bigboss gì gì đấy)

Giúp em với, chứ cái cục chặn giấy này đắt quá :(

(Em là newbie trong vấn đề iphone ạ)

vtp9x

Huhu.... các bác ơi, giúp em.

Em lên fw 2.0 theo hướng dẫn trên được rồi. Nhưng vì không có gì vọc, vào Cydia thấy có mấy cái nên táy máy cho install. Nó install giữa chừng thì treo máy luôn. Tắt nguồn cũng k được. Em đợi cho nó hết pin tự tắt, nhưng giờ thì bật nguồn k được luôn. Cắm vào máy tính thì vẫn hiện lên cái hình pin đang sạc. (Nó treo ngay khúc Install bigboss gì gì đấy)

Giúp em với, chứ cái cục chặn giấy này đắt quá :(

(Em là newbie trong vấn đề iphone ạ)

Lên 2.0 mà là newbie thì cũng khổ. cài soft mà bị treo máy là chuyện bình thường, rút kinh nghiệm lần sau khi cài những soft như vậy và coi như 1 bài học :). Máy bạn cũng không có gì nghiêm trọng lắm đâu mà làm chặn giấy thì hơi bị "shock":p. Đưa về DFU restore file custom lại là ok

BlackHawk_SGVN

Cám ơn bác... Cái cục chặn giấy của em chạy lại được rồi. Phù phù .. may quá.

K hiểu sao, để cho nó kiệt pin thêm mấy tiếng nữa, cắm lại vào PC thấy hình quả dưa cắn dở, hồi hộp cầu trời phù hộ. Và nó chạy lại thật bác ạ

Em thề k dám cài lung tung nữa, cái nào cần mới cài thôi ạ.

Shooter

K hiểu sao, để cho nó kiệt pin thêm mấy tiếng nữa, cắm lại vào PC thấy hình quả dưa cắn dở, hồi hộp cầu trời phù hộ. Và nó chạy lại thật bác ạ
Em thề k dám cài lung tung nữa, cái nào cần mới cài thôi ạ.

Tất cả những trục trặc "táo dứa" khi cài đặt hầu hết không thể ảnh hưởng gì đến phần cứng nên khó lòng trở thành cục chặn giấy!

Trường hợp này của BlackHawk, do những lỗi tạo nên trong quá trình cài đặt vẫn còn lưu trong RAM. Chỉ khi nào pin cạn kiện hoàn toàn, các thông tin lỗi không thể tiếp tục lưu trữ thì cấu hình gốc mới khôi phục và iP chạy lại bình thường.
Vậy thì cứ tiếp tục cài lung tung đi cho biết, không sao đâu

:D:D:D

nhatha

attachment.php

e bị như thế thì làm thế nào hả bác

nhatha

cái này do rắc cắm hả bác, e đã chuyển hết các cổng rồi mà vẫn chưa được bác ạh.,bác cứu e với.