• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z

hatuan6

Mọi người giúp em với,con 8125 của em sạc pin xong rút sạc ra thì hết pin liền,giống như chua sạc vậy,mặc dù em đã sạc đủ 100% rồi,thử mấy cục pin đều như vậy,là nó bị gì vậy

bathazar

MiniS kén phần mềm ???

Không hiểu sao MiniS của em rất kén phần mềm. Rất ít phần mềm em cài được trên MiniS. Thường thì lúc Setup bị báo Unsuccessful, hoặc nếu có cái được thì khi chạy thường hay báo lỗi file hoặc mở không lên dẫn đến treo máy. Nhưng một số phần mềm khác thì chạy rất ngon.

Máy em dùng ROM WM6 Pro chưa OC hay gì gì hết. Em cũng Up thử mấy ROM khác cũng gặp trường hợp như vậy.

Ai biết xin chỉ em với

hector

cài phần mềm chỉ liên quan đến phânmeemf thôi mà.đâu liên quan j đên phần cứng?tốt nhất bạn nên kiếm 1 rom 6.1 mà đựoc anh em đánh giá tốt up vào!

poiuy

Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ đi, nhiều trường hợp thẻ sắp hỏng nên file lỗi

client86112

WM6 có nhiều bản mà bạn hầu hết đều Up đc cho G4, bạn wa Box Rom bạn cần bản nào thì cứ nói, sẽ có link cho bạn :-?

Cảm ơn Nhathuy nhiều. Tôi có tham khảo link Rapibshare:http://rapidshare.com/users/IW25NT Và thấy cái này : PDAMobiz_Wizard_WM6_G4_Xplore_Final_by_Hong.rar (52911 KB) và PDAMobiz_Wizard_WM6_G4_V4_by_Hong.rar ( 43040 KB),PDAMobiz_Wizard_WM6_G4_X-Plore_V.1_by_Hong.rar(53355 KB).Xin cho lời khuyên nên dùng cái nào cho Dòng Wiza200 (G4).Nếu được cho tôi cái link khác ngoài rapib và megau được không Cảm ơn các anh chị trong diễn đàn!!!!=D>

thienlong2307

CẦN GIÚP O2 MINIS BỊ MẤT ĐÈN MÀN HÌNH

Mình có 1 cây o2 minis không lên đèn màn hình mở máy lên đưa ra chổ sáng mới thấy hình :((.Ai biết cách câu đèn màn hình chỉ giúp mình với...... cám ơn các pác trước

tinhmc2003

up lên W6.1 đi pro. xài mấy bản của bác Hongkong đo. nếu không được thì thẻ nhớ bị hư rồi

andyhiep

Yên tâm lỗi này là lỗi nhẹ, bạn nên up rom khác đi. Mình đã up rom snn 1 lần, cảnh báo là rom này rất slowly, up xong được 5' up lại rom cũ luôn. Nói chung không nên up. Bạn nên down Wizard services tools để thực hiện uclock CID và unlock SIM (cả G3 và G4). Bạn nên nhấn giữ nút power + camera, chọt soft reset để vào bootloader, vào trong topic radio rom cũng trong mục này, kiếm rom gốc WM6 có sẵn IPL/SPL 3.08 và radio 2.69.11 mà up cho an toàn bạn à: (link: www.mediafire.com/?jmpf2m3nbwt).
Bác ghekua đã trình bày hết tất cả rồi đấy bác ạh...Chúc may mắn nhé..

PhamNhatThanh

Mấy anh oi cingular 8125 của em có ipl va spl la 2.25.sao em up lên rom snn edition wm6.1 up xong hết thì máy khởi động lại nhưng màn hình chỉ nằm hoài ở màn hình khởi động win có hiện thông số ipl 2.25,spl 2.25,gsm 02.25.11,os 10.0.0.10 không vào trong được nữa.có cách nào cứu em với mấy anh ơi.anh cho em biết con em thuộc G mấy?Giờ phải làm sao để phục hồi lại.giúp dùm em với.
Của bạn đây
Link download:

Cingular_RUU_WIZARD

Chỉnh sửa cuối:

harrytruong

T-Mobile(O2 mini S) cần chỉ giáo!!!

Mình muốn format toàn bộ và cài lại bản rom mới nhưng ko biết phải bắt đầu từ đâu,có ai rộng lòng xin hường dẫn dùm mình từ đầu(và share dùm mình công cụ luôn nhe),mình tìm hoài trong diễn đàn mà chẳng tìm ra dc.Mình xin cảm ơn mấy huynh trước!!

nhathuy

Với máy đã Unlock SID thì bạn có thể Up Rom thoải mái mà, theo mình thì không cần phải format. Còn với nhũng máy lỗi, kiểu như chỉ đứng ở Splash thì mới cần dùng công cụ để cứu, chứ máy của bạn không có vấn để gì thì cứ thế mà Up thôi.

hieu_le

Cingular 8125 mat Camera mac du da HReset

:-/ Con Cingular 8125 cua e luc dau co icon Camera nhung khi an vao thi nam im ru. e Hard Reset lai thi mat luon icon. Ko con thay Camera o dau nua...ko biet la pan cung hay pan mem hu nua?.:-? ..Va con 1 viec nua nho cac a chi giup la sau khi cai 4,5 pan mem vao may thi ko biet tai sao man hinh bi thu nho lai.Lam sao cho no rong lai nhu cu??...Cac a nghi giup e co nen Up Rom khac ko? hay sua loi no thoi??? :-/( may cui bap nen hu du thu ) :(

AnhPheCT

Quang trọng là Camere còn hoạt động ko? Bấm phím cứng Camera xem sao!!!Nó nằm trong C:\Windows\ vào trong đó send Shurtcut ra Program files thì có chứ gì!!! Mai mốt đánh chữ nhớ gõ dấu tiếng việt, ko thì bài sẽ thị xóa đấy!!!

hieu_le

Bấm phím cứng thì vô Picture& Video nhưng cũng không thấy Camera.
Nhưng phần File Explorer của em nó bị lỗi không mở ứng dụng lên được. Gỏ vào nó cứ nằm trơ trơ ra đó.Em Hard Reset cả chục lần,máy vẫn vậy...:| Không biết phải HR nhiều nên máy không nhận cái thẻ của em luôn...Nói chung e là newbie mà gap phải cái máy cùi bắp...

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

Bấm phím cứng thì vô Picture& Video nhưng cũng không thấy Camera.
Nhưng phần File Explorer của em nó bị lỗi không mở ứng dụng lên được. Gỏ vào nó cứ nằm trơ trơ ra đó.Em Hard Reset cả chục lần,máy vẫn vậy...:| Không biết phải HR nhiều nên máy không nhận cái thẻ của em luôn...Nói chung e là newbie mà gap phải cái máy cùi bắp...
Chào Bạn
Bạn thử bỏ Camera của mình vào xem sao
nếu không được thì bạn up lại rom xem,không xong thì phần cứng rôi:D

tinhmc2003

Tốt nhất nên tìm hiểu unlock CIC, rồi up lại ROM 6.1 XÀI cho ngon, nếu không được nữa thì camera bị hư rồi.

hieu_le

Chào Bạn
Bạn thử bỏ Camera của mình vào xem sao
nếu không được thì bạn up lại rom xem,không xong thì phần cứng rôi:D
Cảm ơn anh nhiều nha! nhưng e thử rồi...vẫn im ru..:|..chắc phải up rum lại quá..:-/. nhưng phải đọc kỹ hướng dẫn đã... nếu ko lại có cục chặn giấy cao cấp nữa...:D

hieu_le

Tốt nhất nên tìm hiểu unlock CIC, rồi up lại ROM 6.1 XÀI cho ngon, nếu không được nữa thì camera bị hư rồi.
Cho e hỏi chút nha! máy e hiển thị IPL 1.08, SPL 1.08 là sao, có phải máy e đã up rum rồi ko? ( vì mua đồ cũ nên ko biết tình trạng máy )