• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z

hhn_147

Mình dùng Wizard up lên WIN 6.1 nhưng bị hiện tượng khi cắp cáp USB vào máy tính thì đồng hồ của đt bị chạy lùi 1h, đó là bệnh gì hả các pác. Cách khắc phục thế nào?

ghekua

Mình dùng Wizard up lên WIN 6.1 nhưng bị hiện tượng khi cắp cáp USB vào máy tính thì đồng hồ của đt bị chạy lùi 1h, đó là bệnh gì hả các pác. Cách khắc phục thế nào?

cái đó là do khi cắm cáp, máy tính và máy điện thoại của bạn đồng bộ hóa dữ liệu, nên thời gian được điều chỉnh cho giống nhau. Bạn xem lại thời gian của máy tính của bạn, điều chỉnh cho giống với điện thoại là ok.

hhn_147

Cái đó mình cũng đã nghĩ đến, mình chỉnh time pc và đt giống như nhau nhưng khi cắp vào lài time đt lại lùi đúng 1h thế mới lạ chứ :|

orange_244

Banned
Cái đó mình cũng đã nghĩ đến, mình chỉnh time pc và đt giống như nhau nhưng khi cắp vào lài time đt lại lùi đúng 1h thế mới lạ chứ :|
bị lùi 1h là do bạn chọn GMT +6 mà đáng lẻ ra là +7 nên khi cài giờ sẻ bị lùi 1h.
bạn có thể dùng chương trình Synchrotime đồng bộ thời gian và ngày tháng năm ngay trên PPC của bạn thông qua kết nối GPRS ! vừa nhanh vừa hiệu quả.

Chỉnh sửa cuối:

vnilex

Máy Cingular mất wifi

mình đang xài con Cingular 8125 thời gian gần đây k thể kết nối wifi được, máy báo lỗi device.exe.

cho mình hỏi là bị hư thế nào? nếu đem sửa thì mất bao nhiêu?

rất cảm ơn anh em

Sonblack

Super V.I.P
Trường hợp này có thể do bản ROM bạn đang dùng. Hãy thử up bản ROM khác và test thử xem sao nhé! :)

miagistevn

mình thì unlock CID =hardSPL rồi, up lên 6.1 ; giờ cảm ứng rất hay bị liệt một lúc rồi mới trở lại bình thường hoạc là phải reset lại, vậy giờ up lại 5 gốc có đc ko nhỉ? liệu có phải bỏ SPL/IPL trong rom di ko?

pipipopo123456

Tự nhiên em O2 miniS of em ko nhận thẻ nhớ

Tự nhiên em O2 of em ko nhận thẻ nhớ, thử cả thẻ khác vào vẫn vậy, up lại mấy bản rom đều ko đc

ai giúp e vs ạ

tuan_truong

giúp em 1 vấn đề với

E không biết cho vào chủ đề nào đành vào tạm chủ đề này nhớ các bác có kinh nghiệm tư vấn giứp .Admin có chuyển thì chuyển hộ e đừng delete nhé.
các bác cho e hỏi >:D<:x
e mới mua 1 cái sạc cho O2 mini s ở 500 trần khát chân/hà nội.Người ta đưa cho e một cái sạc xịn của blackberty (giá 150 k bảo hành 1 tuần)và bảo là sạc này dùng chung được.Sạc này có thế bấm rời được chân sạc.
E mang về sạc thì thấy nóng ran củ sạc và pin .Máy để hết sạch pin thì cắm sac không vô.phải kich bằng sạc đa năng xong mới lại sạc được.Liệu đấy có phải hiện tượng bình thường không các bác:-S
Các bác nào có kinh nghiêm về sạc O2 mini s chỉ bảo em giùm với.Trả lời e càng sớm càng tốt để e còn đổi lấy sạc xịn.E đã phải mua 1 con sạc tàu để sạc but thấy nó sạc nhanh quá mà pin ko đầy 100% ,lại mau hết.Híc Kiếm 1 cái sạc xịn khó quá .Bác nào biết chỗ chỉ e với tiền không thành vấn đề chủ yếu e muốn gắn bó với con máy này.Nếu sạc băng USB qua máy tính liệu có tốt hơn không ạ
Xin cám ơn các bác đã đọc và rely cho bài của e.
Tuấn_trường.Thân!

NhatToai

Super V.I.P
Tự nhiên em O2 of em ko nhận thẻ nhớ, thử cả thẻ khác vào vẫn vậy, up lại mấy bản rom đều ko đc

ai giúp e vs ạ
Nếu up lại ROM hoặc HR mà vẫn vậy thì 90% là hỏng Slot thẻ rồi.Mang ra tiệm nhé bạn.
E không biết cho vào chủ đề nào đành vào tạm chủ đề này nhớ các bác có kinh nghiệm tư vấn giứp .Admin có chuyển thì chuyển hộ e đừng delete nhé.
các bác cho e hỏi >:D<:x
e mới mua 1 cái sạc cho O2 mini s ở 500 trần khát chân/hà nội.Người ta đưa cho e một cái sạc xịn của blackberty (giá 150 k bảo hành 1 tuần)và bảo là sạc này dùng chung được.Sạc này có thế bấm rời được chân sạc.
E mang về sạc thì thấy nóng ran củ sạc và pin .Máy để hết sạch pin thì cắm sac không vô.phải kich bằng sạc đa năng xong mới lại sạc được.Liệu đấy có phải hiện tượng bình thường không các bác:-S
Các bác nào có kinh nghiêm về sạc O2 mini s chỉ bảo em giùm với.Trả lời e càng sớm càng tốt để e còn đổi lấy sạc xịn.E đã phải mua 1 con sạc tàu để sạc but thấy nó sạc nhanh quá mà pin ko đầy 100% ,lại mau hết.Híc Kiếm 1 cái sạc xịn khó quá .Bác nào biết chỗ chỉ e với tiền không thành vấn đề chủ yếu e muốn gắn bó với con máy này.Nếu sạc băng USB qua máy tính liệu có tốt hơn không ạ
Xin cám ơn các bác đã đọc và rely cho bài của e.
Tuấn_trường.Thân!
Sạc của BB hay Moto mà dùng cho dòng này thì không ổn đâu bạn vì output khác nhau.
Tốt nhất nên tìm mua sạc zinc,sạc dzỏm thì lâu vào nhưng không đầy được.Tạm thời sạc qua PC vẫn ổn vậy.

river_9x

Góp ý về Cingular 8125

Tình hình là em đang định mua Cingular 8125. Các bác cho em ý kiến về em này với. ROM mới nhất của em này là bao nhiu hả bác? Đọc nhiều topic em thấy vấn đề up ROM có vẻ hơi vất vả. Em ở Hà Nội có bác nào đang dùng thì có thể cho em kinh nghiệm hay giao lưu được thì càng tốt. Thanks các bác nhóe!

TINNGUYENPRO

em có con MDA Compact II ,khi úp lên WM6 thì bị lỗi tùm lum ,bị mất tiếng loa ngoài ,không hiển thị pin ,tự động reset liên tục ,khi khởi động màn hình thường nằm ngang ,không thể sạc pin đươc .em đã up về rom gốc của t-mobile nhưng vẫn không khác nào . tình trạng này có lẽ em up rom sai kĩ thuật nhưng không biết phải khắc phục như thế nào ,em đã lục lọi hết trên diễn đàn và google nhưng bây giờ đành bó tay thật sự .mong các bác giúp đỡ giùm em ,hướng dẫn tỉ mỉ cách úp rom cho dòng này ....:((
:-/MDA-Compact II dòng charmer máy đã unlock chip 3G .

hôm nay nữa là 3ngày em đau đầu với con copact2 này !em up lại rom gốc mà chẳng được gì cả ,tình trạng vẫn y cũ không thay đỗi gì hết .bây giờ kết nối với pc ở chế độ boot để up rom thì nó lại báo không thấy dirve .hôm trước cũng bị một lần nhưng đem ra tiệm nó úp một xíu là được ,bây giờ tiệm đó đóng cửa chẳng bik sao nửa .ở cái phố núi này chẳng bik tìm chổ nào để làm cái con này cho ngon lành nửa .chắc phải tiển em về dưới mưa quá .chỉ tại cái tính tò mò táy máy nên......các bác ai giúp được chỉ giáo giùm em

Last edited by a moderator:

thienvuong123

Xin hướng dẩn chi tiết về o2 mini s

thưa các bác em mới tập tành bước vào thế giới ppc .nên mọi việc đối với em còn rất mới và xa lạ.em có đọc tìm hiểu về quá trình uproom cho o2 mini s.thì em thấy là phải unlock CID trước rồi mới uproom. Vậy cho em hỏi unlock CID và UPROOM nếu không thành công thi có gây tổn hại gì tới máy không.khi khởi động mày thì nó hiện len thông số
IPL : 1.03
SPL : 1.03
GSM : 1.8.10.0
máy em thuộc dòng WIZARD G3có đúng không các bác
và máy em la máy mua lại em vào phần setting ---> hardware thi thấy nó để như sao
CPU : OMAP850
SEEPD : 195 MHZ
RAM SIZE : 64 MB
FLAH SIZE : 128M
FLASH CHIP TYPE : M-Systems G3
DATA BUS 16 bits
STORAGE : 47.46 MB
LCD : 240X320
Version
rom version 1.1.7.5
rom date 9/22/05
radio version 01.08.10
protocol version 4.0.13.18
ExtRom version 1.1.7.105

model no : WIZA200

Cho em hỏi là em muốn up lên wm6 thì với cấu hình như máy em thì chạy bản nào là ổn định nhất và máy em đã được unlock CID chưa
thank các bác

Chỉnh sửa cuối:

h0n3y

Mình đang dùng con htc wizard 200 của T-mobile, ISL/SPL 2.26 xài WM 5.0 trong phần settings ghi là FLASH CHIP TYPE : M-Systems (Unlock SID rồi phải hok pro?) . Vậy h mình up rom WM 6.1 theo mấy pro là tốt hay up rom gốc bản mới của T-Mobile? Nếu up rom gốc của T-Mobile thì download ở đâu? search trong diễn đàn ko có.

thienvuong123

Xin các bản room của PhamNhatThanh và HongKong

chào các bác .em mới bước vào thế giới PPC có gì thiếu sót mong các bác bỏ qua.em đang tập tành up room .em thấy các bản room của anh phamnhatthanh và bác hongkong có giao diện rất đẹp .nay em lập topic này muốn xin các bản room của bác phamnhatthanh tại vì trên dd em không thể load được.và cho em xin bản room vista của bác hongkong bản clean .thank các bác

romeovietnam

Cấp cứu !!! Con miniS sắp chết mong được giúp đỡ

Con miniS của e là G4, e up xong win6.5 rùi, xong rùi up típ IPL_SPL_3.08. Ok, nhưng e lại máu up típ radio 3.02.11 ( cái mà e vẫn dùng up cho con máy G3 :D). Up xong phát máy die lun. Bật ko lên, ko vào đc bootloader. Ko hiểu bệnh gì :-S. Có phải chết flash r ko a? Làm thế nào để bật đc máy lên, vào bootloader đc a?
Bác nào gặp r chỉ e cách chữa với :((

Chỉnh sửa cuối:

cakiem123

Minis cần giúp đỡ

Minis của em hiện tại cắm nguồn vào không thấy đền Led báo xạc sáng, khi bật nút nguồn lên chỉ thấy đèn Led chớp đỏ 1 cái và màn hình cũng vậy, khoảng 4 đến 5 giây lại chớp 1 lần như vậy. không hiểu bệnh ji mong các cao thủ giúp đỡ.