• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock iPhone 1.1.2 đơn giản nhất (Đã test)

Status
Không mở trả lời sau này.

quyduc84

Hướng dẫn cách JailBreak & Unlocked full cho iPhone firmware từ 1.1.1 trở xuống đã Update lên firmware 1.1.2 đơn giản nhất. ( không dùng cho iPhone firmware 1.1.2 nguyên bản )

Anh longgiang81 cũng đã có bài hướng dẫn như vậy nhưng hiện tại bây giờ không cần làm như vậy nữa vì đã có cách đơn giản hơn là Unlock trực tiếp version 1.1.2 ,sau đây là cách làm :
Yêu cầu trên PC đã cài Java và iTunes 7.5 và máy tính phải có Wifi .
1 Trước tiên máy của bạn đang ở firmware 1.1.1 hoặc 1.0.2 thì các bạn phải Virginizer về nguyên bản nhé. Cách Virginizer đơn giản nhất là bạn add Souce trong Installi.unlock.no sẽ thêm thư mục Unlocking Tools ,vô chọn cài đặt file The Virginizer (chú ý có thể chạy cho mọi Version) , chờ khoảng 5 phút rồi khởi động lại .
2 Sau đó update lên version 1.1.1 (ai đang ở version 1.1.1 vẫn Restore lại 1.1.1 nhé)
Sau khi iphone vào tới màn hình Active, bắt đầu tiến hành Jailbreak & Active .
Xem chi tiết cách Jailbreak & Active 1.1.1 ở đây nhé .
- Sau khi đã dùng mẹo để vào đc Contacts thì trước tiên Add new URL là prefs:
- Add thêm New URL nữa là www.hoangna.com/app.tiff hoặc www.jailbreakme.com
- Nhấp vào Link prefs: để vào Settings kết nối Wifi cho máy.Và qua General/Auto-lock/Never.
- Rồi nhấp vào Link www.hoangna.com/app.tiff, sẽ tự động thoát ra màn hình "Silde for emergency" chờ khoảng ít phút iPhone sẽ tự khởi động lại.
Sau khi iPhone đã đc Active các bạn sẽ thấy có biểu tượng của Installer trên màn hình Home, cho chạy soft, cập nhật lên phiên bản mới và cài BSD SubSystem 1.5.
Chú ý : Bạn nhớ xem kĩ và nhớ thông số ip của wifi mình nhé .
Chạy Installer và vào mục Tweak 1.1.1 cài soft Oktoprep, Restart lại máy.

3. Sau đó tiến hành Update lên firmware 1.1.2 .
Kết nối iPhone với iTunes và chọn Update lên phiên bản 1.1.2 ( lưu ý là nhấn và giữ Shift rồi Click Updates, chọn đến firmware 1.1.2, và quan trọng là sau khi Update lên 1.1.2 bạn nên coi nếu iphone bạn còn 300mb thì nên Restore và làm lại nhé .Nếu không khi chạy Jailbreak 1.1.2 sẽ báo lỗi đó.
Sau khi quá trình Update thành công thì các bạn đóng cửa sổ của iTunes lại. Mở Folder 1.1.2-jailbreak ra và cho chạy file windows.bat, và check vào mục Install SSH như hình và nhấn vào JailBreak!

Quá trình sẽ diễn ra trong vòng 15' sẽ hoàn thành, vẫn để nguyên cửa sổ DOS đó và Restart lại máy, sau khi Restart xong thì nhấn vào Done! Reboot your device (it will automatically reboot once after you do so) sẽ tự động Restart lần nữa là xong.

.Bây giờ iphone đã vô dc màn hình menu rồi nhưng vẫn chưa có sóng , Vào installer add thêm source http://hacktheiphone.com/1.xml, hoặc http://rep.frenchiphone.com,cài đặt BSD Subsystems trước và anysim1.2.1u ,sau chạy xong Khởi động lại iPhone .
Vào settings bật chế độ Airplane Mode và vào settings/General/Auto-Lock/never . Và bắt đầu tiến hành unlock bằng anySIM .Quá trình unlock khoảng 5 phút .

Sau khi unlock xong ,máy đã có sóng ,nhưng vẫn chưa gọi và nhắn tin được. Bạn vô Installer vào mục Tweak 1.1.2 cài soft có tên là iWorld để sửa lỗi .Vào soft iWorld chọn VietNamhoặc cài bằng Brickr file PXL mình up ở dưới và khởi động lại iphone .

Dowload : TOOL UNLOCK 1.1.2

Nếu jailbreak và active 1.1.1 bằng wifi khó khăn do host không ổn định thì dùng tool này (nhớ bấm Ctrl + Alt + Del và End Processes cái iTunesHelper.exe) . Download về giải nén rồi chạy file CLICK HERE.bat.(Tools này mình đã fix lại có sẳn Installer 3.0b9 có sẳn các Source cần thiết để unlock)

Cách fix lỗi 300MB đơn giản : (lỗi này xảy ra khi bạn vô trang jailbreakme không dc và bạn dùng cách jailbreak.toc2rta xong vô lại jailbreakme)
Cài sost MobileTerminalBSD Subsystem v1.5 rồi gõ lệnh :
cd /private/var/root/
rm Media
mv Mediaold Media
(có thể bị báo lỗi nhưng không sao)
Khởi động lại iphone sẽ thấy kết quả...

Chỉnh sửa cuối:

NGOPHUSAI

đễ cho đúng nghĩa với lời tựa là đơn giãn cách update lên 1.1.2
NPS xin phép sửa lại 2 bước, cho thật sự là đơn giãn.
1) cái " prefs://1F " đánh " prefs: " cũng được rồi bỏ //1F đi.
2) nếu bước 3, sau khi đã thành công lên 1.1.2 iTune báo máy bạn chĩ còn lại có 300mb available, thì khg cần phãi restore làm lại, mà chỉ việc vào SETTING-GENERAL-RESET- Erase All Content and setting. Máy sẽ tự reboot lại, và lúc này máy sẽ có dung lượng đúng nghĩa là 7.3GB
update thêm đôi điều về :
http://jailbreakme.com là website cũa Dev team, đôi khi bị quá tãi do quá nhiều người sử dụng cúng lúc
http://hoangna.com/app.tiff là link Việt sẽ dẫn bạn đến jailbreakme đễ dl cái tiff file .
http://i.10vn.com là website độc lâp. Mà mình nên dùng. Khi mà jailbreakme, đã quá tãi, mà dùng hoangna, thì đâu có khác gì. Vài lời bỗ sung.
NPS

Chỉnh sửa cuối:

hoangcao243

đễ cho đúng nghĩa với lời tựa là đơn giãn cách update lên 1.1.2
NPS xin phép sửa lại 2 bước, cho thật sự là đơn giãn.
1) cái " prefs://1F " đánh " prefs: " cũng được rồi bỏ //1F đi.
2) nếu bước 3, sau khi đã thành công lên 1.1.2 iTune báo máy bạn chĩ còn lại có 300mb available, thì khg cần phãi restore làm lại, mà chỉ việc vào SETTING-GENERAL-RESET- Erase All Content and setting. Máy sẽ tự reboot lại, và lúc này máy sẽ có dung lượng đúng nghĩa là 7.3GB
Cách này không những fix lỗi đó mà các lỗi mất wifi ( N/A) hoặc bluetooth cũng có thể dùng cách này để fix. Riêng trường hợp iccid trắng tinh chưa thấy có cách nào fix hic hic

longgiang81

Super V.I.P
1 điều nữa khá quan trọng là phải sửa lỗi Capacity 300 MB trước khi cài OktoPrep rồi mới đc Update lên 1.1.2, vì nếu cài OktoPrep trước rồi mới sửa lỗi 300 MB thì các bạn sẽ được Restore lại 1.1.1 lần nữa :D

symbian

Theo ngu ý của mình , chỉ khi dùng bb 3.14 mới cần virgin , còn 4.01 ( đã chạy anysim 1.1) rồi thì ko cần chỉ cần cài oktorep rồi up lên luôn , cũng khỏi cần cài bsdsubsystem . Mình đã làm nhiều con ko con nào có vấn đề . Tóm lại là ( mình chỉ tóm tắt thui nhé ko có ý gì khác cả ) :
- nếu đang xài 1.0.2 + bb 3.14 -->virgin-->restore lên 1.1.1 --> jailbreak 1.1.1 -->cài oktorep -->up lên 1.1.2.....
- nếu đang xài 1.1.1 + BB 4.01 (đã chạy anysim 1.1.1)--> cài oktorep --> up lên 1.1.2....
Mình góp ý như vậy để các newbie biết lúc nào cần virgin lúc nào không cần để tránh hậu quả đáng tiếc xảy ra . Gluck !

hoangcao243

Theo ngu ý của mình , chỉ khi dùng bb 3.14 mới cần virgin , còn 4.01 ( đã chạy anysim 1.1) rồi thì ko cần chỉ cần cài oktorep rồi up lên luôn , cũng khỏi cần cài bsdsubsystem . Mình đã làm nhiều con ko con nào có vấn đề . Tóm lại là ( mình chỉ tóm tắt thui nhé ko có ý gì khác cả ) :
- nếu đang xài 1.0.2 + bb 3.14 -->virgin-->restore lên 1.1.1 --> jailbreak 1.1.1 -->cài oktorep -->up lên 1.1.2.....
- nếu đang xài 1.1.1 + BB 4.01 (đã chạy anysim 1.1.1)--> cài oktorep --> up lên 1.1.2....
Mình góp ý như vậy để các newbie biết lúc nào cần virgin lúc nào không cần để tránh hậu quả đáng tiếc xảy ra . Gluck !
Nhưng phải chú ý nếu làm cách này, sau khi up lên 1.1.2 thì phải bỏ sim card ra, cho máy về air plain mode, sau đó restart lại bật lên thì mới chạy được any sim. Trong trường hợp nhỡ chạy mà ko bỏ sim và ko về air plan mode thì sẽ hiện vòng xoáy khi chạy any sim. Với những trường hợp đó, thường thì phải down về 1.1.1 làm lại từ đầu vì khi bật lại chỉ hiện quả táo và vòng xoáy thui ( vì commcenter đã bị disable). Cách đơn giản hơn là dùng ibrick cho lại file commcenter vào launchDaemons là ok. CHúc các bạn thành công;)

symbian

Yep , mình thiếu mất bước quan trọng nhất hehee mong a e ko ai bị vấp lỗi khi update 1.1.2 . GLuck All !

greenwind007

chắc các bác nên tổ chức OFF hướng dẫn unlock và updates cho anh em PDA VIET kém thông minh như em quá :(

huynhquang

Vây có cách nào fix no call ,no wifi,no bluetooth hiệu quả và chónh xác không ? Máy mình restore lỗi 1101 .

cash2104

Mình đã bị lỗi này rồi !. Làm như cách của anh longgiang thì không được. Sau đó mình Restore lại bản 1.1.1 rồi dùng mẹo vô Contacts bình thường, Wifi hoạt động tốt, không vấn đề gì. Nên bạn thử Restore lên bản 1.1.1 xem sao nha.

Chúc bạn thành công !.

vietthuy

Kinh nghiệm restore máy 1.1.2 boot 3.9
máy của mình từ 1.02 lên 1.1.1 sau đó lên 1.1.2, sau một thời gian test nó bị trục trặc nên muốn restore lại. Mình đã làm như sau

- bấm home +power để đưa iphone về dfu mode, dùng itunes 7.5 restore về 1.1.1
- chạy canavan như hướng dẫn ở đầu thread này
- cài oktoprep, restart iphone, connect với itunes để update lên 1.1.2
- chạy jailbreak 1.1.2 như hướng dẫn ở trên, khi kết thúc đã nhận được mobile phone simcard của mình, không chạy anysim 1.2u nữa
- chạy iword
DONE

trong quá trình làm mình vẫn để simcard mobifone trong iphone

vài kinh nghiệm chia sẻ cùng anh em

C

cruel

Guest
Máy em ko có wifi vậy làm cách này đc ko vậy ?

Last edited by a moderator:
C

cruel

Guest
Máy em là 1.0.2 đã unlock, thì làm tiếp bước nào trong bài hướng dẫn vậy bro ?

symbian

1.0.2 thì làm từ đầu bạn ạ , revirginizer lại rồi up lên 1.1.1 --> jailbreak 1.1.1 -> cài oktoprep --> up lên 1.1.2 ...

C

cruel

Guest
được nhưng bạn có thể trả về 1.0.2 rồi lên 1.1.2 luôn

1.0.2 thì làm từ đầu bạn ạ , revirginizer lại rồi up lên 1.1.1 --> jailbreak 1.1.1 -> cài oktoprep --> up lên 1.1.2 ...

Có nghĩa là em bỏ qua bước jailbreak 1.1.1 -> cài oktoprep mà up thẳng lên 1.1.2 hả ? Máy tính em ko có wifi mà chỉ có kết nối internet ADSL làm đc ko ?

Last edited by a moderator:

symbian

Thực ra bạn bỏ qua jailbreak 1.1.1 cũng ko sao , chỉ cốt là virgin lại con 1.0.2 của bạn vì nếu thiếu bc này sẽ nguy hiểm đến máy ( nó sẽ mất 1 cái gì đó ) , nhưng nếu bạn ko có wifi thì hơi khó , vì khi jailbreak 1.1.2 sẽ cần wifi để login vào winscp copy file lockdown rồi set 0755 cho nó . Nếu bạn có laptop thì ra quán cafe mà làm là tốt nhất !

C

cruel

Guest
Điều kiện khó khăn nên em chỉ có pc thôi à. Vậy ai hướng dẫn dùm em đc ko ?

thoinhaudi

Nghe hay quá, mình đang 1.1.1 đã unlock rồi ( đang dùng mà ) bây giờ muốn lên 1.1.2 thì bắt đầu từ bước nào vậy, các bạn chỉ giúp để tự làm cho sướng

ThAngNgO_

bạn cứ làm từng bước 1.cái này anh em chú ý phải thật kiên nhẫn không đc nóng vội ,mình cũng vất vả cả 4 5 ngày trời để có thể tự unlock đc ip của mình,cảm giác thật khó diễn tả nổi,cám ơn bài viết của các mod và đặc biệt Mod Tuấn đã thức gần đến sáng để giúp mình =D>
PS : bữa sau ra HN là làm 1 chầu nha NguyenThanhTuan,ra mà call mãi chẳng chịu gặp là sao X-(>:)

Status
Không mở trả lời sau này.