• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK IPHONE 1.1.2 & 1.1.3 OTB BẰNG PHẦN MỀM

aphodit

Bạn Tuấn cho mình hỏi là khi up lên 1.1.3 thì có sử dụng được chức năng "ổ cứng di động" không vậy .

nhtruongson

mình thì đang upgrade lên 1.1.3 nè, đến bước clearing user data thì chạy 15p rồi mà vẫn chưa chuyển sang bước khác, mình nghĩ bị treo, nhưng vòng tròn nhỏ vẫn đang xoay và đồng hồ vẫn nhảy.
Giờ sao đây mọi người, chờ tiếp hay sao?

lam6630

update Firmware 1.1.3 bằng soft Official 1.1.3 Upgrader : vào var/root/chỉ có library kô thấy media (nhạc,Fiml,hình kô bít ở đâu ?) kô chép PackageSources.plist cho installer được . thảm hại nhất là GENERAL-RESET-ERASE ALL CONTENT wifi đơ luôn không ok đc̣ phải restoir . Bác nào có phương pháp khắc phục xin giúp dùm . THANK

juve2222

Con iPhone của mình hiện đã up lên 1.1.2 unlock kg thành công bây giờ quay về 1.0.2 báo lỗi (hình) thử thên nhiều PC khác vẫn như thế. Xin giúp đỡ!

HocHoi làm được chưa bạn? chỉ mình với:p máy mình 1.0.2 thấy ra 1.1.3 úp đại bằng iTunes lên 1.1.3 firware 04.03.13_G .Bây giờ mình muốn quay về 1.0.2 thì bị jóng như hình HocHoi vậy đó.:( bạn làm được thì chỉ mình quay về 1.0.2 với.:p

bluef

- Mình đã unlock thành công iPhone 1.1.2 OTB bằng Software.
Mình đã làm như sau:
+ iPhone cần có BSD System và Term-vt100.
+ Đặt trong Setting, General, Auto lock = Never
+ vào Installer, add source i.unlock.no, rồi vào Unlocking Tools => cài Geohots Gunlock Script.
+ Chuyển sang Airplane Mode = ON.
+ Chạy Term-vt100, và gõ: cd /usr/bin geounlock
(Vì iPhone của mình sau khi cài cái Geohots Gunlock Script xong thì chẳng thấy nó có tác dụng gì nên chạy thêm Term-vt100 và chạy script là được)
+ Xong, khởi động lại là bạn đã sài được iPhone unlocked.

(Tham khảo:http://iphone.unlock.no/OTB112unlock.htm)

Thanks mod.

Chỉnh sửa cuối:

mtl

cho e hỏi đây là máy 1.1.2 nguyên bản hay là đã up lên từ 1.1.1 vậy(hơi gà tí xíu, mới xài IP mà :p)

bluef

cho e hỏi đây là máy 1.1.2 nguyên bản hay là đã up lên từ 1.1.1 vậy(hơi gà tí xíu, mới xài IP mà :p)

Nguyên bản bạn ạ, OTB = Out of Box mà. (mở ra đã là 1.1.2 rùi).

iphoneplus

cho hỏi là khi dùng cách này thì lỗi ko hiện tên danh bạ trong tin nhắn có bị ko vậy ? và khi máy mình là 111otb nhưng unlock và up lên 112 thì có cần vigin ko thanks TUAN rất nhìu

Tuan1412

Rất tiếc hiện giờ chưa có máy để test,tuy nhiên cách này đã được rất nhiều người sử dụng iPhone trên toàn thế giới công nhận và test rồi , mình sẽ dịch qua tiếng Việt và đưa tool cho các bạn làm.

Hướng dẫn unlock iPhone FW 1.1.2 OTB :

Đầu tiên bạn cần đưa iPhone về DFU mode sau đó restore về 1.0.2 và jailbreak +active sau đó làm theo hướng dẫn sau :

1. Download tool unlock về :
[HIDE="T"]http://www.box.net/shared/fqpksybggo[/HIDE]
2. Install OpenSSH & Term-vt100.
3. Dùng WinSCP copy và set 0755 cho tất cả files (gunlock, ICE04.02.13_G.fls, secpac , unlock.sh) vào thư mục /usr/bin
4. Chắc chắn là đã đưa iPhone về Airplane Mode trước khi làm bước 5.
5. Chạy Terminal & đánh lệnh sau:

./unlock.sh​

6. Chờ khoảng 5 phút để quá trình hoàn tất , Restart iPhone và thưởng thức thành quả

...to be continue
Bài hướng dẫn này 0 thể nào thực hiện dc vì Ter báo lỗi khi đánh lệnh.Mình làm theo cách này và đã thành công :
Các bạn dùng tool mình đính kèm dưới bài để thực hiện nhé

Nếu các bạn đang dùng X_Sim hoặc unlock bằng phần cứng,nghĩa là dang ở 1.1.2 rùi thì chỉ mất 3 phút,khỏi cần đưa về 1.0.2 làm gì cho mệt xác,còn nếu 0 thì phải restore về 1.0.2 thôi:Dùng ibrick hoặc WinSCP copy các file vào theo đường đãn /usr/bin,nhớ set 0755.Sau đó trên iphone cài BSDSystem,Open SSH,terminal.
[HIDE="Hide"][/HIDE]
Trên Terminal đánh các lệnh sau:
1. cd /usr/bin
2. chmod +x gunlock (set permission),set lần lượt cho tất cả các file nhé
3. launchctl unload -w/System/Library/LaunchDaemons/com.apple.CommCenter.plist
4. gunlock secpack ICE04.02.13_G.fls

chạy xong 2 dòng này máy sẽ treo một chút, bạn chờ khoảng 30s rồi gõ tiếp

5. launchctl load -w /System/Library/LaunchDaemons/com.apple.CommCenter.plist​

Đợi một chút rồi cắm sim vào,sóng lại dạt dào như sóng biển Đồ Sơn ngay à:D.Nếu các bạn đang ở 1.0.2 thì phải cài OktoPrep,và update lên 1.1.2 và jaillbreak,còn nếu đang là 1.1.2 rồi thì chỉ cần cài iworld vào phát là nghe gọi ầm ầm thui à

Chúc các bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Mình làm theo cách này và đã thành công :
Các bạn dùng tool mình đính kèm dưới bài để thực hiện nhé

Nếu các bạn đang dùng X_Sim hoặc unlock bằng phần cứng,nghĩa là dang ở 1.1.2 rùi thì chỉ mất 3 phút,khỏi cần đưa về 1.0.2 làm gì cho mệt xác,còn nếu 0 thì phải restore về 1.0.2 thôi:Dùng ibrick hoặc WinSCP copy các file vào theo đường đãn /usr/bin,nhớ set 0755.Sau đó trên iphone cài BSDSystem,Open SSH,terminal.
Trên Terminal đánh các lệnh sau:
1. cd /usr/bin
2. chmod +x gunlock (set permission),set lần lượt cho tất cả các file nhé
3. launchctl unload -w/System/Library/LaunchDaemons/com.apple.CommCenter.plist

5. launchctl load -w /System/Library/LaunchDaemons/com.apple.CommCenter.plist

Đợi một chút rồi cắm sim vào,sóng lại dạt dào như sóng biển Đồ Sơn ngay à:D.Nếu các bạn đang ở 1.0.2 thì phải cài OktoPrep,và update lên 1.1.2 và jaillbreak,còn nếu đang là 1.1.2 rồi thì chỉ cần cài iworld vào phát là nghe gọi ầm ầm thui à

Chúc các bạn thành công
\
Phải làm như sau thì mới success nhé, để ý bước thứ 3, phải cách ra ở -w /System/... nhé các bạn.
1. cd /usr/bin
2. chmod +x gunlock (set permission),set lần lượt cho tất cả các file
nhé
3. launchctl unload -w /System/Library/LaunchDaemons/com.apple.CommCenter.plist

5. launchctl load -w /System/Library/LaunchDaemons/com.apple.CommCenter.plist

Thanks Tuan1412 đã support anh em.

C

cruel

Guest
Bạn jailbreak máy của bạn tự động sẽ có installer mà?
Mình có thể jailbreak với phone 1.1.2 otb đc ko ? Có nghĩa là mới mua về cắm vô nó sẽ hiện màn hình đòi active. Rồi mình jailbreak luôn đc ko ?

Đối với những máy không có Installer , tải file Installer-3.0b10.pxl về cài vô iPhone qua iBrick sau đó update lên Installer-3.0 là đc.Chúc vui
Hình như em nhớ cắm vào nó hiện free my iphone thì phải ?

Tuan1412

Các Bạn ơi Link: http://www.4shared.com/file/37428906...OTBScript.html Chết rùi giúp với THANK!

Link của bạn đây:
[HIDE="Hide"]http://www.4shared.com/account/file/37428906/d8851c3b/112OTBScript.html?sId=YgQdRfhfUzZkiPyt
[/HIDE]

cruel nói:
Mình có thể jailbreak với phone 1.1.2 otb đc ko ? Có nghĩa là mới mua về cắm vô nó sẽ hiện màn hình đòi active. Rồi mình jailbreak luôn đc ko ?

Bạn cần nói rõ xem hiện tại iphone của bạn đang ở Ver bao nhiêu nhé:-??

C

cruel

Guest
1.1.2 vừa mua máy có luôn mà. Mình chưa làm gì nó

Last edited by a moderator:

8XMOBILE

Vậy bạn đưa về 1.0.2 và làm theo hướng dẫn ở các bài viết trên của mình là có thể unlock đc mà

MOD cho e hỏi ? Sao nhiwwuf cây v1.1.2 OTB mình đưa về 1.0.2 ko đc , nó cứ xoay hoài ??? Mình có đưa về DFU Mode rồi nhưng ko dc . Nếu mình đưa về 1.1.1 và jail lên 1.1.2 thì có Unlock ok ko ??? Thanks !

ndm1112

ko hiểu sao sau khi unlock nó cứ báo lỗi mỗi khi cài 1 vài chương trìng là dismiss space bác nào cho ý kiến làm sao xóa lỗi này

Tuan1412

MOD cho e hỏi ? Sao nhiwwuf cây v1.1.2 OTB mình đưa về 1.0.2 ko đc , nó cứ xoay hoài ??? Mình có đưa về DFU Mode rồi nhưng ko dc . Nếu mình đưa về 1.1.1 và jail lên 1.1.2 thì có Unlock ok ko ??? Thanks !

Đc mà bạn ,mình đã nói là những máy đã từng unlock băngg X_Sim hoặc phần cứng thì chỉ cần làm theo luôn hướng dãn mất khoảng 3 phút là máy bạn đã đc unlock bàng phần mềm rồi đó
Chúc thành công nha=D>