• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z

LANGTHANG

các bác ơi cho mình hỏi tí,
sau khi chạy dòng lệnh "typho5.exe –x nk.nbf " thì chỉ có "axtracted OS" thiếu các file "axtracted extension", "axtracted GSM"......vvv,
trường hơp này là sau vậy các bác?

luvforever

newmember có thắc mắc mong được các su huynh chỉ giáo.

Mình mới tậu được 1 con ppc o2 xda mini II s. với những chỉ số của máy như sau:
Rom ver: 1.5.4.2 WWE
Rom date: 11/08/05
Radio ver: 01.09.10
Protocol ver: 4.0.13.20
ExtRom ver: 1.5.4.102
Cpu: OMAP850
S/p: 195MHz
Ram size: 64mb
Flash size: 128mb
Flash chip type M-System G3
Model No: WIZA200
Hệ điều hành là windows Monile Version 5.0 OS 5.1.70 ( Build 14406.1.1.1 ).
Mình đã tham khảo rất nhiều tài liệu về cách up rom của dòng máy O2 Wizad này. Nhưng những tài liệu tham khảo chỉ dẩn cách up rom chỉ áp dụng dành cho những Rom có ver là 2.xx trỡ lên mà thôi. Con Rom của mình chỉ là 1.xx. thoi.
Vậy thì xin cho mình được hỏi các đàn anh chuyên gia về lĩnh vực này trã lời giúp mình là máy của mình hiện trạng như mình nói trên có thể up Rom w.m 6.0 or 6.1 được không? Nếu được thì các bước tiến hành Up Rom dành cho cho loại 1.xx như của mình thì thế nào? Nếu mình up rom lên wm 6.0 or 6.1 mà ppc của mình kô tương thích do dung lượng nặng nề, vậy mình muốn quay về phiên bản củ là wm 5.0 thì phải thực hiện ra sao?
Minh nóng lòng được vọc cái con ppc này quá rồi nhưng vẩn đang còn sờ sợ chưa dám thực hiện vi mình la newbie lỡ gặp sự cố gì thì kô biết cách khắc phục, mình mong sớm nhận được câu trả lời của quý vị.

nnhuy1802

Muốn uprom phải softSPL về 1.xxx ?

Có nhất thiết phải chạy soft SPL về 1.xxx k ? Máy O2 mini S chip G4.
Các bác pro xin chỉ giúp ạh !!!
Tại vì khi chưa softSPl em chỉ unlock cid rồi uprom wm6.1, thì bị lỗi, k up được!!!8-|8-|:-?

saobien_nt

Hỏi về cáp USB cho con O2 Mini s ?

Em mới tậu lại con O2 mini S, nhưng không có cáp USB kết nối với máy tính, giờ em định mua thêm cáp này. Vậy em mua oh đâu, và giá cả bao nhiêu vậy ah? Nhờ các sư huynh chỉ dẫn. Em cảm ơn !
Ah em oh Tp.HCM nhé.

catus512

Em mới tậu lại con O2 mini S, nhưng không có cáp USB kết nối với máy tính, giờ em định mua thêm cáp này. Vậy em mua oh đâu, và giá cả bao nhiêu vậy ah? Nhờ các sư huynh chỉ dẫn. Em cảm ơn !
Ah em oh Tp.HCM nhé.

bác láy cái dây cắm đầu đọc thẻ nhớ dùng là ok mà, 30k 1 cai' thôi, vừa có đầu dọc thẻ lại có dây dùng nối điện thoại luôn. Bác nhớ cắm bằng cổng sau lưng máy nhé, load cái activesync về cài là nhận được máy ngay:D.

nhathuy

các bác ơi cho mình hỏi tí,
sau khi chạy dòng lệnh "typho5.exe –x nk.nbf " thì chỉ có "axtracted OS" thiếu các file "axtracted extension", "axtracted GSM"......vvv,
trường hơp này là sau vậy các bác?

Trường hợp này có nghĩa trong Rom chỉ có OS thôi bạn ạ. Thường thì Rom tự built, những người built Rom không thêm các thành phần như Logo, splash, hay GSM... vào vì nhiều lý do...

rancon

Máy của em là Cingular 8125-G3 đã up lên WM6.0 Professional có bị tình trạng sau. Khi vào Windows Media nghe nhạc, lúc nhấn x để thoát ra màn hình ngoài thì nhạc cũng tắt theo. Mình đã vào Option để bỏ phần "Pause playback while using another program" rồi nhưng máy vẫn không khắc phục được lỗi trên. Hình như đây là lỗi rom hay sau ấy. không biết có cách nào khắc phục không mấy bác. Mong các bác nào có kinh nghiệm giúp đở nhé.

vutuanvu

o2minis kết nối pc không vào internet qua pc được

cho mình hỏi về vấn đề kết nối giữa o2minis với pc bằng cáp usb để vào internet,em đã kết nối thành công ppc với pc bằng activesync 4.5 tất cả dữ liệu điều đồng bộ hết,ngoại trừ là kg connection internet được thôi,trên ppc nó báo lổi như thế này nè:the page you are looking for cannot be found due to unknown eror 0x80072f78
còn trên pc thì em đễ giống như có 1 anh hướng dẫn trước đó (hình phía dưới) mình thấy hình dưới chử connect của người ta sáng lên còn mình chưa bao giờ được sáng chắc có lẽ vì lý do này mà máy em kg vào được internet,em đang mất ăn mất ngủ về vấn đề này ,mong mấy anh cũng giúp dùm,tôi rất là cảm ơn,rất mong được các anh hồi âm

0988456766

Well-Known Member
cho mình hỏi về vấn đề kết nối giữa o2minis với pc bằng cáp usb để vào internet,em đã kết nối thành công ppc với pc bằng activesync 4.5 tất cả dữ liệu điều đồng bộ hết,ngoại trừ là kg connection internet được thôi,trên ppc nó báo lổi như thế này nè:the page you are looking for cannot be found due to unknown eror 0x80072f78
còn trên pc thì em đễ giống như có 1 anh hướng dẫn trước đó (hình phía dưới) mình thấy hình dưới chử connect của người ta sáng lên còn mình chưa bao giờ được sáng chắc có lẽ vì lý do này mà máy em kg vào được internet,em đang mất ăn mất ngủ về vấn đề này ,mong mấy anh cũng giúp dùm,tôi rất là cảm ơn,rất mong được các anh hồi âm

Bạn tick nốt vào 2 ô chưa tick (ô1: Com1,ô2: Allow... đó) trong hình ý! Ở ô trên bạn chọn Com1 nha. Giờ bạn thử xem vào đc net từ PPC không! ;)

vutuanvu

có cách nào mình cài đặt file này vào o2minis không?

mình có 1 người bạn cho mình 1 file cài đặt của hệ điều symbian (đó là là phần mềm ,quyển sách kinh thánh)nay mình muốn cài lên o2minis có cách nào cài được kg,hay có cách nào mình chuyển file từ symbian qua windows mobile kg?nếu được xin các an hướng dẫn giúp em, vì cái này rất có ý nghĩa với em,em xin cám ơn các anh trước nha,mong nhận được hồi âm

vutuanvu

Bạn tick nốt vào 2 ô chưa tick (ô1: Com1,ô2: Allow... đó) trong hình ý! Ở ô trên bạn chọn Com1 nha. Giờ bạn thử xem vào đc net từ PPC không! ;)

mình đã làm giống bạn nhưng cũng kg được,mình chịu thua rồi,cài đi cài lại cũng vậy,cài đè lên cũng vậy,mình thua ;)

NhatToai

Super V.I.P
mình có 1 người bạn cho mình 1 file cài đặt của hệ điều symbian (đó là là phần mềm ,quyển sách kinh thánh)nay mình muốn cài lên o2minis có cách nào cài được kg,hay có cách nào mình chuyển file từ symbian qua windows mobile kg?nếu được xin các an hướng dẫn giúp em, vì cái này rất có ý nghĩa với em,em xin cám ơn các anh trước nha,mong nhận được hồi âm

sao kg ai trả lời hết vậy,cả nhà đi chơi lễ chưa về à
Vấn đề AS của bạn một phần là do PPC,thử HardReset hay up lại bản ROM khác.
Cái file mà bạn mô tả như trên thì ai hiểu mà giúp chứ....bạn phải cho mọi người biết trước kia bạn xem bằng chương trình gì và định dạng file là gì.
Tại khu vực PM cho PPC có Topic yêu cầu PM,bạn thử đến đó up file lên tham khảo xem sao.

vicky88

ko hiểu sao con Ò miniS of mình đồng hồ nó cứ tự nhảy lên nhanh 2 tiếng, cứ khoẩng 3-4 tiếng nó lại thế. chỉnh lại đồng hồ rồi vẫn vậy

nhathuy

ko hiểu sao con Ò miniS of mình đồng hồ nó cứ tự nhảy lên nhanh 2 tiếng, cứ khoẩng 3-4 tiếng nó lại thế. chỉnh lại đồng hồ rồi vẫn vậy

Bạn có kết nối với pc không? Nếu có bạn hãy để ý giờ ở pc xem có bị sai không. Hoặc xem lại trên PPC xem time zone bạn để là gì. Nếu time zone ở PPC khác so với trên PC thì khi kết nối với PC đồng hồ trên ppc sẽ bị sai. VD như time zone trên PC của bạn là GMT+7(múi giờ Việt Nam) trên PPC của bạn là GMT+9 thì tất nhiên sẽ nhanh hơn 2 tiếng ;;)

hhn_147

Mình dùng con Wiza220 đã up Win 6.1 nhưng thỉnh thoảng vẫn bị lỗi là đang có người đt đến thì bị mất sóng và báo là NO SIM, khởi động lại nhiều lúc cũng ko hết, mình phải Clear Storage mới nhận lại được?
Mình bị lỗi j vậy? Có phải là lỗi phần cứng hay ko??

hector

minis ko tim thấy sóng!seaching.....

tình hình là cái máy này không hiểu vì sao khi tắt sóng thì dùng rất ok nhưng cứ bất sóng lên là tắt nguồn tự khởi động lại liện tục.kô hiêu anh em có cách nào giải quyết không?

đã hardreset+ up rom+ đổi radio+đổi ipl/spl...

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
Cắm sạc vào rồi bật Phone lên xem có bị nữa không? Khả năng do pin là khá cao!

Move vào đúng khu vực nhé! :-??