• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK IPHONE 1.1.2 & 1.1.3 OTB BẰNG PHẦN MỀM

apeo

Mình up lên 1.1.3 trơn tru. Nhưng up xong thì bị 2 vấn đề :
+ Youtube luôn báo là Error playing movie khi mình chọn movie để xem
+ Trong Installer thì mình luôn bị lỗi Main Script Execution Failed

Cho hỏi cách khắc phục với mọi người :D

O

O2_Orbit

Guest
Mình cũng gặp lỗi Main Script Execution Failed như bạn apeo, nhưng thỉnh thoảng mình mới bị. Không biết có bạn nào có cách khắc phục không nhỉ. Many thanks!

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Mình up lên 1.1.3 trơn tru. Nhưng up xong thì bị 2 vấn đề :
+ Youtube luôn báo là Error playing movie khi mình chọn movie để xem
+ Trong Installer thì mình luôn bị lỗi Main Script Execution Failed

Cho hỏi cách khắc phục với mọi người :D

Mình cũng gặp lỗi Main Script Execution Failed như bạn apeo, nhưng thỉnh thoảng mình mới bị. Không biết có bạn nào có cách khắc phục không nhỉ. Many thanks!

Hai bạn thử unistall hết mọi ứng dụng cài qua Installer rồi cài lại BSD Subsystem 2.0,sau đó add sources i.10vn.com vào và chạy tool Fix disk space xong cài lại các app xem có hết ko nhé

Minh thì tệ hơn ! Không gọi điện thoại được .Cứ bấm gọi là nó tắt . Bó tay!

Bạn đã lên 1.1.3 roòi à?Sao bệnh của bạn giống như 1.1.2 đã unlock nhưng chưa cài iWorld và set country Việt Nam vậy? ;)

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Rất tiếc hiện giờ chưa có máy để test,tuy nhiên cách này đã được rất nhiều người sử dụng iPhone trên toàn thế giới công nhận và test rồi , mình sẽ dịch qua tiếng Việt và đưa tool cho các bạn làm.

Hướng dẫn unlock iPhone FW 1.1.2 OTB :

Đầu tiên bạn cần đưa iPhone về DFU mode sau đó restore về 1.0.2 và jailbreak +active sau đó làm theo hướng dẫn sau :

1. Download tool unlock về :
[HIDE="T"]http://www.box.net/shared/fqpksybggo[/HIDE]
2. Install OpenSSH & Term-vt100.
3. Dùng WinSCP copy và set 0755 cho tất cả files (gunlock, ICE04.02.13_G.fls, secpac , unlock.sh) vào thư mục /usr/bin
4. Chắc chắn là đã đưa iPhone về Airplane Mode trước khi làm bước 5.
5. Chạy Terminal & đánh lệnh sau:

./unlock.sh​

6. Chờ khoảng 5 phút để quá trình hoàn tất , Restart iPhone và thưởng thức thành quả

...to be continue

CÁCH NÀY KHÔNG ĐÚNG,ĐỂ LÀM NHANH,ĐƠN GIẢN VÀ AN TOÀN,CÁC BẠN XEM CÁCH LÀM QUA WIFI BÊN DƯỚI,MÌNH ĐÃ TEST

Chỉnh sửa cuối:

quyduc84

Hướng dẫn unlock iPhone FW 1.1.3 OTB :

Đối với iPhone 1.1.3 OTB , các bạn làm tương tự hướng dẫn trên của mod NguyenThanhTuan.Sau khi làm các bước trên vẫn chưa có sóng ,thực hiện tiếp các bước này nhé :

Copy các file trong tools đính kèm vào usr/bin của iphone và set 0755

DOWNLOAD TOOLS
[hide]http://www.mediafire.com/?d5z9d3oyglb[/hide]

Chạy Terminal & đánh lệnh sau:
cd /usr/bin
bricktool d

Last edited by a moderator:

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Cách làm hoàn toàn tự động,qua wifi đây :
Đấu tiên các bạn chú ý làm cách này ở FW 1.1.1 cho ổn định,sau đó mới lên 1.1.2 sau khi unlock thành công
1. Chọn Never Auto-lock .
2. Vào Installer , Add Sources sau :
[HIDE="t"]
installer.iClarified.com
Hoặc
i.unlock.no
( Nên Add sources i.unlock.no vì soft unlock ở đây ổn định hơn)
[/HIDE]

3. Vào Installer/Install/Chọn package iClarified (hoặc Unlocking Tools ở Sources i.unlock.no)
4.Chọn cài đặt Geohot Unlock(1.1.2,1.1.3) (hoặc cài đặt 1.1.2/1.1.3OTB Unlock ở Sources i.unlock.no)

Sau đó bạn chạy chương trình và tuân thủ theo hướng dẫn của quy trình là OK.Tốt nhất là gỡ SIM ra khỏi máy trước khi chạy.

Trong quá trình chương trình hoạt động,bạn sẽ thấy "Starting the unlock...." và sẽ mất Wi-Fi trong khoảng thời gian này.

5. Sau ít phút sẽ có thông báo "Your iPhone has now been unlocked!" , chọn OK và thoát khỏi Installer.

Đến đây iPhone đã được unlock,rất đơn giản :D , đã test ,hoàn toàn tốt :D.

Chỉnh sửa cuối:

kena

Mình đã dùng cách unlock software cho con IP 1.1.2 OTB qua wifi của MOD NguyenThanhTuan. Kết quả là con IP của mình đã unlock Sim mà không cần phải dùng Xsim :D. Nhưng có 1 điều cả 2 cách unlock này (software and hardware), mình không thể nào setup để dùng EDGE được. Mình vô EDGE setting để setup dùng với Tmobile. nhưng không có cái nào work ngoại trừ mail. Không biết có ai bị vậy không? Hay là đến giờ này cả 2 cách này đều không hổ trợ EDGE.:((

O

O2_Orbit

Guest
đã có ai test chưa đang nghỉ tết nên chưa làm thử
Mình vùa test xong, có ve rat ok do. Minh dang o England va su dung mang O2. Mai minh se thu vai mang khac coi sao. Cam on that nhieu vì phân mêm unlock này (Sorry minh gui qua iphone nen ko go dc tieng viet)

C

cruel

Guest
Mình vùa test xong, có ve rat ok do. Minh dang o England va su dung mang O2. Mai minh se thu vai mang khac coi sao. Cam on that nhieu vì phân mêm unlock này (Sorry minh gui qua iphone nen ko go dc tieng viet)

Bạn unlock bằng cách nào vậy ? Con 1.1.2 OTB của mình ko có installer nên ko unlock bằng wifi đc, mà mình cũng ko downgrade xuống 1.0.2 đc. Bạn có thể nói rõ cách làm của bạn cho mình ko ?

nhtruongson

mình test rồi, sau khi gỡ X-sim ra xài tốt lắm. :D
hiện tại đang xài firmware 1.1.2, chưa test 1.1.3

C

cruel

Guest
Cho hỏi cách nào bỏ Installer vào 1.1.2 OTB vậy ?

zakka

Bạn jailbreak máy của bạn tự động sẽ có installer mà?

lavie_thephi

thkq
Bài viết đã được xóa bởi NguyenThanhTuan. Lý do: Nhấn F5 sau khi thank thử nhé

Hôm Nay, 07:41 AM
whiteeaglevn

Hôm Nay, 08:50 AM
lavie_thephi
đã nhấn f5 nhưng ko mở được, bác tuan có cách nào khác không.thax

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Đối với những máy không có Installer , tải file Installer-3.0b10.pxl về cài vô iPhone qua iBrick sau đó update lên Installer-3.0 là đc.Chúc vui

frzz

Các bác cứu tôi với, em iphone của tôi là con 1.1.3 OTB. Sau khi jailbreak để dùng như iPod ok, hqua tôi chạy geohot để unlock 1.1.3 nhưng lúc làm quên bật airplane mode, sau đó thì máy mất wifi. Tôi downgrade lại 1.0.2 thì không được, iTunes chết cứng ở chỗ "waiting iphone". Tôi restore 1.1.1 thì luôn bị báo lỗi (1012). Dùng iBrick để boot thì máy báo "Repair Needed" IMEI và ICCID đều báo unknown, không thể call được. Restore 1.1.2 hoặc 1.1.3 thì đều bị tình trạng tương tự. Khi restore tôi đều đưa máy về DFU mode.

Có bác nào chạy qua đây xin giúp tôi với!

Gsm_pro

Các bác cứu tôi với, em iphone của tôi là con 1.1.3 OTB. Sau khi jailbreak để dùng như iPod ok, hqua tôi chạy geohot để unlock 1.1.3 nhưng lúc làm quên bật airplane mode, sau đó thì máy mất wifi. Tôi downgrade lại 1.0.2 thì không được, iTunes chết cứng ở chỗ "waiting iphone". Tôi restore 1.1.1 thì luôn bị báo lỗi (1012). Dùng iBrick để boot thì máy báo "Repair Needed" IMEI và ICCID đều báo unknown, không thể call được. Restore 1.1.2 hoặc 1.1.3 thì đều bị tình trạng tương tự. Khi restore tôi đều đưa máy về DFU mode.

Có bác nào chạy qua đây xin giúp tôi với!

Chuyện nhỏ mà,ngồi mất khoảng 30 phút là múc nó về từ đầu thôi:D